PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สูบบุหรี่ให้ถูกที่ไม่ได้เหรอ

0LDBOY
2nd April 2014, 14:11
สวัสดีครับ คือวันนี้ผมมีประสบการณ์เล็กที่มีอยู่แล้ว มันขัดใจ คือบ้านผมเนี่ยอยู่ใกล้ๆกับร้านเกมเล็กๆ บ้านผมเป็นบ้าน 2 ชั้นครับ อยู่กับครอบครัวสุขสบายดี เรื่องของเรื่องคือมีเด็กเดินเข้าร้านเกมทุกวัน อันนี้ก็ไม่ได้ว่าอะไร เข้าไปเล่นเกม พีบงพีบี หรือจะ Hon อะไรก็เรื่องปกติของเด็กเขา ผมก็ไม่ได้สนใจอะไร ผมก็เล่นคอมปกติอยู่ที่บ้านปกติ แล้วก็มีเด็กย้อมผม กับเด็กใส่เสื้อบอลอะไรทำนองนั้น ทำท่าทางพาลๆ ยุประมาณ 13-14 อะครับ เดินมาสูบบุหรี่ที่หน้าบ้านผมครับ แล้วก็มาสูบตรงรั้วหน้าบ้านผมเลย คือผมก็แก้อะไรไม่ได้ บอกพ่อแม่แล้ว เขาก็บอกว่าปล่อยมันไป แต่คือมันสูบบุหรี่ทุกวันหน้าบ้าน เข้ามาถึงตัวบ้าน แล้วมันทำให้มีการสูดกลิ่นบุหรี่มันทำให้เป็นผลเสียให้เกิดโรคอะดิครับ แล้วมันก็ยังหน้าด้าน สันดานเสียมาสูบบุหรี่หน้าบ้านผมได้ทุกวัน ดีที่ผมมีประตูกระจก ปิดกันกลิ่นได้ เริ่มนานขึ้นมันก็เริ่มสูบที่หน้าบ้านทุกวัน นิสัยเสียๆของพวกเด็กเวรนั้นยังพ่วงมาด้วยการทิ้งของไม่เป็นที่ ตอนผมจะออกไปซื้อขนม ก็เห็นก้านบุหรี่หล่นอยู่หน้าบ้านเพียบ ผมอยากให้มันคือสูบบุหรี่ก็สูบให้ถูกที่หน่อย ไม่ใช่มาสูบที่หน้าบ้านกู สิ่งที่ผมจินตนาการอยากจะทำกับพวก****ที่สุดคือ เข้าไปหาเด็กพวกนั้นแล้วก็บอกว่า "เห้ย! น้องบุหรี่เจ๋งว่ะ ขออันนึงดิ" พอน้องเขาให้ผม ผมก็ทำท่าจะสูบแล้วก็เสียบบุหรี่เข้าตาเด็กพวกนั้นซะ ขอระบายแค่นี้ครับผม

nakiann123
2nd April 2014, 14:33
คุณอายุเท่าไหร่ครับหนิ

ถ้าเป็นผู้ที่บรรลุนิติภาวะแล้ว เรื่องแค่นี้จัดการเองไม่ได้หรอครับ เด็กอายุ 13 14

เป็นผมผมจะตบให้ดับดิ้นเลย ไล่เตะแถมให้ด้วย

0LDBOY
2nd April 2014, 14:40
คุณอายุเท่าไหร่ครับหนิ

ถ้าเป็นผู้ที่บรรลุนิติภาวะแล้ว เรื่องแค่นี้จัดการเองไม่ได้หรอครับ เด็กอายุ 13 14

เป็นผมผมจะตบให้ดับดิ้นเลย ไล่เตะแถมให้ด้วย

ปีนี้ก็ย่าง 15 แล้วครับ

DeathAngeL
2nd April 2014, 14:43
บอกไปว่านี้หน้าบ้านพี่ สูบแล้วทิ้งให้ถูกที่ ถ้าไม่ก็สอน(ซ้อม)ไปซะก็จบ :sweat

