PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [WWE] The Undertaker ใน WMXXX มาคุยกัน

black jack sdppd
7th April 2014, 14:18
สปอยมากนะครับหรือถ้าใครอยากรู้ผลก็อ่านเลย
(สำหรับคู่อื่นผมไม่ทราบนะครับ รู้คู่เดียว)
ใคอยากรู้รีบเลื่อนลงไปดูคลิปด้านล่างเลย

The Undertaker Vs Brock Lesner

The Undertakerแพ้ไปแล้วนะครับ
หยุดสถิติแล้ว
เป็น 21 - 1
ใครมีความเห็นว่าไงมั่ง
สำหับผมคือเงิบที่สุดตั้งแต่ดูมวยปล้ำมาแล้วครับ
รู้ว่าเป็นการแสดงแต่ก็อดอินไม่ได้
เห็นด้วยนะกับหลายๆคนนะ ว่าแพ้ได้ แต่ขอคนอื่นดีกว่า

แต่ก็ยังเถียงกันอยู่ว่าผิดคิวรึเปล่า
เพราะการกระทำหลายอย่างขัดแย้งกัน
ในความคิดผมนะ คือ
1. ถ้าผิดคิวทำไมพอล เฮเม่นดีใจโคตรๆ (แก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้เยี่ยม?)
2. ทำไมไม่ยอมเปิดเพลง
3. อยู่ดีๆ ก็หยุดพากย์ไปซะเฉยๆ

ไม่รู้ว่าจะหยุดแค่นี้หรือแก้มือหรือเปล่านะ แหม่

คลิปเหตุการณ์

http://www.youtube.com/watch?v=EkEK1Z8M_YI

เงิบกันทั้งสนาม

อีกความเห็นจาก soccersuck

ไม่สามารถการันตีได้ 100% ครับ ต้องรอทาง WWE ออกมาให้ข่าว

ถ้าพูดกันจริงๆมันมองได้สองแง่มุม ฟันธงไม่ได้
Undertaker ไม่สมควร ที่จะแพ้ใน WM ครั้งนี้. ถามว่าทำไม? คนดูมวยปล้ำจะรู้ ปีที่แกเหมาะสมจะแพ้มันมีเยอะมาก (HHH , Austin ,The Rock ฯลฯ) มากกว่าปีนี้ด้วยซ้ำอย่าง HBK ตอนนั้นให้ชอว์นชนะก็ไม่น่าเกลียด หรือง่ายๆปีที่แล้ว ให้ Punk ชนะก็ไม่น่าเกลียด ถามว่าทำไม? ปีที่แล้วคู่ Punk - Taker ปูบทกันมาดีมาก แต่ปีนี้อะไร? Brock มันสตาร์พาร์ทไทม์ครับ แถมสัปดาห์ที่ผ่านมานอกจากออกมาอัดๆ ก็ไม่ได้มีอะไรน่าสนใจเลยแม้แต่นิดเดียว

ถ้าจะให้มองมุมที่ WWE เตี๊ยมกันไว้แล้ว มันก็มองได้ครับ จากที่มีการเตรียม 21-1 ไว้ พยายามจะสร้างสถานการณ์ให้คนดูอึ้ง ด้วยการไม่เปิดเพลง โฆษกไม่ประกาศ บลา บลา

แต่จะมองมุมที่ว่ามันผิดคิวมันก็ได้เหมือนกัน กรรมการตบพื้นไปเรื่อยไม่สนใจอะไร ป๋าอันดีดตัวขึ้นมาไม่ทัน ถ้าสังเหตุจากหน้า Paul Heyman แกตกใจมากนะ แล้วก็อุทานออกมาคำนึงซึ่งนานมาก คือคำว่า "No" หน้าของ Brock มันไม่ใช่หน้าของการชนะแบบการภาคภูมิใจเลยนะ รอยยิ้มเฝื่อนๆเหมือนแกรู้ตัวๆ เช่นเดียวกะ UnderTaker ถ้าจะปิดตำนานป๋าอันจริงๆนะครับ ไม่ได้โดนอะไรง่ายๆแบบนี้หรอก หน้าแกก็เหมือนจะตกใจกับตัวเอง และสิ่งที่เกิดขึ้นด้วยซ้ำ ยิ่งคนดูยังช็อค เพราะคิดว่าแกจะทนได้ เหมือนทุกๆปี พลังแฝงป๋าอันกลับไม่เกิดขึ้นซะอย่างงั้น

Sting แกอุส่าห์พูดไว้ ว่า 31 เลขมันสวย อุส่าห์หวังว่า Sting จะเป็นคนทำลายสถติ แต่ไหงได้กลายเป็นแบบนี้ แฟนมวยปล้ำเงิบทั้งโลกครับ ก่อนแมทช์ Brock มีโอกาสชนะแค่ 0% เท่านั้นจริงๆ

ผมรอตามข่าวอยู่ ว่าบทจะเป็นไปทางไหนต่อ รอดูใน Raw วันพรุ่งนี้ว่าอะไรจะเกิดขึ้น

เอาเป็นว่าวันนี้ก็เถลิงชัยชนะให้กับ Yes Man อย่าง Daniel Bryan ไปก่อน Yes!! Yes!! Yes!!

