PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โนตบุคสำหรับงานกราฟิค

zoulztealth
7th April 2014, 08:57
เรียนมหาลัย จะเอาโนตบุคไปเผื่อฝึกงาน ทำงานกราฟิก ถามว่าควรใช้พวกรุ่นไหนยังไงดีครับ เเล้วก็อยากรู้ว่า nvidia quadro x000m series / kxxxxm series / nvs series ต่างกันมากไหมยังไง เเล้วถ้า ati firepro ล่ะ ? ตอนนี้ดูเหนเเต่ของเเพงๆทั้งนั้นเลยเเต่ไม่รู้ว่าจำเป็นเเค่ไหน = =

arthur_cg
8th April 2014, 03:39
กราฟฟิค แบบไหนหละครับ
ถ้าPS Ai พวกนี้ใช้ตระกูล Geforce ได้นะครับ

Aulove
10th April 2014, 15:38
ไมไม่เอา PC ล่ะครับ ถ้าเน้นงานจริงๆ

แต่ถ้าหิ้วบ่อย ย้ายที่ทำบ่อย NB.

MSI พวก i7 + GTX 7xx ราคา สามหมื่นอัพ ก็พอใช้ได้นะครับ