่jamornz
2nd April 2014, 14:50
ใช้กริยาท่าทางสุขุมไว้ก่อนครับ ออกไปพูดแบบว่าขอ น่ะครับ ไปพูดตรงๆ เลยว่าควันบุหรี่มันเข้าห้อง แบบว่าพูดดีๆ หรือไม่ก็ปริ้นกระดาษติดหน้าบ้านว่าห้ามสูบบุหรี่
ส่วนที่มันทิ้งก้นบุหรี่ก็ หาถังขยะไปวางไว้ให้มัน มันจะได้ทิ้งลงถัง ถ้ามันไม่ทำก็ ให้พ่อคุณออกมาเตือนๆครับ

kurolykan
2nd April 2014, 15:00
ผมไม่ชอบกลิ่นบุหรี่ แต่เมื่อก่อนที่บ้านขายบุหรี่ มันก็เลยมีพวกที่ซื้อเสร็จก็มาสืบอยู่หน้าบ้าน (แต่ถึงไม่ขาย ก็มีมาสูบอยู่ดี) สิ่งที่ทำก็มีทั้งตีหน้าบึ้งไปบอก ทำท่าทางไม่พอใจแล้วเดินไปบอก หรือตีหน้ายิ้มๆ แล้วเดินไปบอก ส่วนตัวผมว่าเดินไปบอกดีๆ แล้วค่อยดูท่าทีอีกที เป็นการดีกว่าตีหน้าบึ้งเข้าไปบอก เพราะถ้าคนมันอารมร้อนไปแผ่ความร้อนใส่อีกฝ่ายพออีกฝ่ายอารมร้อนตอบ มันจะไม่จบง่ายๆ ดังนั้นสันติวิธีไปก่อนครับ ถ้าไม่ ค่อยหาวิธีอื่นเคลียร์ก็ไม่สาย

แต่ถ้าจบที่มีเรื่องกับเด็กพวกนี้คงไม่คุ้มเท่าไร อย่าดูถูกเพราะเขาเป็นเด็ก เพราะเด็กมันสร้างความน่ารำคาญได้มากกว่าผู้ใหญ่หลายๆ คนซะอีก

underforest
2nd April 2014, 18:28
ลองคุยกับทางเจ้าของร้านเกมส์ดูครับ ให้เขาหาที่เขี่ยบุหรี่ไว้หน้าร้านเขา บอกเหตุผลกับเขาไปตรงๆ เท่านี้พวกนั้นก็คงจะไม่มาสูบหน้าบ้านคุณแล้วล่ะครับ

แต่ถ้าร้านเกมส์ไม่ทำหรือไม่ตกลงก็ต้องทำใจล่ะครับ

ปล.ให้คุณพ่อคุณแม่ลองคุยดูนะครับ

L4ST7T4ND
2nd April 2014, 18:34
Its too long, hard to read
you type with no any space or adjust alignment