ป๋าอันผมว่าก็ต้องแพ้บ้างแหละ ไม่งั้นอีหรอบเดิม จัดให้เเพ้แบบนี้ก็ถือว่าทำได้ตามที่ WWE ต้องการเลย คือ ให้คนดูช๊อกกันทั้งหมด ซึ่งทำได้ตามเป้าหมายแล้ว

ส่วนสถิติ 21 -1 ก็ถือว่าสุดยอดแล้ว อย่าไปชนะเกม 0 เลย ผมว่าแบบนี้แหละดีแล้ว และมันดูเมคเซ้นส์เหมือนกันตรงที่ อันเดอร์เทคเกอร์ยังไม่สามารถเอาชนะบล๊อกได้เลย

ตรงนี้ถือว่าบล๊อกก็สมควรเป็นผู้หยุดสถิติเหมือนกัน และทั้ง WWE และป๋าอันแกคงตกลงกันแล้วว่าเหมาะสมที่จะให้เป็นแบบนี้

ส่วนบล๊อกอาจได้กลับมาปล้ำเพิ่มเวลามากขึ้นนะอันนี้ไม่รู้เหมือนกัน เพราะคิดว่ามันถึงเวลาที่บล๊อกต้องลงมายุ่งเกี่ยวกับแชมป์ได้แล้ว เพราะก่อนหน้าจะเจออันเด้อ

เฮแมนก็เริ่มพูดแล้วเกี่ยวกับแชมป์ ติงอีกนิดคือแมตนี้ ปล้ำกันไม่ดีเท่าไหร่ก็ตามสภาพป๋าอันแก และคงปล้ำอีกครั้งเดียวน่าจะเลิกได้แล้ว

ส่วนมาเนี่ยปีนี้มาดูตอนแรกๆไม่ทันเลยไม่รู้ว่าไง สนุกขนาดไหน ดูคู่ท้ายๆ รวมๆ แมตออกมาไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่

เสียดายสุดๆ พั้งไม่มา คงจะไม่กลับมาแล้วจริงๆ แต่ต้องบอกว่าการจากไปของพั้งส่งผลให้ไบรอันได้มาระดับนี้เลยนะ ถ้าพั้งไม่ออกก็คงไม่ได้อย่างไบรอันหรอก

http://watchwrestling.ch/busy.html <-- ดูย้อนหลังครับ

THE MIZ
7th April 2014, 14:21
0.30 หน้าโครตอิน

ปล.หน้าจะไม่ผิดคิวมั้ง Block Lesner นี้แหละน่าจะคว้ำ Undertaker ได้ เยี่ยมจริงๆ :pleasantry

ปล.เชียร์ Block Lesner

อึ้งกันทั้งสนาม

black jack sdppd
7th April 2014, 14:23
0.30 หน้าโครตอิน

ปล.หน้าจะไม่ผิดคิวมั้ง Block Lesner นี้แหละน่าจะคว้ำ Undertaker ได้ เยี่ยมจริงๆ :pleasantry

ปล.เชียร์ Block Lesner

ผมฮาหน้าตอน 0.30 เหมือนกันครับ
บทจะเป็นยังไงก็คงต้องปล่อยมันแหละ

orikami
7th April 2014, 14:32
ส่วนตัวคิดว่าสถิติแบบนี้น่าเสียดายมาก มันเลยมามากกว่าที่จะทำลายมันลงแล้ว ช็อคสุดๆ :(

chaihuad
7th April 2014, 23:47
ไม่ได้ดู มวยปล้ำ มา 2 ปีและ อึ้งมากกก เมื่อก่อนติดตาม จนถึงยุค Sin Cara มาใหม่ ๆ ก็เลิก (พ่อเอาทรูออก- -)

Volcanus
8th April 2014, 00:01
เสียดายอะ ไม่ได้ดูมวยปล้ำมานานละ ลืมไปหมดเลยว่าไครเป็นไงกันบ้าง - -"

vihog
8th April 2014, 00:05
มันอะไรกันแน่ครับผมไม่ได้ดูมานานไม่รู้เรื่องอะไรเลยเล่าให้ผมฟังหน่อยสิครับ ขอร้องละ

