PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ Gameplay ] Phantasy Star Online 2 : Thai Server CBT

nuninza15
6th April 2014, 10:48
ล่าพวกมังกร ดันนี้มันมาก โหดดี แรกๆ เจอ มังกรตัวใหญ่ข้างหน้าดันเจี้ยน สู้ไม่ได้ เลยหนีมาเจอพวกนี้แทน

http://www.youtube.com/watch?v=NqCJdLrV0HA

pkill1994
6th April 2014, 11:03
เกมนี้สนุกดีนะผมเพิ่งเข้าไปลองมา 2 วันล่ะ

วันแรกนั่ง งง กับระบบเกมที่แปลกใหม่ของเกมออนไลน์ไทย กับนั่งดูคคัทซีนแต่ละฉากในมิชชั่น

วันที่ 2 พอเข้าใจระบบขึ้นมานิดนึง

สนุกดีครับแต่ผมไม่มีเพื่อนเล่นเลย เล่นคนเดียว เพื่อนมันบอกว่าขี้เกียจโหลดตั้ง 14 GB เหงาเลย กลายเป็น Solo Player ไปซะล่ะT^T

ridermaster
6th April 2014, 11:13
เล่นไปแค่วันแรกวันเดียว เกมไม่ได้น่าเบื่อหรอก แต่รีบไปก็เท่านั้นสุดท้ายก็ต้องรี เลยเข้าไปดูระบบเกมคร่าวๆแล้วก็รอเวลาเปิดเต็มตัว
ชอบระบบเล็กๆน้อยๆของเกมนี้ อย่างคำพูดอัตโนมัติ ระบบป้ายภาพ(เห็นคนอื่นใช้แว้บๆยังไม่ได้ลอง)

nuninza15
6th April 2014, 17:28
เกมนี้สนุกดีนะผมเพิ่งเข้าไปลองมา 2 วันล่ะ

วันแรกนั่ง งง กับระบบเกมที่แปลกใหม่ของเกมออนไลน์ไทย กับนั่งดูคคัทซีนแต่ละฉากในมิชชั่น

วันที่ 2 พอเข้าใจระบบขึ้นมานิดนึง

สนุกดีครับแต่ผมไม่มีเพื่อนเล่นเลย เล่นคนเดียว เพื่อนมันบอกว่าขี้เกียจโหลดตั้ง 14 GB เหงาเลย กลายเป็น Solo Player ไปซะล่ะT^T

ขี้เกลียดผมว่า มันฟังไม่ค่อยขึ้นนะเพราะเดียวนี้เน็ตตั้ง 10 MBPS ผมรอ 4-5 ชม ถึงนานหน่อยแต่คุ้มกับความสนุกครับ

เล่นไปแค่วันแรกวันเดียว เกมไม่ได้น่าเบื่อหรอก แต่รีบไปก็เท่านั้นสุดท้ายก็ต้องรี เลยเข้าไปดูระบบเกมคร่าวๆแล้วก็รอเวลาเปิดเต็มตัว
ชอบระบบเล็กๆน้อยๆของเกมนี้ อย่างคำพูดอัตโนมัติ ระบบป้ายภาพ(เห็นคนอื่นใช้แว้บๆยังไม่ได้ลอง)

ป้ายภาพมันใส่รูปได้ด้วยยอ่าา แต่ไม่รู้ใส่ไง

Mintyifei
6th April 2014, 17:41
ใช้จอยเล่นจะสบายกว่า เล่นแป้นมากๆขอบอก ใช้จอยXboxเล่น เพราะเล่นในpsp มันเลยหน้าจะชินกับจอยมากกว่าเกมส์นี้ เล่นแป้นรำบากสุดๆ

VaproHonoR
6th April 2014, 18:27
ใช้จอยเล่นจะสบายกว่า เล่นแป้นมากๆขอบอก ใช้จอยXboxเล่น เพราะเล่นในpsp มันเลยหน้าจะชินกับจอยมากกว่าเกมส์นี้ เล่นแป้นรำบากสุดๆ

ใช่เลยท่าน ใช้จอยเล่นเป็นอะไรที่เล่นง่ายมาก:o แล้วเรื่องขนาดไฟล์เกมตอนเปิดให้โหลดclientไปดาวน์โหลด เครื่องผมความเร็วดาวน์โหลดวิ่งแค่100-200กว่าKBเอง:sweat

tonza
8th April 2014, 11:24
เป็นเกมที่สนุกมากสำหรับผมเกมนึงเลยครับ รู้จักตั้งแต่ใน PSP PSVita ละแต่ไม่เคยซื้อมาเล่นเลย เคยโหลดเดโม่ของ Psvita มา แต่ไม่ได้ตั้งใจเล่น พอมาเซิพไทยลองโหลดแล้วลองตั้งใจเล่นดูสนุกมากเล่นกับเพื่อนมันส์ดี