PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทางโรงหนังมีวิธีแก้ปัญหากับลูกค้าแบบนี้ไหม

Herocare
7th April 2014, 09:37
ผมอยากจะสอบถามว่า เวลาที่เราไปดูหนังเนี้ยแล้วเราเกิดไม่พอใจ คนในโรงเช่น คุยกัน คุยมือถือ เอาเท้าถีบเบาะ ไรทำนองนี้ ถ้าเอาจริงๆก็คงจะต้องเดินไปแจ้งพนักงาน แล้วตามกฏของโรงหนังเขาจะมีวิธีแก้ปัญหาพวกนี้ไหม แล้วได้ผลรึเปล่า มีใครเคยทำมั้งครับ

ที่มาสอบถามเนี้ยเรื่องมันมีอยู่ว่า ไปดูหนังเรื่องผี แล้วตอนไปดูมันก็ปกติ แต่โดนถีบเบาะตลอดเวลาเลยนี่สิ เราก็พยายาม หันไปมองไม่ต่ำกว่า5รอบ ถ้าให้นับถีบประมาณเกือบ10ครั้ง จึงเกิดไม่ไหวละดูหนังไม่สนุกเลย เดินไปบอกพนักงาน..ก็แค่เดินมามองๆแล้วก็ไป :sweat:sweat เท่าที่หันไปมองเป็นผู้หญิงมากับแฟน นั่งแบบกึ่งๆนอน เอาเท้ามายันหลังเบาะผม จนผมต้องลุกมาพูดกับเขาจึงทำให้มีปากเสียงกัน ฝ่ายนั้นก็โชว์แมนปกป้องแฟนซะ ไม่ได้รู้เรื่องเลย ด่าอย่างเดียว

ด้วยความดังของหนังเรื่อง คิดถึงวิทยาใครๆก็บอกว่าน่าดู เลยจัดรอบดึกๆหน่อย ตอนไปจองตั๋วเนี้ย มันเหลือเวลาก่อนเข้าโรง30นาที เจอพวกป้าๆนัดกันมา5-8คน จู่ๆพี่แกเดินไปโวยวายด่าพนักงาน "อะไรวะไม่ให้เข้าสักทีรอมานานแล้วนะโว้ย/เมื่อยนะโว้ย/ทำไมไม่ให้เข้านี้กูซื้อบัตรมานะ/เดี๋ยวถ้าโรงเต็มนะมีปัญหากับกูแน่(เราถึงกับสตันไป3วิ ห่ะนี้โรงหนังแบบมาก่อนนั่งก่อนเรอะ?? ) " เราก็นั่งคุยกับแฟน ดูทรงแล้วพวกป้าแกมีปัญหาแน่เลยวะ อย่าดูเรื่องเดียวกันเลยเข้าไปเท่านั้นละ :sweat อยู่แถวล่างเราเชียว เป็นแบบนั้นจริงๆ มือถือไม่ปิดลั่นโรงเลยแถมยังคุยมือถือต่อด้วย อีกคนก็คุยกันเอง บางทีก็พากย์หนังอีก แบบหนังมันกำลังให้ลุ้นว่าฝันหรือเขียนว่าไร ป้าแกพูดมาอย่างดังอะ แล้วคนลุ้นแม้งหมดความอิน มีประมาณ3คนไม่พอใจเดินไปแจ้งกึ่งๆเหวี่ยงใส่พนักงานๆจึงได้เดินมา ตักเตือน "ขอความกรุณารักษาความสงบด้วยครับ " เท่านั้นละเป็นเรื่องเลยพวกป้าแกรุมกันใส่ด่าพนักงานยับ..ลั่นโรงเลย อะไรกูทำอะไร/ไหนหลักฐาน/เป็นแค่พนักงาน/กูลูกค้านะ/ไหนใครไม่พอใจกูจะด่าให้/เดี๋ยวกูจะแจ้งให้มิงถูกไล่ออก เยอะครับ พนักงานก็ก้มหน้าโดนด่า(เขาผิดตรงไหนวะเนี้ย) ดูหนังกันไม่รู้เรื่องเลย มีคนเดินออกจากโรงไป เกือบ10 คน ผมก็เดินออก ไม่ไหวๆ:sweat:sweat

ถ้าเอาจริงๆมันมีวิธีแก้ปัญหาไหม

BlackTheohm
7th April 2014, 09:45
ส่งบอยพระราม 2 ไป

http://www.talkystory.com/wp-content/uploads/2014/03/Untitled-15.jpg

Aegis
7th April 2014, 10:37

goblin2536
7th April 2014, 10:39
เรื่องถีบเบาะนี่ ผมว่ามันห้ามกันไม่ได้ มันต้องรู้ด้วยตัวเองเป็นมารยาท

