PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ็Help me Please !!! กดลบโฟรเดอร์ผิด โปรดช่วยด่วนเลยครับ T_T

ZirusZa
31st March 2014, 21:32
ช่วยด้วยครับ คือผมกดลบโฟรเดอร์ผิดอัน งานสำคัญๆ ที่สะสมไว้หายหมดเลย
ผมเผลอกด shift delete ไปอีก ด้วยความชิน กด Yes ไปด้วย โอ๊ยจะบ้าตาย
และ Restore ผมก็ไม่ได้เปิดไว้ เซ็งๆ มาก ท่านไหนมาโปรแกรมกู้ไฟล์ดีๆ
ถึงกู้มาก็ขอให้ใช้ได้น่ะครับ ไม่เอาภาษาเอเลี่ยน ด่วนๆ เลยครับ T^T
ตอนนี้ผมกำลังโหลด Recuva มาลองใช้อยู่ ไม่รู้จะกู้ได้มั้ย T_T

SlimZ
31st March 2014, 21:34
R.I.P เป็นเวลา 2 วินาที

haruchan
31st March 2014, 21:39
โชคดีนะที่ผมเป็นคนกด delete อย่างเดียวแล้วถ้าไม่ใช้จริงค่อยไปลบในถังขยะ อาทิตย์ละครั้ง

โปรแกรมกู้ข้อมูลก็มีนะ เคยใช้กู้เล่นๆ แต่ลืมแล้วว่าโปรแกรมอะไร แต่ที่รู้ๆ เจอไฟล์ที่เลยลบไปเยอะมาก แต่ส่วนใหญ่เอามาใช้จริงไม่ได้ซ่ะงั้น

Zidane
31st March 2014, 21:46
http://recuva.th.softonic.com/
recuva ครับ กู้ได้ 85% แต่ต้องแยกไฟล์ดีๆ ถ้ายังไม่ปิดเครื่อง
ผมเคยใช้กุ้ข้อมูลในโทรศัพท์ ได้รูปกลับมาหมดทุกรูป

mooshirogane
31st March 2014, 21:51
Recuva ช่วยได้จริงครับ แต่บางทีก็อาจจะได้ไม่ครบทุกไฟล์ขอให้โชคดี

Aegis
31st March 2014, 21:52
ผมเเนะนำนะถ้าอันไหนเป็นไฟล์สำคัญก็ควรจะ Backup ไว้อย่างสมํ่าเสมอหรือไม่ก็ฝากไฟล์ไว้กับเว็ปที่ไว้วางใจ
ได้อย่าง OneDrive ของ Microsoft , Mediafire + บลาๆ อะไรก็ว่ากันไปครับ เเค่นี้ก็ไม่ต้องกลัวว่าไฟล์จะหายละ :X

Real men cry
31st March 2014, 22:18
แนะนำ Recover My Files (ผมใช้ v.5.1.0.1824+crack) กู้ได้ชัวร์ล้านเปอร์เซ็น (คอมผมโดนไวรัสหายเกลี้ยง) ลงวินใหม่ แล้วกู้ ใช้เวลารวมๆ แค่ 4 ชั่วโมง (กู้หมดทุกอย่าง 398.56 GB เกมส์..เมะ..หนัง...ได้กลับครบ 55) ในกรณีคุณเลือกกู้เฉพาะที่จะกู้ก้พอ.

otakuoz
31st March 2014, 22:34
RIP ครับ
ผมเคยเผลอลบโฟลโด้ เอ้ย โฟลเดอร์การ์ตูน กู้ได้ แต่เปิดดูไม่ได้ซักอัน -.- กระอักเลือดตายคาคอมเลยทีเดียว

anbiun
31st March 2014, 22:58
คาดว่าจะเป็น "งานสำคัญ -> สำคัญมาก -> ห้ามเปิด -> ล่าสุด -> new folder -> AV"