I DONT READ IT

manmao
2nd April 2014, 18:49
สวัสดีครับ คือวันนี้ผมมีประสบการณ์เล็กที่มีอยู่แล้ว มันขัดใจ คือบ้านผมเนี่ยอยู่ใกล้ๆกับร้านเกมเล็กๆ บ้านผมเป็นบ้าน 2 ชั้นครับ อยู่กับครอบครัวสุขสบายดี เรื่องของเรื่องคือมีเด็กเดินเข้าร้านเกมทุกวัน อันนี้ก็ไม่ได้ว่าอะไร เข้าไปเล่นเกม พีบงพีบี หรือจะ Hon อะไรก็เรื่องปกติของเด็กเขา ผมก็ไม่ได้สนใจอะไร ผมก็เล่นคอมปกติอยู่ที่บ้านปกติ แล้วก็มีเด็กย้อมผม กับเด็กใส่เสื้อบอลอะไรทำนองนั้น ทำท่าทางพาลๆ ยุประมาณ 13-14 อะครับ เดินมาสูบบุหรี่ที่หน้าบ้านผมครับ แล้วก็มาสูบตรงรั้วหน้าบ้านผมเลย คือผมก็แก้อะไรไม่ได้ บอกพ่อแม่แล้ว เขาก็บอกว่าปล่อยมันไป แต่คือมันสูบบุหรี่ทุกวันหน้าบ้าน เข้ามาถึงตัวบ้าน แล้วมันทำให้มีการสูดกลิ่นบุหรี่มันทำให้เป็นผลเสียให้เกิดโรคอะดิครับ แล้วมันก็ยังหน้าด้าน สันดานเสียมาสูบบุหรี่หน้าบ้านผมได้ทุกวัน ดีที่ผมมีประตูกระจก ปิดกันกลิ่นได้ เริ่มนานขึ้นมันก็เริ่มสูบที่หน้าบ้านทุกวัน นิสัยเสียๆของพวกเด็กเวรนั้นยังพ่วงมาด้วยการทิ้งของไม่เป็นที่ ตอนผมจะออกไปซื้อขนม ก็เห็นก้านบุหรี่หล่นอยู่หน้าบ้านเพียบ ผมอยากให้มันคือสูบบุหรี่ก็สูบให้ถูกที่หน่อย ไม่ใช่มาสูบที่หน้าบ้านกู สิ่งที่ผมจินตนาการอยากจะทำกับพวก****ที่สุดคือ เข้าไปหาเด็กพวกนั้นแล้วก็บอกว่า "เห้ย! น้องบุหรี่เจ๋งว่ะ ขออันนึงดิ" พอน้องเขาให้ผม ผมก็ทำท่าจะสูบแล้วก็เสียบบุหรี่เข้าตาเด็กพวกนั้นซะ ขอระบายแค่นี้ครับผม

:o:o:o
ชอบครับ

ก้านบุหรี่

มุกนี้ขอเอาไป ใช้กับเพื่อนที่สูบบุหรี่ นะคร๊าาาาบ :o:o:o

powerop
2nd April 2014, 18:54
you type with no any space or adjust alignment

สวัสดีครับ

วันนี้ผมมีประสบการณ์ คือ บ้านอยู่ใกล้ร้านเกม

เรื่องของเรื่องคือมีเด็กเดินเข้าร้านเกมทุกวัน ผมก็ไม่ได้สนใจอะไร
แล้วก็มีเด็กทำท่าทางพาลๆ อายุประมาณ 13-14 เดินมาสูบบุหรี่ที่หน้าบ้านผม ปล่อยมันไป
แต่มันสูบบุหรี่ทุกวันหน้าบ้าน เข้ามาถึงตัวบ้านทุกวัน
นิสัยเสียๆของพวกนั้น ทิ้งของไม่เป็นที่ เห็นก้านบุหรี่หล่นอยู่หน้าบ้านเพียบ
ผมอยากให้มันคือสูบบุหรี่ก็สูบให้ถูกที่หน่อย ไม่ใช่มาสูบที่หน้าบ้าน

ขอระบายแค่นี้ครับผม

ประมาณนี้ ง่ายขึ้นมั้ยครับ

DeadCarnival
2nd April 2014, 19:08

ไม่อ่านแล้วจะคอมเมนท์แบบนี้เพื่ออะไร :sweat

ยังไง จขกท. ก็ลองไปพูดดีๆทำนองว่า "ผมขอนะ อย่ามาสูบบุหรี่หน้าบ้านผมได้ไหม"
อะไรก็ว่าไป ค่อยๆพูดค่อยๆจา เกลี้ยกล่อมไปอย่าไปออกคำสั่ง เด็กสมัยนี้ยิ่งรั้นๆอยู่
ใช้กำลังเดี๋ยวมันก็มีพี่ของเด็กมันมาอีก เป็นเรื่องเป็นราวใหญ่โต อย่าใช้กำลังดีที่สุดแหละครับ

ballba
2nd April 2014, 19:16
ตบเกรียนแล้วบอกว่า นักฆ่าหรอมรุงอ่ะ :o

lazy
2nd April 2014, 19:45
เป็นผมจะเดินไปขอบุหรี่มันซัก 2-3ตัว ขอเยอะๆได้ยิ่งดี พอมันให้ ก็เอากรรไกรมาตัดให้เป้นชิ้นๆ****เลย สะใจไม่ต้องสงต้องสูบมันละ 5555