สมัยผมไปดูหนังใหม่ๆ ครั้งแรกๆเลย

ผมก็ไม่ได้ตั้งใจ ทำไปโดยไม่รู้ตัว นั่งนานๆแล้วเมื่อย ต้องเปลี่ยนท่าบ่อย สูง 185 ขายาวมาก555 เปลี่ยนท่าทีก็โดนคนข้างหน้าที เกรงใจเหมือนกัน แต่เมื่อยไม่ไหว 55 ไปดูได้ 2-3 ครั้งเริ่มรู้สึกอึดอัด

ครั้งงต่อๆไปเลยเลือกเบาะที่อยู่ตรงกลางโรงอะอันที่ไม่มีเบาะอยู่ข้างหน้าเหยียดขาสบายๆ

ปล1. สิ่งที่น่ารำคาญที่สุดของผมเลยคือ ไอคนที่มันกินขนมอะ ฮานามิอย่างงี้กลิ่นนี่คลุ้งเลย ไหนจะเสียงดูดแป๊ปซี่ตอนมันใกล้จะหมดเหลือแต่น้ำแข็งนะ โคตรน่ารำคาญ

ปล2.เมื่อไม่นานมานี้ ผมอ่านข่าวเจอ มีคนคุยโทรศัพท์ในโรง คนที่นั่งข้างๆ ก็มาบอกว่า จะคุยโทรศัพท์ก็ไปคุยข้างนอกดีไหม
ปรากฎว่าโดยไอคนคุยโทรศัพท์ ชกเข้าให้ แล้วก็หนี สุดท้ายจับได้ เสียข้าปรับ 500 -0-

ILoveJKG
7th April 2014, 10:53
ผมดูอยู่ที่บ้าน มีชุด Home Theater ลำโพง 5.1 สบายๆ หนังชนโรงรอสัก 3-4 เดือน แผ่นมาสเตอร์ก็ออกแล้ว ไปดูในโรงทำไมให้เสียสุขภาพจิต

TheGNIK
7th April 2014, 10:58
สิ่งมีชีวิตที่เรียกว่า "มนุษย์ป้า"

chattipong
7th April 2014, 11:10
ผมก็ทำงานเป็นพนักงานที่ โรงหนัง สามารถเเจ้งได้ครับ ท่าไม่พอใจ เเจ้งย้านที่นั่งได้เลยครับ ทางโรงหนังจะมีพนักงานเดินตรวจตลอดเวลาอยู่เเล้ว ส่วนพวกที่มาโวยวาย ท่าเค้าไม่พอใจจิงๆ เรายินดีคืนเงินครับ ไม่จำเป็นต้องดูก็ได้ (ประมาณว่า ไม่พอใจ ก็ไม่ต้องดู เราไม่เเคร์)

rockohhh
7th April 2014, 11:20
คนไทยมารยาท น้อย บางคน

taweewong
7th April 2014, 11:25
แก๊งป้า ซ่าในโรงหนัง พวกเยอะไง ต้องเข้าใจว่า "ป้า" อ่ะนะ

hisawahiroki
7th April 2014, 11:59
ตอนแรกอ่านก็นึกว่าเรื่องนี้่

http://pantip.com/topic/31879488

ckdh
7th April 2014, 12:17
เคยแต่โดน ถีบเบาะ โค-ตะ-ระ รำคาญ สุดท้ายแก้ไข ด้วยการ ไม่นั่งพิงเบาะ เพราะไม่รู้จะทำไง
มันเป็นเรื่องของมารยาท นะผมว่า

-[ MaFaKaAlex ]-
7th April 2014, 12:47
ผมดูอยู่ที่บ้าน มีชุด Home Theater ลำโพง 5.1 สบายๆ หนังชนโรงรอสัก 3-4 เดือน แผ่นมาสเตอร์ก็ออกแล้ว ไปดูในโรงทำไมให้เสียสุขภาพจิต
555 ถูกต้องๆ จะไปดูทำไมให้เสียสุขภาพจิตเนอะ จิตตกปล่าวๆ ดูอยู่บ้านก็มันสึสๆแล้ว :cool:

poszamax55
7th April 2014, 13:00
คุณอยู่ต่างจังหวัดหรือป่าวครับ ถ้าเป็นโรงหนังที่ไม่ใช่ใน กรุงเทพ ขอนแก่น หรือจังหวัดใหญ่ๆ ผมคิดว่าอย่าไปดเลยครับ
ประสบการตรงเลยไปดู พี่มากเมื่อปีที่แล้ว เห็นว่าสนุกดีคนก็ยอะ พอเข้าไปดูเท่านั้นแหละ เจออีพวกที่ดูมาแล้วรอบหนึ่ง สนุกดีเลยมาอีกรอบ
สปอยซะทุกฉาก นั่งอยู่ข้างหลังนี่ บอกมันทุกฉาก แต่ไปว่าเค้าไม่ได้หรอกครับ คนแต่ละที่มันมีมารยาทที่ดูหนังต่างกัน

