PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ’ Steam ไม่ส่งรหัสมาให้ครับ รอมาครึ่งวันแล้ว

Aegis
6th April 2014, 10:53
ตามหัวข้อเลยครับ พอดีว่าผมลืมรหัสเข้า ID เลยจะให้มันรีรหัสให้ใหม่ เเต่มันจะส่งรหัสยืนยันมาให้ก่อน
ซึ่งตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้เลยครับ ติดต่อ Steam Support ไปก็ยังไม่มีวี่แววอะไรเลย

[M]inecraft
6th April 2014, 10:56
ลองส่งใหม่อีกสิ

[M]inecraft
6th April 2014, 10:57
ส่วน steam support รอประมาณ 2-3 วันกว่าจะตอบ ครับ

Aegis
6th April 2014, 11:02
inecraft;2463581']ลองส่งใหม่อีกสิ
ส่ง 4-5 รอบแล้วครับ T_T''~

inecraft;2463582']ส่วน steam support รอประมาณ 2-3 วันกว่าจะตอบ ครับ
อ่อ ครับผม คงต้องรออีกนานเลย..

[M]inecraft
6th April 2014, 11:09
ของผมซื้อ AC4 ผ่าน steam แล้วมันส่ง cd key ใช้ไม่ได้มาผมก็ติดต่อ steam support ไป รอประมาณ 3 วันกว่าจะตอบมาแล้วสุดท้ายคุยไปคุยมา มันบอกจะติดต่อ Uplay support ให้ แล้วก็หนีหายไปเลย (Steam ผิด) สุดท้ายผมก็ปล่อยไปไม่เล่นละ :sweat

manmao
6th April 2014, 11:54
ลองเปลี่ยน เว็บ เบราซเซอร์ ครับ

Aegis
6th April 2014, 11:57
ลองเปลี่ยน เว็บ เบราซเซอร์ ครับ
ผมเข้าในตัวโปรแกรมมันเลยครับ ~

nunt77
6th April 2014, 12:03
เคยได้ข่าวว่ามีคนลืมรหัส Steam หลายคน ที่ขอรหัสใหม่
เขาบอกว่าขอยากมาก ผมว่าปวดหัวมากเลยครับกับระะบบรักษาความปลอดภัยของ Steam นี่
ผมเคยลืมเหมือนกัน ดราม่าหลายวันเลย
ขอรหัสใหม่ก็ไม่ได้ ในที่สุดก็โชคดีอะไรไม่รู้ฟลุกเจอใน notpad ที่จดไว้ในคอมตอนสมัคร
บางคนที่ลืมถึงขั้นทิ้ง ID ไปเลยก็มี
คราวหลังเก็บไว้ให้ดีๆ นะครับสำคัญมาก

Aegis
6th April 2014, 12:06
เคยได้ข่าวว่ามีคนลืมรหัส Steam หลายคน ที่ขอรหัสใหม่
เขาบอกว่าขอยากมาก ผมว่าปวดหัวมากเลยครับกับระะบบรักษาความปลอดภัยของ Steam นี่
ผมเคยลืมเหมือนกัน ดราม่าหลายวันเลย
ขอรหัสใหม่ก็ไม่ได้ ในที่สุดก็โชคดีอะไรไม่รู้ฟลุกเจอใน notpad ที่จดไว้ในคอมตอนสมัคร
บางคนที่ลืมถึงขั้นทิ้ง ID ไปเลยก็มี
คราวหลังเก็บไว้ให้ดีๆ นะครับสำคัญมาก
มันก็ไม่เชิงลืมหรอกนะครับ พอดีเมือวานผมจะกดเข้า Steam เเต่มันเหมือนเน็ตผมเน่าอะครับ เลยต้องกดออนไลน์จากนั้นมันก็เด้งมาให้ใส่ Login เข้าเลยครับ
ผมก็เคยพิมพ์รหัสปัจจุปันไปเเต่มันขึ้นว่าผิด ผมก็เลยคิดจะ Reset เป็นรหัสใหม่ให้มันจบๆไปครับเลยเกิดปัญหาตามมา (ในบัญชีมีอยู่ 500 กว่าเกมซะด้วย)