PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเนื่อเรื่อง Assassin Brotherhood

sornpraram
2nd April 2014, 20:08
คือผมเพิ่งเล่นจบมาเเล้วเห็น เเอปเปิ้ลมันบังคับให้ เดสม่อน ฆ่า ลูซี่อะครับ ทำไมต้องบังคับให้ฆ่าละครับ เเล้วอีกสองคนที่เหลือด้วย เเล้วก็เห็นพูดๆกันว่าต้องจับลงเครื่องเ เเอนิมัสเเก้อะไรบางอย่างนี่ ใครพูดหรอครับ เดี๋ยวงงตอนไปเล่น AC : 3

ganandgun
2nd April 2014, 20:27
เล่นภาค Assassin's Creed Revelations ก่อนสิครับ เนื้อเรื่องมันต่อกัน แล้วจะเข้าใจว่ามันเป็นอะไรยังไง มันเฉลยในภาคนี้

nunt77
2nd April 2014, 20:28
เพราะลูซี่แอบเป็นสายให้กับบริษัท Abtergo
ประมาณนี้ครับ คนที่บังคับให้แทงคือ Subject 17ซึ่งถูกบริษัท Abtergo ใช้
animus กับเขาจนตาย
ก่อนตายเขาได้สร้างส่วนความทรงจำของเขาไว้ใน Animus
เมื่อเปิดเเอปเปิล Subject 17 ก็ได้บังคับให้เดสมอนแทง ลูซี่เพื่อแก้แค้น
ตอนภาค Revelation Subject 17 จะเล่าแผนการทรยศของลูซี่ให้เดสมอนฟัง
ผมจำได้ประมาณนี้

sornpraram
2nd April 2014, 20:47
คือผมต้องไปเล่นในภาค Revelation ก่อนสินะครับ ขอถามเพิ่มนะครับ ผมลัดไปเล่นภาค ธงดำ มา อยากทราบว่าตัวเอกเป็นใครเเล้วทำไมอยู่ที่บริษัท Abtergo

rockblood39
2nd April 2014, 20:48
เพราะลูซี่แอบเป็นสายให้กับบริษัท Abtergo
ประมาณนี้ครับ คนที่บังคับให้แทงคือ Subject 17ซึ่งถูกบริษัท Abtergo ใช้
animus กับเขาจนตาย
ก่อนตายเขาได้สร้างส่วนความทรงจำของเขาไว้ใน Animus
เมื่อเปิดเเอปเปิล Subject 17 ก็ได้บังคับให้เดสมอนแทง ลูซี่เพื่อแก้แค้น
ตอนภาค Revelation Subject 17 จะเล่าแผนการทรยศของลูซี่ให้เดสมอนฟัง
ผมจำได้ประมาณนี้

คนบังคับให้แทงไม่ใช่ subject 17 ครับ subject 17 ก็คือเดสมอนครับ จะบังคับตัวเองแทงทำไม ?
ลูซี่เป็นแอสแซสซินครับ แต่ในอนาคตจะทรยศและขโมย Apple of Eden ไปให้เทมพร่า(หรือบริษัทAbstergoนั่นแหละ) นั่นเป็นภาพที่เดสมอนเห็นและเหมือนกับถูกควบโดย AOE ให้แทงลูซี่ เพื่อที่จะปลุกพลังบางอย่างในตัวเดสมอนครับ
แต่เดสมอนก็ดันช็อกไปเลย เพื่อรักษาชีวิตเดสมอนพ่อเดสมอนเลยจับเขาใส่ animus ครับ ทีนี้เดสมอนเลยเข้าไปอยู่ใน animus island เลยได้เจอกับ subject 16 หรือ clay ที่คอยช่วยและเฉลยคำถามต่างๆครับ

ส่วนที่คุณว่าคือ subject 16 คือ clay ที่โดน abstergo จับใส่เครื่อง animus จนบ้าคลั่งครับ และได้ฆ่าตัวตายเพื่อรักษาความลับของแอสแซสซินไว้