ถ้าเป็นคอหนังหรือคนที่ชอบดูหนัง เราจะชอบดูแบบไม่มีอะไรรบกวนเก็บรายละเอียด และความสนุกของหนังเต็มที่
แต่ถ้าเป็นชาวบ้านทั่วไปที่ดูเหมือนดูทีวีที่บ้านอะครับ กุอยากทำไรก็ทำ เหมือนดูอยู๋ที่บ้าน อันนี้จะเจอเยอะในโรงหนังต่างจังหวัดครับ

ที่พิมพ์นี่ไม่ได้บอกว่าเป็นทุกจังหวัดนะครับ แต่ผมเจอมากับตัวเลยมาเล่าให้ฟัง

Ramosat
7th April 2014, 13:02
ผมนานๆที่จะไปดูต้องเรื่องโปรดจิงๆ ส่วนมากดูที่บ้าน แต่ถ้าเกิดเหตุการณ์อย่าที่ว่ามาคงต้องบอกเค้าไปตรงๆแหละ แต่ก็ควรระวังหน่อยเพราะคนไทยสมัยนี้มันไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้ว น้ำจิตน้ำใจหาโคตรยากดีไม่ได้อาจไม่วางมวยกันในโรงหนังอีก ทำใจครับ:pardon

zanuk9876
7th April 2014, 13:34
ผมครั้งนึงเข้าไปดูกับเพื่อนอีก 3 คนเบาะหน้าเป็นเด็ก แหกปากลั่นโรงอยู่ได้ตั้งแต่เข้ามาบอกว่า อยากออก, น่าเบื่อ บ้างเพื่อนผมมันเลยถีบเบาะไปทีนึงหน้าแทบคว่ำ 55

แนะนำว่าไปดูในที่ๆ สร้างมาเพื่อดูหนังดีกว่าโรงใหญ่ๆ แอร์เย็นๆ เอสพลานาดแบบนี้ แต่เจอพวกนี้ก็ทำใจครับ :sweat

turboinw191
7th April 2014, 13:45
เบื่อพวกคุยเส้น

Mercury
7th April 2014, 13:53
ผมไม่เคยเจอนะ ปัญหาแบบนี้ เพราะส่วนใหญ่คนกรุงเทพเค้าจะรู้มารยาทในการดูหนังอยู่แล้วนะครับ ต่างจังหวัดผมไม่รู้นะ มันเป็นเรื่องที่เราควรจะรู้อยู่แล้วครับ แล้วก่อนจะเริ่มชมทางโรงหนังก็ต้องบอกให้ปิดโทรศัพท์มือถืออยู่แล้ว ผมว่าทางโรงเค้าคงไม่มีมาตรการรับคนพวกนี้หรอกครับ เพราะยังไงก็เป็นลูกค้ามาจ่ายตังให้โรงอ่ะนะ (ยากจะไล่ 555) ทางเดียวเราก็ต้องบอกเค้าอ่ะครับ ไม่งั้นก็เดินออกจากโรงไปเถอะครับ ดูไปก็เสียอารมณ์เปล่าๆ แนะนำดูช่วงที่มันใกล้จะออกโรง น่าจะไม่มีปัญหา 555

ILoveJKG
7th April 2014, 14:03
ไปดูในโรง ดูได้ครั้งเดียวเสียตัง100กว่าบาท + เจอพวกน่ารำคาญ สปอยด์ โดนคนข้างหลังถีบเบาะ ฯลฯ ดูหนังสนุกเหรอครับ สู้ดูอยู่กับบ้านส่วนตัวดีกว่าไหม???
ลืมบอก ป๊อปคอร์นหน้าโรงหนังถังละ 80-100 บาท อยู่บ้านซื้อป๊อปคอร์นถุงละ 10 บาท ยังได้เยอะกว่าเลย

rockblood39
7th April 2014, 14:09
ครั้งนึงเคยเจอครับ เอาเด็กมาดู เด็ก****ร้องไห้ เล่นเสียงดัง แถมมีของเล่นเด็กด้วย กุ๊งกิ๊งๆ โอยยยย เสียอารมณ์มากก
คือแบบทั้งโรงหันไปมองพ่อแม่ของเด็กแบบ สายตาเหยียดหยามมากก 5555555 สุดท้ายก็ลุกออกไป

