PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dayz Standalone คุ้มไหม

Xelx
1st April 2014, 23:20
Dayz Standalone มันต่างจากเวอร์ชั่น Modไหมอะครับ แล้วมันดีกว่าหรือเปล่า สนุกไหมถ้ามีเพื่อนเล่นด้วย แล้วเล่นคนเดียวสนุกไหม

H.S.
1st April 2014, 23:31
ภาค mod ภาพห่วยแต่แลคมาก ส่วนภาค stanalone ผมเล่นอยู่ ภาพสวยมาก สมจริงกว่าภาค mod
ที่สำคัญไม่แลค แต่ระบบรถ หรือ ทำอาหาร ล่าสัตว์ ยังไม่มา มันค่อยๆทยอยมาทีละอย่างภายในปีนี้
สำหรับผมว่าคุ้ม

themaxzoom
1st April 2014, 23:32
1.ตอนนี้ยังไม่ต่างครับ เพราะยัง alpha ยุ เเต่อนาคตจะเพิ่มมาอีกเยอะจนต่างครับ เช่น การล่าสัตว์ ที่ตัว mod ไม่มี เป็นต้น
2.สนุกมาก ถ้ามีเพื่อนเล่นด้วย เล่นคนเดียวก็สนุกถ้าเอาตัวรอดเก่ง
3.ถ้าอยากได้รีบซื้อ เพราะมันจะขึ้นราคาเเล้ว v.beta กำลังมา
ถ้าคุณชอบตัว mod ต้องชอบ Standalone เเน่นอน
ปล.ถ้าจะซื้อต้องระวังหน่อยนะครับ ราคาเกมนี้เท่ากันทุกโซน เพราะงั้นราคา 1000+ เเน่นอนครับต่ำกว่านี้ต้องซื้อเอง ถ้ามีใครมาเสนอให้ต่ำกว่าอย่าเชื่อนะครับ ด้วยครับหวังดี้ ;)

popza01
1st April 2014, 23:36
บ้างอย่างยังสู้modไม่ได้ ภาพสวยดี เล่นคนเดียวแปบๆก็เบื่อ(ของครบแล้วก็ยิงคน) บัคยังค่อนข้างเยอะ พาหนะยังไม่เพิ่มเข้ามาไปไหนมาไหนเดินอย่างเดียว

เท่าที่ลองเล่นมาก็ประมาณนี้ครับ แต่ระบบก็เพิ่มเข้ามาเรื่อยๆ ปรับบัคกันไปเรื่อยๆ ถ้าซื้อตอนมันสมบูรณ์ไม่รู้จะราคาขึ้นอีกรึป่าว(อันนี้ไม่แน่ใจขอให้ตัดสินใจเองครับ)

ผมซื้อมาดองไว้แล้ว รอเขาอัพแพทเรื่อยๆ(ตามแผนปีนี้อัพเยอะเหมือนกัน) เข้าไปเล่นบ้างนานๆครั้ง ลองตัดสินใจดูนะครับ ผมพอจะให้ขอมูลได้ประมาณนี้

oslamdunko
2nd April 2014, 01:02
ผมซื้อมายังไม่ค่อยได้เล่นเลยครับ ถ้าอยากเล่นก่อนก็ซื้อเลยครับ ถามว่าคุ้มไหมตอนนี้ยังตอบไม่ได้ เพราะคำว่าคุ้มของแต่ละคนไม่เหมือนกัน (แต่สำหรับผมตอบว่าไม่คุ้ม)

ถ้าไม่ ก็รอกล้องแบบไทยๆก็ได้ครับ ตอนตัวเต็มนะครับ

folktheboom
2nd April 2014, 01:46
สำหรับผมว่าคุ้มมากครับ เล่นกับเพื่อน 2-3 คนสนุกมาก

jar32402
2nd April 2014, 02:14
คุ้มครับถ้าซื้อมาแล้วมีเวลาเล่น แต่ถ้าซื้อมาดองไม่คุ้มครับ

