PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทำให้แม่น้ำตาไหล(ซึ้งจนน้ำตาไหล)

fuxfamezer
31st March 2014, 15:59
ถ้าที่ผ่านมาผมจะมีแต่กระทู้ไร้สาระถามทรงผมความรักปัญหานู่นนี่นั่นครั้งนี้ขอมีสาระมั่งครับคือว่าตอนนี้ผมทำงานอยู่ตรงชาบูชิสาขาเมเจอร์ปิ่น(พาร์ทไทม์)ผมลองคิดดูแล้วว่าถ้าผมได้ประมาณ 7 พันขึ้นผมจะซื้อสร้อยทองให้แม่อ่ะครับเพราะว่าผมอยากทำให้แม่ภูมิใจบ้างเพราะว่าตั้งแต่เกิดมาผมไม่เคยทำไรให้แม่ภมิใจเลย ผมคิดว่าผมจะเจียดเงินประมาณ 3000-5000ซื้อสร้อยทองแต่ผมไม่มีความรู้เลยอ่ะครับเรื่องนี้ถึงแม้บ้านผมจะทำพวกธุรกิจพวกนี้ก็เถอะตอนแรกก็จะถามแม่นะแต่กลัวมันไม่เซอร์ไพรซ์ครับผมเลยอยากถามคนที่ซื้อทองครับราคาประมาณที่ผมบอกไปจะได้ทองประมาณเท่าไหร่ครับและผมควรทำแบบนี้มั้ยหรือว่าจะทำอย่าอื่นแทนอะครับ

hetappi
2nd April 2014, 01:44
บวชครับ ถึงผมไม่เคยบวชก็เถอะแต่ลูกพี่ลูกน้องบวชที่ไรแม่ของเค้าจะร้องไห้ทุกทีเลยครับ

HANG-ON
2nd April 2014, 22:39
ซื้อทองให้แม่? ผมไม่คิดว่าแม่จะซึ้งจนร้องไห้นะ อาจรู้สึกได้แค่ว่า เรายอมเก็บเงินซื้อทองเพื่อแม่ เหมือนเก็บจากน้ำพักน้ำแรงของตัวเอง

ต้องทำให้รู้สึกตื้อตันใจมากๆ อย่างเม้นบนแหละครับ การบวช ก็เป็นอีกทางหนึ่ง

-[ MaFaKaAlex ]-
2nd April 2014, 22:44
ซื้อทองให้แม่? ผมไม่คิดว่าแม่จะซึ้งจนร้องไห้นะ อาจรู้สึกได้แค่ว่า เรายอมเก็บเงินซื้อทองเพื่อแม่ เหมือนเก็บจากน้ำพักน้ำแรงของตัวเอง

ต้องทำให้รู้สึกตื้อตันใจมากๆ อย่างเม้นบนแหละครับ การบวช ก็เป็นอีกทางหนึ่ง

แปลง่ายๆให้ครับ
แม่จะไม่ได้ร้องเพราะได้ทอง แต่จะร้องเพราะลูกเก็บเงินซื้อของให้

blacklotus55
2nd April 2014, 22:50
"""บวช""" ครับ

qqweew
2nd April 2014, 22:53
หั่นหัวหอม

///เผ่น

สำหรับผมนะถามครับ เอาไปทำไมทอง?ถึงแม่้ว่า จขกท จะหามาด้วยตนเอง
มันก็แค่สร้อยทองไม่มีค่าอะไรมาก(ทางจิตใจ)
ซื้อสร้อยทองให้รับประกันไม่ได้ว่าแม่ท่านจะ ซึ้งจนร้องไห้

ง่ายสุดเลยครับอาจจะรอวันสำคัญเช่น วันเกิดแม่ - วันเกิดคุณ - วันแม่ อื่นๆ
พวงมาลัยอันนึงก้มกราบเท้าแม่แต่งบทพูดให้ต่างกันไปตามวัน

วันเกิดคุณ "ขอบคุณที่ทำให้ผมเกิดมาครับ"
"สุขสันวันเกิดครับแม่

แค่นี้แม่คนเป็นแม่ก็สุขใจแล้วครับ การกระทำสำคัญกว่าวัตถุครับ