Herocare
7th April 2014, 15:40
ในกรุงเทพนี้ละครับ ดูบนเดอะมอลล์ สงสัยต้องไปดูห้างอื่นแล้วละมั้ง (ไม่ได้ดูถูกนะ แต่ต้องเข้าใจกันหน่อยเสียเงินทั้งทีอยากดูหนังแบบมันส์ๆ ไปเดอะมอลล์ทีไรเจอคนแบบนี้ ทุกรอบ )

Herocare
7th April 2014, 15:42
ครั้งนึงเคยเจอครับ เอาเด็กมาดู เด็ก****ร้องไห้ เล่นเสียงดัง แถมมีของเล่นเด็กด้วย กุ๊งกิ๊งๆ โอยยยย เสียอารมณ์มากก
คือแบบทั้งโรงหันไปมองพ่อแม่ของเด็กแบบ สายตาเหยียดหยามมากก 5555555 สุดท้ายก็ลุกออกไป

ของคุณยังมีลุกออก ผมไปดูสไปเดอร์แมน มีแม่พาลูกมาดู ลูกโวยวายพ่นใยๆ กระโดด บิน ฟิ่ววว ไรไม่รู้ หันไปมองหน้าแม่เด็ก แม่เด็กควรสำนึกนะว่าสร้างความลำคาญ เปล่าเลยเล่นยิงใยแมงมุมกับลูกในโรงหนัง ทีทั้งเรื่องผมได้ยินแต่ ไอแมงมุม ฟิ่ววว ฟิ่วว พ่นใย ตายซะไอตัวร้าย ฟิ่ววว

rockblood39
7th April 2014, 15:55
ของคุณยังมีลุกออก ผมไปดูสไปเดอร์แมน มีแม่พาลูกมาดู ลูกโวยวายพ่นใยๆ กระโดด บิน ฟิ่ววว ไรไม่รู้ หันไปมองหน้าแม่เด็ก แม่เด็กควรสำนึกนะว่าสร้างความลำคาญ เปล่าเลยเล่นยิงใยแมงมุมกับลูกในโรงหนัง ทีทั้งเรื่องผมได้ยินแต่ ไอแมงมุม ฟิ่ววว ฟิ่วว พ่นใย ตายซะไอตัวร้าย ฟิ่ววว

เป็นผมผมจะไม่ยอมครับ ต้องแจ้งพนักงาน ขอคุยกับผู้จัดการ ต้องตักเตือนครับ
ก่อนหนังฉายแบบควรจะมีมารยาทขึ้นมาย้ำเยอะๆ พนักงานครวจดีๆ ย้ำเยอะๆ ว่าอะไรควรไม่ควร

เสียตังมาดูครับ ไม่ได้ขอดูฟรี

qqweew
7th April 2014, 16:16
เป็นผมไม่ต้องพึ่งพนักงานหรอกครับ เคยบอกพนักงานก็ง่อยแดก

จำไม่ได้ว่าดูเรื่องอะไร แต่จำได้ว่ามีอาม่า(จีนชัดเจน)แกก็บ่นจัง หมา หมา ต๋าๆ ห่/านเอ๋ย ภาษาจีนแน่นอน บ่นไปประมาณ2-3นาทีบ่นไม่หยุดน่าจะบ่นกับลูก(เห็นเดินมาด้วยกัน)

ผมลุก(ผมนั่งริมซ้ายสุด พวกมันนั่งบนสุดตรงกลาง) หันไปทางตะโกน SHUT THE FUK UP PLEASE!!!(เดี๋ยวหยาบไป555) แกก็เงียบหนังจบเปิดไฟ มัน(ผู้ชาย)ก็หันมามองผม (อาซิ่มนรก1คน น่าจะลูกชายแกกับเมีย )

มันก็มองผม ผมก็ไปยืนด้านข้าง แผ่รังสีอำมหิตจ้องไปที่มัน (ผมเป็นคนตัวใหญ่อยู่แล้ว-ลองนึกภาพปลาปักเป้าพองตัว555) แล้วมันก็รีบเดินออกไป

baberty123
7th April 2014, 17:03
มันก็นะคนไทยมารยาท คนดีก็มีเยอะคนไม่มีมารยาท(ไม่ดี)ก็มีแยะ ร้อยพ่อพันแม่อ่ะเนอะทำใจเหอะ ไม่พอใจผมออกจากโรงเลย แต่ก่อนออกก็พูดตักเตือนสักคำสองคำ 5555+