Jokibuy
2nd April 2014, 03:06
สำหรับผมคุ้มมากนะครับ ถ้าทนกับบัคเล็กๆน้อยๆได้ก็สนุกครับ

pangblackarmy
2nd April 2014, 09:05
ซื้อรออัพเดทไว้ก็ดีนะครับ เผื่อราคามันขึ้น 555

hansamu
2nd April 2014, 09:10
คุ้มครับ คอนเฟิร์ม แต่ถ้าของครบก็จะไม่ค่อยมีไรทำ
หาของแต่งปืนไปเรื่อย แต่งตัวเกรียนๆวิ่งเล่น
รออัพเดทอะไรใหม่ๆ ก็เข้าไปเล่นที

bankcoxzaza
2nd April 2014, 09:38
คุ้มเเน่นอนครับ พูดได้เเค่นี้เห็นคนถามหลายคนละ

samboom48
2nd April 2014, 09:54
คุ้มมมมมมมมมมม ถ้าชอบแนวนี้
มาร่วมเป็นส่วนหนึ่ง ของการเอาชีวิตรอด ด้วยกัน

GuPeKsAdz
2nd April 2014, 09:57
บัคเยอะครับ ซื้อมาเดวคุณก็เลิกเพราะมันบัคเยอะมากต้องรออัพเดทแก้บัค(แต่ถ้าซื้อมาดองไว้ก็ไม่ว่ากัน) อันนี้ผมไม่ได้เล่นนะแต่เพื่อนผมมันชอบเล่นdayz ตั้งแต่modแล้ว ตัวstandalone มันเล่นไป76ชม.ครับ มันบ่นให้ผมฟังว่าบัคเยอะมากตอนนี้มันก็เลิกเล่นไปก่อนรอมันอัพเดทมา ระหว่างรอมันก็ไปเล่นตัวmodรอ dayzในstandaloneไม่เหมือนในmodแล้วครับ ซอมบี้ในเมืองมีน้อยสุดๆ ถ้าเห็นตัวอะไรยืน2ขาในเมืองอย่าคิดว่ามันเป็นซอมบี้เลย คนเยอะกว่าซอมบี้อีก

manmao
2nd April 2014, 10:12
เป็นผมจะเก็บตังไว้ซื้อ ตอนมันเสร็จ 100% ดีกว่า

ตอนนี้ก็เล่นเกมอื่นไปก่อน

เกมมีให้เล่นเป็นร้อยเป็นพัน

เกมในเครื่องเรา ยังมีอีก สิบกว่าเกม(เถื่่อนทั้งนั้น:o:o:o) ที่ยังเล่นไม่จบ:sweat:sweat:sweat

thetopzrr
2nd April 2014, 10:41
ภาค mod ภาพห่วยแต่แลคมาก ส่วนภาค stanalone ผมเล่นอยู่ ภาพสวยมาก สมจริงกว่าภาค mod
ที่สำคัญไม่แลค แต่ระบบรถ หรือ ทำอาหาร ล่าสัตว์ ยังไม่มา มันค่อยๆทยอยมาทีละอย่างภายในปีนี้
สำหรับผมว่าคุ้ม

โหมดภาพห่วยเหรอ - -?

]\Ton/[
2nd April 2014, 11:15
บัคเยอะครับ ซื้อมาเดวคุณก็เลิกเพราะมันบัคเยอะมากต้องรออัพเดทแก้บัค(แต่ถ้าซื้อมาดองไว้ก็ไม่ว่ากัน) อันนี้ผมไม่ได้เล่นนะแต่เพื่อนผมมันชอบเล่นdayz ตั้งแต่modแล้ว ตัวstandalone มันเล่นไป76ชม.ครับ มันบ่นให้ผมฟังว่าบัคเยอะมากตอนนี้มันก็เลิกเล่นไปก่อนรอมันอัพเดทมา ระหว่างรอมันก็ไปเล่นตัวmodรอ dayzในstandaloneไม่เหมือนในmodแล้วครับ ซอมบี้ในเมืองมีน้อยสุดๆ ถ้าเห็นตัวอะไรยืน2ขาในเมืองอย่าคิดว่ามันเป็นซอมบี้เลย คนเยอะกว่าซอมบี้อีก

แพทล่าสุดซอมบี้ จะเกิดเรื่อยๆครับ ยิงฆ่ายิ่งเกิดผมเล่นเองติดตามตลอด 147 ชม.ละครับ

Henry
2nd April 2014, 11:40
ซื้อร้านไหนดีครับแนะนำหน่อยครับ