PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วอนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

philanderous
2nd April 2014, 03:43
:ask เวลาเล่นเกมส์ไปนานๆ มันมักจะเด้งออกจากเกมส์ทุกทีเลยครับ ขึ้นประมาณว่า "not responding" ทำนองนี้อ่ะครับ
เลยอยากถามผู้รู้ครับ ว่าเกี่ยวกับซอฟท์แวร์ หรือฮาร์ดแวร์ครับผม มันเป็นทุกเกมส์เลยอ่ะครับ หนักใจมากยิ่งเกมส์ออนไลน์นี่หงุดหงิดทุกทีเลยครับ
ขอบคุณครับผม :sweat

waltz
2nd April 2014, 04:48
คาดว่า น่าจะอาการ แรมไม่พอ

เนื่องจาก เปิดไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆ นานๆๆๆๆๆๆมันจะกินแรมเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆ

พอแรมหมด จะเกิดอาการ ค้าง not responding ครับ

รอท่านล่างมายืนยัน

philanderous
2nd April 2014, 12:10
คาดว่า น่าจะอาการ แรมไม่พอ

เนื่องจาก เปิดไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆ นานๆๆๆๆๆๆมันจะกินแรมเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆ

พอแรมหมด จะเกิดอาการ ค้าง not responding ครับ

รอท่านล่างมายืนยัน

ขอบคุณครับผม แต่ของผมมีอาการประมาณนี้อ่ะครับ จอดับ แล้วติดใหม่ เกมส์ก็หลุด
คาดว่าเป็นที่การ์ดจอหรือเปล่าครับ เสปคคอมผมคร่าวๆ นะครับ

intel core i5 3470 3.20GHz
RAM 8GB
GTX 660 Ti OC