nunt77
2nd April 2014, 20:00
เขียนป้ายเตือนสิครับ ถ้าไม่รู้เรื่องว่ากล่าวดีๆ
ถ้าไม่ฟังก็ซื้อเสปรย์ดับกลิ่นแก้ปัญหา ยังไงเพื่อนบ้านก็ต้องยอมกันบ้างครับ

earnmn
2nd April 2014, 20:01
เอาถังแก๊สใหญ่ๆ ไปเปิดวาล์ว ทิ้งไว้ตรงที่มันสูบครับ แล้วก็ติดป้ายว่า พื้นที่สูบบุหรี่ เชื่อผม

tkgwpe
2nd April 2014, 20:30
เห็นด้วยกับท่าน"underforest "แนะนำให้นำปัญหาไปปรึกษาเจ้าของร้านก่อนครับ ใจร่มๆค่อยๆคุยกันผมว่าเข้าน่าจะเข้าใจดี
เพราะยังไงสูบบุหรี่ในที่สาธารณะก็ผิดกฏหมาย
หากคุยไม่รู้เรื่องต้องพึ่งตำรวจแล้วหล่ะครับ(ไม่หยากให้ถึงขั้นนี้เลยกลัวจะไปกันใหญ่) เข้าใจหัวอกเลยอยู่ใกล้มวลเดียวผมยังน้ำมูกไหลเลยนี่เป็น 10 :sweat
จะหลบก็ไม่ได้หน้าบ้านพอดี

-=CoMMy=-
2nd April 2014, 21:47
บอกมันไปเลยครับไปสูบที่อื่นได้ไหมน้องผมป่วยอยู่นะ :o

Zatsune Miku
2nd April 2014, 22:24
เอาถังแก๊สใหญ่ๆ ไปเปิดวาล์ว ทิ้งไว้ตรงที่มันสูบครับ แล้วก็ติดป้ายว่า พื้นที่สูบบุหรี่ เชื่อผม
เห็นด้วยๆ+1 5555
เอาๆอึหมามาวางที่ที่มันอยุ ใส่ปประทัด ต่อชนวนยาวๆ บู้มมม ขี้กระจายยยๆ 555
เป็นผมก้กไม่อยากมีเรื่องกะพวกนี้อ่าาา เอาจริงๆผมก้ไม่ชอบเรื่องต่อยตีไรนักหรอก จะบอกว่าผมป๊อดก้ได้ยอมรับๆ 555

chaihuad
2nd April 2014, 22:29
ติดป้ายว่า "แก๊สรั่ว ห้ามจุดประกายไฟ"

-[ MaFaKaAlex ]-
2nd April 2014, 22:34

Nobody gives a f**k if you read it or not.
Learn how to give other people some respect f**king arrogance kid.

mang พอเห็นคนแบบนี้แล้วพาเครียด อยากให้คนแบบนี้หมดๆไปจากโลกจริงๆ :sweat
ไม่เคยให้เกียรติผู้อื่น

exodus
3rd April 2014, 09:04
ง่ายๆก็หาร็อตไวเลอร์มาเลี้ยงสิครับ ขุนให้ดุเลยนะ พอมันมาก็แกล้งทำเป็นลืมปิดประตูรัว ให้โดนร็อตไวเลอร์ขย้ำคอหอยเลือดอาบเสียชีวิต 555

Blacker
3rd April 2014, 14:31
ถ้าอยากไม่ให้มันมาดูดอีกก็ + ไปหาพวกเยอะ ๆ + ****
อย่าคิดจะไปเดินบอกมันดี ๆ ถ้าทำแบบนี้เมื่อไหร่หน้าบ้านคุณจะไม่ได้มีแต่ก้นบุหรี่ อาจจะมีขนมหรืออะไรอีกหลายๆอย่าง
คนมันจะดูดอะห้ามมันไม่ได้หรอก