PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เน็ตมักอืดแล้วก็ช้าช่วงตอนเย็นๆ เป็นเพราะอะไรครับ

masixmatagon
3rd April 2014, 14:45
คือผมสงสัยมาก บ้านผมเป็นคนเดียวด้วยนะ แถวบ้านที่ใช้ ทรู เหมือนกันไม่เห็นเป็นอะไร
เคยติดต่อไปเขาเช็คให้แล้วเขาก็บอกว่าปกตินะครับสัญญาณส่งได้ปกติ
ผมเลยสงสัยมากๆ

ผมไม่รู้ตัวเราเตอร์เกี่ยวไหมนะครับ คือมันก็เคยเสียไปครั้งนึงแล้วเอาไปเปลี่ยนตัวใหม่มา
มันก็ใช้ได้ปกติแต่ช่วงหลังๆเป็นบ่อยไม่ได้แค่อืด บางทีหลุดไปเลยอะครับ:sweat

tha3778
3rd April 2014, 14:56
คนแถวนั้นเล่นเน็ตกันเยอะมั้งครับ :hehe

masixmatagon
3rd April 2014, 15:02
คนแถวนั้นเล่นเน็ตกันเยอะมั้งครับ :hehe

(น้องแถวนั้นบอกว่า สงสัยคนทำงานเริ่มกลับบ้านละแย่งเน็ต) แต่คนแถวบ้าน ผมไม่เห็นเป็นไรเลยผมเป็นคนเดียว:sweat