`Hell
8th April 2014, 01:44
สรุปสั้นๆ บร๊อกได้หยุดสถิติไร้พ่ายกับเทคเกอร์ 21-1 ซึ่งไม่มีผิดคิวอะไรแน่นอนครับ ผมว่าอย่างนั้น เพราะเคยอ่านข่าวเมื่อนานมากละ อันเดอร์เค้าเคยพูดไว้ว่าถ้าจะมีคนมาทำลายสถิติตัวเค้าก็คงน่าจะเป็นบล๊อก ไม่คิดว่าจะเกิดขึ้นจริงๆ

The Undashing
8th April 2014, 02:43
ผมดีใจซะอีกนะครับที่สถิติถูกทำลายสักที เพื่อเป็นการสื่อให้เห็นถึงการบริหารแบบใหม่ของ WWE ครับ จะได้ทำให้คนที่ดูติดตามแต่ละแมตท์เดาผลได้ยากขึ้นซึ่งพอเดาผลได้ยากขึ้นก็จะทำให้น่าดูเข้าไปอีกว่าใครจะชนะกันแน่ยิ่งเป็นแมตท์พวก Royal Rumble, Money in the Bank หรือพวกปล้ำมากกว่า 2 คนขึ้นไป มันจะได้ทำให้เรามองมุมมองใหม่มากขึ้นกว่าเดิมครับ และยิ่งช่วงนี้มี WWE Network มาอีก มันก็ต้องทำให้ WWE Network มีจุดที่น่าสนใจเพิ่มเข้ามาอีกก็คือสามารถเอาสถิติของ The Undertaker กว่า 20 ปีมาฉายซ้ำในช่อง WWE Network แบบนี้ก็สบายเลยครับเข้าไปด้านการตลาดในการขาย WWE Network ให้คนมาซื้อสำหรับแฟน ๆ มวยปล้ำ WWE หรือแฟน ๆ The Undertaker

คือตอนนี้มันไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้วครับ สมัยนี้ WWE เป็นมากกว่ามวยปล้ำครับมีทั้งภาพยนตร์, รายการ Reality ต่าง ๆ และโชว์มวยปล้ำของนักมวยปล้ำหน้าใหม่จากค่ายอินดี้ซึ่งเอามาลงใน WWE NXT แล้วก็เป็นรู้ ๆ กันอยู่ว่านักมวยปล้ำอินดี้นี้ปล้ำกันโครตสนุกเว่อร์! ทำให้มันยิ่งน่าสนใจไปอีกแทนที่จะดูแต่ RAW หรือ Smackdown และก็รายการศึกใหญ่ แต่กลับมีมากมายมากขึ้นในช่องของ WWE Network ทำให้ยิ่งคนที่พึ่งดูมวยปล้ำใหม่ ๆ สามารถติดตามแมตท์เก่า ๆ ได้ หรือพวกเรื่องราวต่าง ๆ ในสมาคม WWE เช่นเหตุการณ์ Montreal Screwjob เมื่อปี 1997 หรือเหตุการณ์ปะทะข้ามค่ายอย่าง WCW ไฝว้ WWF(ชื่อเก่า)
ฉะนั้นแล้วในวงการมวยปล้ำอะไรก็เกิดขึ้นได้หมดครับ ทำใจรอไว้เลยครับเพราะทุกอย่างเกิดขึ้นได้หมด

แต่เอาเป็นว่ากลับเข้าเรื่องของ The Undertaker ดีกว่าครับ ซึ่งโดยส่วนตัวแล้วผมว่าการทำแบบนี้ Undertaker เต็มใจที่จะเสียสถิติแน่นอนครับ แม้อาจจะเสียให้กับคนที่คนดูไม่ค่อยยอมรับเท่าไหร่ ถ้าเป็น Daniel Bryan คนอาจจะเห็นด้วยก็ได้ครับ แต่ดันเป็น Brock Lesnar แทน ซึ่งผมก็ว่าเหมาะสมแล้วนะครับ ถ้ารอยื้อไปอีกปีมีหวังสถิติของ Undertaker จะเป็นที่ไม่น่าสนใจเพราะรู้อยู่แล้วว่ายังไงก็ต้องเพิ่มไป แถมอันนี้ค่อนข้างเป็นการคอนเฟิร์มถึงการมาของ Sting อีก เพื่อที่จะทำให้แมตท์ Sting vs Undertaker ในอนาคตลุ้นกว่าเดิม เนื่องจาก Undertaker โดนทำลายความเป็นผู้ชนะตลอดการใน Wrestlemania จะได้ทำให้ Sting นั้นไม่ดูกร่อยลงและสามารถเทียบเท่าได้ ซึ่งเครดิตทั้งสองคนก็ดีทั้งคู่อยู่แล้ว ถ้าทำแบบนี้จะแฟร์ทั้งสองฝ่ายมากที่สุดครับ ดังนั้นผมเห็นด้วยนะครับที่ให้เสียสถิติกับการแลกไปเจอกับ Sting อย่างคุ้มค่าเพื่อ WWE เพื่อคนดูและเพื่อประวัติศาตร์ของวงการมวยปล้ำสมาคม WWE .