ฝากไว้ประเด็นนึงคือวิธีที่จะออกจาก animus island แบบที่ร่างตัวเองตายไปแล้วคือเป็นกาฝากไปกับคนที่ลงมาครับ อย่างตอน revelation ก็ clay จะเกาะเดสมอนออกไป แต่เดสมอนไม่ยอมครับ เลยไม่ได้ออกมา
นั่นแหละครับ อาจเป็นไปได้ว่าตัวเราในภาค 4 อาจโดนเดสมอนเกาะเป็นกาฝากออกมา อะไรงี้

คือผมต้องไปเล่นในภาค Revelation ก่อนสินะครับ ขอถามเพิ่มนะครับ ผมลัดไปเล่นภาค ธงดำ มา อยากทราบว่าตัวเอกเป็นใครเเล้วทำไมอยู่ที่บริษัท Abtergo
เราเล่นเป็นตัวเราเองครับ ที่ถูกจ้างให้มาทำงานที่บริษัท abstergo ครับ แต่แผนการของแอสแซสซินยังไม่จบครับ Shaun กับ Rebecca ได้แฝงตัวเข้ามาทำงานใน abstergo ด้วยครับ เพื่อสืบสักอย่าง
และได้รวมมือวางแผนสักอย่างกัน Gavin Bank แอสแซสซินที่ล่องเรืออยู่น่านน้ำแปซิฟิกบนเรือ altair II และติดต่อกับแอสแซสซินทั่วโลก ที่เข้ามาทำหน้าที่แทน william mile พ่อของเดสมอนนั่นเอง

ปล.ผมพึ่งได้อ่านมาเร็วๆนี้ ว่า william mile ได้เป็นผู้นำแอสแซสซิน ด้วยครับ

sornpraram
2nd April 2014, 21:33
ให้คนธรรมดาเข้าไป Animus ได้หรอครับ เเล้วผมเห็นเขาได้ติดต่อกับ Shaun เเละ Rebecca ด้วยนิครับ รู้จีกกันได้ยังไง ?

rockblood39
2nd April 2014, 21:50
ให้คนธรรมดาเข้าไป Animus ได้หรอครับ เเล้วผมเห็นเขาได้ติดต่อกับ Shaun เเละ Rebecca ด้วยนิครับ รู้จีกกันได้ยังไง ?

ใครก็เข้าได้ครับ แต่เข้าไปจะเห็นความทรงจำของตระกูลตัวเอง
ที่ภาค 4 เห็นเอ็ดเวิร์ดผมไม่แน่ใจแต่เดาว่าน่าจะเอา DNA ของเดสมอนมาทำ animus รุ่นใหม่ ทุกคนเลยเข้าไปดูความทรงจำของเอ็ดเวิร์ดได้ครับ แล้ว abstergo เอาเอาภาพเหล่านั้น มาทำหนัง -*-
เหมือนกับว่า ในปัจจุบัน animus ใครจะใช้ก็ได้ สังเกตุว่าในออฟฟิสมี animus หลายเครื่อง หลายคนได้ใช้ครับ

Shaun เเละ Rebecca รู้จักเรา อันนี้ผมไม่แน่ใจ แต่เหมือนกันว่าเขามาช่วยเรานั่นแหละครับ แล้วก็เข้ามาสิบด้วย
ส่วนไอ้ช่างคอมหรือ aita หรือ sage ในยุคของเอ็ดเวิร์ด นั่นเอง

เยอะไปเดี๋ยวสปอยล์ 5555555555
ผมแนะนำให้เก็บทุกเม็ด อ่านทุก note นั่งดูทุกอย่างที่แฮคได้ แล้วก็เข้าไปอ่านใน AC initiates ครับ ข้อมูลที่ไม่มีในเกมส์พรึ่บบบ