PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ dota 2 ครับ

nutlorkkrom
3rd April 2014, 17:16
คือว่าผมพึ่งหัดแต่ก็หัดได้สักพักแล้ว เดือน 2 เดือนล่ะ ช่วงนี้ผมหัดกับบอทอยู่
ก็เล่นได้ในระดับนึงครับ แต่ผมอยากจะทราบว่า ฝีมือระดับไหนหรอครับ ถึงไปเล่นกับคนอื่นได้ แล้ว
อาจจะไม่โดนด่า หรือโดนก็คงโดนน้อย

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าน้ะครับ

TheTaTha5
3rd April 2014, 17:25
เล่นไปเลยครับกับคนอะ

warrunyou1
3rd April 2014, 17:42
แค่รู้จักหน้าที่, สกิล และจังหวะของฮีโร่ตัวนั้นๆ ก็พอแล้วครับ

rockohhh
3rd April 2014, 17:48
ผมเล่นไม่เป็นเลย เเนว โมบ้า นี้

Lightenning
3rd April 2014, 17:55
ก็เล่นห้อง public game ทั่วไปนั่นแหละครับ มีแต่คนหัดเล่นเหมือนกัน โดนด่าก็ช่างมันครับ มันก็เล่นไม่ได้ต่างจากเราหรอก ส่วนมากจะมีแต่พวก captain สั่งทุกอย่าง แต่ตูไม่ทำ -*-

Mcarmy
3rd April 2014, 17:55
คุณต้องเลิกคิดไปได้ว่าจะโดนด่าไหมหรือไม่โดน

โดนแน่ครับ โดนด่าแน่นอน ฝีมืออย่างคุณอะ ยังอ่อนหัดอยู่สำหรับพวกที่คิดโทษนู่นนี่ไปหมดเวลาจะแพ้ คุณยังอ่อนครับ

ขนาดผมเล่น Es ออกแหวนแลกเลือดให้เร็วที่สุดเป็นของที่ต้องใช้ดันเลนตอนต้นเกมส์ แต่ มันยังจะด่าไม่ซื้อ ward ต้นเกมส์ ทั้งๆที่มันก็ซื้อแทนได้เล่น tank sup อย่าง tidehunter

ไอ่พวกนี้มักจะพูด คำว่า la กับ bobo ไม่รู้ ภาษาชาติไหนและมันชอบจับผิดการใช้ ภาษาอังกฤษด้วยแหละ
ถ้าคุณเล่น Dota แล้วไม่โดนด่าจากทีม ไม่โดนด่าจากฝั่งตรงข้าม ผมบอกได้เลยว่า คุณไม่ได้เล่นหรอก dota อะ มันก็งี้แหละตรรกะของมัน

Innes
3rd April 2014, 17:56
เกมแนวนี้ใช้ประสบการ์ณล้วนๆครับ เล่นกับคนไปเลย

purinatjr
3rd April 2014, 18:09
เล่นไปเลยครับ ไม่มีใครว่าคุณหรอก
เพราะ มันจะ Find match ให้มาประสบการณ์พอพอกันครับ
ถ้าเกิดเล่นกะบอทอยู่อย่างนั้น ไม่มีประสบการณ์พอไปเล่นกะคนหรอกครับ

Nightz
3rd April 2014, 18:10
จริงอยู่ว่าเกมนี้มันมีมานานละ ใครมาหัดเล่นตอนนี้ประสบการณ์คงน้อยกว่ามาก

แต่เกมนี้จะเล่นให้เก่งต้องใช้ทักษะกับประสบการณ์เยอะคับ เล่นกับบอทอาจฝึก last shot deny ได้ แต่ถ้าเล่นกับคนมันคนละเรื่องเลย

ถ้าอยากเก่ง ว่างๆก็ดูคลิปดูการแข่งขันไปด้วยคับ มีแข่งแทบทุกวันใน Joindota เผื่อได้ไอเดีย

แล้วก็ต้องกล้าคิดกล้าเล่นคับ อย่าไปกลัวคนอื่นว่า

nanohawk2
3rd April 2014, 18:11
la กับ nah เห็นบ่อยมาก ไม่รูปชาติไหน โคตรรู้สึกไม่ชอบ

donal
3rd April 2014, 18:26
bobo แปลว่า stupid นะครับ แล้วก็อีกคำนึงยอดอิตคือ Putang ina น่าจะแปลว่า motherf*cker นะครับ
ส่วนประเทศที่ใช้ภาษานี้ผมขอไม่เอ่ยนามนะครับ :pleasantry
แต่ไอเรื่องจับผิดภาษาอังกฤษนี่จริง 55555 ผมพิมผิดแค่ think เป็น thing ทั้งปาร์ตี้ด่าผมกันใหญ่เลย
Fix your english plz , zzz your english , lol , Rip english

DeadCarnival
3rd April 2014, 18:34
ใครเล่นแอดมาทีครับ sleephollow555
เบื่อโดนคนต่างชาติด่าละ :o

Deathbringer
3rd April 2014, 18:36
ถ้าคิดจะเล่นแบบไม่โดนด่า ก็จงเล่นกับบอทต่อไป 555

ddc[TH]
3rd April 2014, 18:37
ผมก็ไม่เคยเล่น Dota เลยนะ แต่เคยเล่น hon
พอมาเกมนี้มันก็เล่นได้เลยอ่ะครับ สบายๆ แต่ออกของยากกว่า hon
นิดนึงตรงที่ของบางชิ้นมันต้องไปร้านลับอ่ะ ฮาๆๆ

ukzeroooo
3rd April 2014, 18:57
ผมเล่นมา สองสามปี ยังโดนด่า แล้วก็ไปด่าตอบเขา ด่ากันไปกันมา 555555555555

james3000
3rd April 2014, 20:45
ผมเล่นไปก็โดนด่าบ้างแหละเมื่อ แต่ผมไม่รู้เรื่องไง ปิดเสียงไมค์ด้วย ก็เลยไม่สนอะไรสักอย่าง ด่าก็ช่าง 55+
ปล.เมื่อก่อนเล่นกับบอทงี้โครตกลัวเลยผม ง่ายสุดนะ ตอนนี้เล่นขี้โกงโครตอมรมณ์เสีย บอทปัญญาอ่อนเกิ้น 5+
ปล.ผมมาเล่นdota2เลยนะ ไม่เคยเล่นdota หรือhonมาก่อนเลย ไม่ต้องกลัวคับ ง่ายคุณซื้อของตามที่แนะนำ คู่มือมันมีอยู่นะการบวกกลิวด้านบนซ้ายอะแถวซ้ายสุด จะมีคนแนะนำอยู่เลือกเอา

ning445
3rd April 2014, 20:55
สนุกตรงก่ากันเนี้ยเหละครับเกมนี้ ไม่ด่ากันไม่หนุกหรอก :rofl

Ezio Auditore
3rd April 2014, 21:20
555555 งงกะภาษามันเหมือนกันไม่ไหวๆ มีคนไทยดีๆในทีมนี่สวรรค์เลย ผมพิมพ์ i'm not understand โดนว่า k noob เลย