.แต่โดยส่วนตัวผมว่าคิดว่าการที่สถิติถูกทำลายลงไปถือเป็นการตบหน้า CM Punk อย่างแรงมากเลยนะครับ ทั้งให้ Bryan มาแทน Punk แถมให้ปราบ COO และก็คว้าแชมป์มาได้ ซึ่งค่อนข้างชัวร์แล้วว่าที่ WWE ทำแบบนี้คือไม่สนใจแล้วแน่นอน CM Punk คงจะกลับมาคืนดีกับ WWE อีกครั้งน่าจะเป็นเวลานานมาก ๆ พอ ๆ กับ The Ultimate Warrior เป็นต้น

_SaBasTaiN_
8th April 2014, 03:32
Brock Lesner นี่เขากลับมาปล้ำใหม่หรอครับชื่อคุ้นๆรู้สึกจะเป็นนักมวยปล้ำเก่ารึป่าวผมจำไม่ค่อยได้เลิกดูมาหลายปีมากเเละ

Winters
8th April 2014, 04:19
ช่วงนี้ชอบ Daniel Bryan ครับ YES! YES! YES! WHOOOOOOP~~ พอดีผมเพิ่งกลับมาดูตอนกุมภานี่เองหลังจากไม่ได้ดูตั้งแต่สมัย The rock เป็นตัวร้ายอะครับนานมาก
รู้ว่าเป็นการแสดงนะแต่มันสนุกในแบบบันเทิงคนดูได้จริงๆ เดี๋ยวจะค่อยๆติดตามไปเรื่อยๆละกัน ตอนนี้กำลังโหลด wrestlemania ดูอยู่ *-*

dewgtr
9th April 2014, 19:19
Undertaker แพ้ โอ้ววม่ายยยยเดี๋ยวส่งท่านนี้ไปเคลียร์
http://image.ohozaa.com/i/7c1/xsEIfQ.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/w0950Fi7biskKXUQ)

SixxTheRipper
9th April 2014, 22:46
Brock Lesner นี่เขากลับมาปล้ำใหม่หรอครับชื่อคุ้นๆรู้สึกจะเป็นนักมวยปล้ำเก่ารึป่าวผมจำไม่ค่อยได้เลิกดูมาหลายปีมากเเละ

ใช่ครับ สมัยนู่นพี่แกจะมีเนื้อเรื่องกัดกับ The Rock แล้วมีช่วงนึงออกไปเล่นมวยปล้ำที่ญี่ปุ่น(มั้ง) แล้วก็กลับมาใหม่

dewgtr
9th April 2014, 23:06
ใช่ครับ สมัยนู่นพี่แกจะมีเนื้อเรื่องกัดกับ The Rock แล้วมีช่วงนึงออกไปเล่นมวยปล้ำที่ญี่ปุ่น(มั้ง) แล้วก็กลับมาใหม่

ไปปล้ำญี่ปุ่นครับ แต่ไปปล้ำแปปเดียวแล้วเขาเปลี่ยนมาเป็นนักสู้ UFC ครับ

SixxTheRipper
9th April 2014, 23:44
ผมไม่ได้ดูนานมากก กลับมาดูอีกที มึนตึบ 5555+ มีใครไม่มาใหม่เพียบเลย Sin Cara งี้ แล้ว Randy Orton ผมเป้นตัวดีแล้วหรอครับ

payback
10th April 2014, 00:01
ผมเลิกดูไปนานมากๆ ผมว่าหลังๆมามันเบื่อ อีหรอบเดิม ตัวละครมันไม่ค่อยมีจุดเด่นเหมือนสมัยก่อน สมัยยุค สโตนโคล อะไรพวกนั้นอ่ะ

ยิ่งหลังๆมา ป๋าผม ไว้ผมทรงนี้แล้ว ไม่เท่เลยอ่ะ ชอบตอนผมยาว 555+ (ความชอบส่วนตัว) เลยไม่ดูมวยปล้ำเลย

แต่ให้บร๊อกคว่ำป๋า ผมก็รับไม่ค่อยได้นิดหน่อยแหะ ผมว่า ความขลังของบร็อก ยังไม่ค่อยจะเหมาะกะการคว่ำอันเดอร์เทคเกอร์เลยนะ

Nohara_Shinosuke
15th April 2014, 16:46
ผมว่าน่าจะเป้นบทที่เค้าว่างไว้ละคับเเค่จะช้าหรือเร้วที่ต้องเเพ้