kisserza
8th April 2014, 10:33
การรับมือกับมนุษย์ป้าระดับบอสแบบนี้ ควรไปเป็นปาร์ตี้ครับ(มั่ว) 555 ทำใจเถอะครับมนุษย์ป้าเนี่ยผมละเกลียดที่สุดเลย ชอบแซงคิว ไม่รู้จักระเบียบ ทำอะไรไม่เกรงใจคนอื่น- . -

puwaratitarat
8th April 2014, 11:01
ผมไม่เคยเจอนะ ปัญหาแบบนี้ เพราะส่วนใหญ่คนกรุงเทพเค้าจะรู้มารยาทในการดูหนังอยู่แล้วนะครับ ต่างจังหวัดผมไม่รู้นะ มันเป็นเรื่องที่เราควรจะรู้อยู่แล้วครับ แล้วก่อนจะเริ่มชมทางโรงหนังก็ต้องบอกให้ปิดโทรศัพท์มือถืออยู่แล้ว ผมว่าทางโรงเค้าคงไม่มีมาตรการรับคนพวกนี้หรอกครับ เพราะยังไงก็เป็นลูกค้ามาจ่ายตังให้โรงอ่ะนะ (ยากจะไล่ 555) ทางเดียวเราก็ต้องบอกเค้าอ่ะครับ ไม่งั้นก็เดินออกจากโรงไปเถอะครับ ดูไปก็เสียอารมณ์เปล่าๆ แนะนำดูช่วงที่มันใกล้จะออกโรง น่าจะไม่มีปัญหา 555
ในกรุงเทพผมเจอประจำ -.,- รำคาญมากมาย แต่เจอบ่อยก็เสียงขนมอะคงห้ามไม่ได้

Noname1
8th April 2014, 19:59
แปลกนะผมไม่เคยเจอ เลยซักครั้งผมอยู่ นครปฐม ดูหนังที่ BigC ไม่เคยเจอ

แบบที่ ยันเบาะ หรือ พูดเสียงดัง แต่ เรื่องโทรศัพท์ก็มีนิดหน่อย เพราะอาจเป็นสายสำคัญ

ส่วนมากเจอแต่แบบ ดูซักพักแล้ว หลับคาเบาะ ประมาณนี้ (ตอนไปดู Cap2 เจอข้างๆนั่งหลับ ถามหน่อยหนังออกจะมันส์แต่มานั่งหลับ 555)

harnibal409
8th April 2014, 20:29
ผมยังไม่เคยเจอเหมือนกัน แต่ถ้าเจอผมก็ด่าไม่ไว้หน้าเหมือนกัน

diawnaja
9th April 2014, 14:26
ไม่ค่อยได้ไปดูโรงหนังละผมอะ เพราะเรื่องพวกนี้แหละ รำคาญ ชอบดูซาวแทร็คด้วยไง บ้านผมไม่ค่อยมีซาวแทร็ค

รำคาญ ถีบเบาะ เดินผ่าน คุยเสียงดัง เล่นโทรศัพท์ รำคาญสุดก็ เด็ก

typearmyer
9th April 2014, 14:41
ผมเห็นใจนะ ผมก็เคยเจอ แมล้งมานั่งสปอยหนังอยู่ข้างหลังผม สดๆร้อน Captian America เพิ่งจะไปดูมาเอง ผมก็ทำเป็นมองขึ้นไปบนหัวผมพยยามมองด้วยสายตาอาฆาตก็ยังไม่เลิกสปอย
เท่านั้นแหละ มีกลุ่มไวรุ่นนั่งอยู่ข้างคนสปอยก็คงทนไม่ไหวเหมือนกัน สะกิดเบาะแล้วบอกทำนองว่าให้หยุดเถอะอะไรประมาญนี้ พอดีผมกำลังสนใจหนังผมเลยไม่รู้ว่าเค้าพูดอะไรกัน

คนเราถ้าจะเป็นแก่ตัวก็เห็นแก่ตัวเกินไปเนอะ เห้อออออเหนื่อยย 5555

sukamoto
9th April 2014, 15:21
จากผมโดยตรงเลยนะผมเป็นคนตรง
1.พากย์หนัง/คุยโทรศัพท์ ผมบอกเค้าตรงๆเลย "กูจะดูหนัง"
2.ถีบที่นั่ง ก็หันไปมอง มันไม่หยุดก็ "ถีบ*****ไรนักหนาวะ"
สองข้อนี้ผมทำมาแล้ว****กวนตีนไร้มารยาท
เพิ่ม...เรื่องเสียงขนมมันห้ามไม่ได้ครับ - -"(โรงหนังเค้าขายนี่)