PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแนะนำด้วยคับ

minibear
10th July 2011, 23:15
เพิ่งเล่น psp คับ พอดีไป format mem แล้วลงเกมส์ใหม่ พอเข้าเกมส์ มันขึ้น corrupted data ต้องลง OFW ใหม่ไหมคับ
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะคับ

PSP 3008PB
system software Version 6.39

Dead Pepper
11th July 2011, 10:01
FW.6.39 ยังใหม่อยู่ค่ะตอนนี้กำลังอยู่ในขั้นตอนของการ Hack อยู่ค่ะ CFW ที่ปล่อยมาให้เล่นก๊อปปี้ได้นั้นตอนนี้ยังมีออกมาไม่เยอะเหมือน Ver.6.XX เวอร์รุ่นก่อนหน้านั้น เกมส์ต่าง ๆ อาจจะยังเล่นได้ไม่เยอะ ยังไงก็รอให้เค้า Hack ให้ได้สมบูรณ์แบบก่อนนะคะ ตอนเราได้ PSP มาของเราเป็น Ver.6.20 แรก ๆ ก็เล่นเกมส์ไม่ได้เยอะเหมือนกัีนแต่ตอนนี้เรียกว่าน่าจะเป็นบอร์ดเทพของ Ver.6.XX แล้วนะคะ

รอติดตามข้อมูลข่าวสารดี ๆ นะคะเพราะตอนนี้ CFW ใหม่ ๆ ของ PSP แต่ละ Ver. ของ 6.XX ออกมาเร็วมากเฉลี่ยแล้วไม่เกิน 2 สัปดาห์ทีเดียวค่ะ รออีกสักพักไม่นานเกินรอแน่นอนค่ะ อีกอย่างถ้าไม่ชำนาญเรื่องนี้อย่าไปแก้ไขดัดแปลง FW ด้วยตัวเองนะคะ บอร์ดนรกหากทำอะไรผิดสเต็ปหรือพลาดไปเครื่องเจ๊งทันทีนะคะ จะให้ดีควรศึกษาข้อมูลให้ดี ๆ ก่อนนะคะ และถ้าไม่จำเป็นจริง ๆ การลง CFW ใหม่ ๆ ที่จะตามออกมาเรื่อย ๆ ควรลองหัดทำด้วยตัวเองนะคะ ไม่ยากหรอกค่ะเรื่องแค่นี้อย่าไปเสียเงินให้ช่างเค้าทำให้เลยค่ะ ขอให้เตรียมข้อมูลให้เข้าใจดี ๆ ก่อนทำแค่นั้นเอง

อีกอย่างไม่แนะนำให้เอาเครื่องไปดาวน์เกรดนะจ๊ะ

minibear
11th July 2011, 18:44
ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำคับ

minibear
13th July 2011, 02:52
เล่นเกมส์ได้แล้วคับ ลงตัว CFW6.39 PRO B6