PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคปรึกษานี๊ดนึงครับ

doremon2012
8th April 2014, 02:33
คือแบบ ผม(เคย)มีแฟนคนนึง ผมรู้สึกเหมือนจะรักคนนี้มาก แต่ผมโดนบอกเลิก!!??......หลายคนอาจจะบอกเรื่อปกติใช่ป่าวครับ
แต่อ่านรายละเอียดนิดนึงนะครับ

...รายละเอียด...
ผมกับแฟนคบกันมา 3 เดือนแล้วครับ ช่วงแรกๆแฟนผมขอแลกรหัสเฟชผมก็ให้นะครับแต่พอ 1 เดือนก่อนเลิก แฟนผมเปลี่ยนรหัสเฟช!!
แล้วเริ่มทำตัวเฉยๆ เหมือนพี่น้องมากกว่าแฟนอ่ะครับ (ไม่รุ้ผมคิดไปเองหรือเปล่า) แล้วก่อนปิดเทอมแฟนผมถามว่า ม.4 เรียนต่อใหน??
ผมตอบไปว่า เรียนที่......(ไม่ใช่ ร.ร เดิมแหละครับ) แล้วจากนั้น 2 วันแฟนผมขอเลิก แล้วให้เหตุผลว่า ถือซะว่าหนูให้โอกาศพี่ไปเรียนรู้คนอื่น (ตอนนั้นผมคิดในใจว่า"ถาม Gu ซักคำไม๊" และมันเหมือนข้ออ้างมากกว่า)แต่ผมก็ไม่ได้พูดอะไรเพราะคิดว่า น้องเค้าคงเบื่อแล้วมั้ง(เลยไม่อยากตื๊อให้ลำคาน)ผมเลยถามเพื่อความแน่ใจว่า "เบื่อแล้วหรอ" น้องเค้าบอกว่า "ไม่ได้เบื่อ แล้วยังรักอยู่แต่ เปิดโอกาศให้ไปศึกษาคนอื่น" ผมเลยไม่พูดอะไรเลย แล้วจากนั้นไม่น่าจะเกิน 4 วัน น้องเค้ากลับไปคบกะรุ่นพี่คนหนึ่ง ซะงั้น!!...นี่หรอไม่ได้เบื่อ ผมอยากจะถามชาว JKG นะครับ ว่าถ้าเป็นพวกนายจะทำยังไง......<ตอนนี้ผมคิดอยู่ว่าจะไป ชก I รุ่นพี่คนนั้นอ่ะ!!...คิดว่าดีใหมครับ :confused: >

ปล.แฟนผมเค้าเป็น รุ่นน้อง

Cutto23
8th April 2014, 02:40
ชกไปแฟนคุณก็ไม่กลับมาหรอก

degden009
8th April 2014, 02:49
ไร้สาระน่า ชกไป คุณก็โดนมองว่าต่ำลง ไม่มีอะไรดีขึ้นเลย ลองคิดให้มากกว่านี้สิ ว่าไอ่พี่นั้นผิด หรือแฟนคุณ... กันแน่
ดีแล้วที่คุณจบแค่เวลาสั้นๆแบบนี้ เพิ่งจะ ม.4 มีอะไรให้เจออีกเยอะครับ:bye

doremon2012
8th April 2014, 03:08
ชกไปแฟนคุณก็ไม่กลับมาหรอก

แต่มัน......อธิบายความรู้สึกไม่ถูกอ่ะครับ

ไร้สาระน่า ชกไป คุณก็โดนมองว่าต่ำลง ไม่มีอะไรดีขึ้นเลย ลองคิดให้มากกว่านี้สิ ว่าไอ่พี่นั้นผิด หรือแฟนคุณ... กันแน่
ดีแล้วที่คุณจบแค่เวลาสั้นๆแบบนี้ เพิ่งจะ ม.4 มีอะไรให้เจออีกเยอะครับ:bye

ผมว่าแฟนผมผิดนะแต่ ถ้ามองอีกแง่มุมหนึ่งผมก็ได้ยินข่าวมาว่ารุ่นพี่คนนั้นยุ่งกะแฟนผมตั้งแต่ก่อนผมจะเลิกกะแฟนนี่สิ

แต่ ม.4 มีอะไรให้เจออีกเยอะก็ถูกนะครับ ว่าจะใช้ชีวิตแบบเป็น ฮาเร็ม :blush

Allowed
8th April 2014, 03:24
รุ่นพี่คนนั้นผิดมั้ยหละ ? #สำหรับผมคิดว่ารุ่นพี่คนนั้นไม่ผิด

Final-Fantasy
8th April 2014, 04:15
ผมว่าผู้ชายรุ่นพี่คนนั้นไม่ผิดนะครับ ถ้าว่าปัญหามันเกิดจากผู้หญิงมากกว่าคนเป็นผู้ชายน่าจะเข้าใจกันดี ถ้าผู้หญิงไม่เล่นด้วยก็ไม่มีอะไร ถ้ามันจะชกจะไปชกหน้าผู้หญิงนี้แหละ

doremon2012
8th April 2014, 18:56
ผมว่าผู้ชายรุ่นพี่คนนั้นไม่ผิดนะครับ ถ้าว่าปัญหามันเกิดจากผู้หญิงมากกว่าคนเป็นผู้ชายน่าจะเข้าใจกันดี ถ้าผู้หญิงไม่เล่นด้วยก็ไม่มีอะไร ถ้ามันจะชกจะไปชกหน้าผู้หญิงนี้แหละ

-0- ชกผู้หญิงเลยรึ

rockblood39
8th April 2014, 19:43
พูดง่ายๆแค่ว่า ถ้าเขารักเราจริง เค้าก็จะไม่ไปกับคนอืื่นหรอกครับ
ปลงซะ ถ้ารักจริงยังไงเขาก็อยู่กับเราแหละ ถ้าว่าใครผิด ผิดที่คุณเองแหละครับ ที่ยึดติดไป รักได้แต่เขาไม่ได้เป็นของเรา ดีแล้วครับ เราจะได้เจอคนดีๆที่รักเราจริง
แล้วอย่าไปชกกับรุ่นพี่เลยนะครับ ทำตัวเราให้ดี มีคนดีๆเข้ามา ทำให้ผญ.คนนั้นเสียดายเราให้ได้ นั่นแหละครับเป็นการแก้แค้นที่ดีที่สุด(พอเขาอยากจะกลับมาหาเรานะ อย่าไปยอม ทรมานมัน เอาให้สะใจ5555555)

benz1230
10th April 2014, 21:17
https://www.youtube.com/watch?v=f-SGDh-0oOk

ฟังเพลงย้อมใจครับ

double6
10th April 2014, 21:36
ถ้าจะชกไอ้ผู้ชายรุ่นพี่นั้น ผมว่าไปชกอดีตแฟนคุณไม่ดีกว่ารึ ที่หลอกให้คุณเจ็บช้ำ :o

สำหรับผมว่าก็ปล่อยไปเหอะ ผู้หญิงบนโลกมีอีกเยอะแยะ อย่าไปคิดมากน่า อีกหน่อยจะเข้าใจ :o

arabas
10th April 2014, 21:47
ตามความคิดผมรุ่นพี่มาจีบมันก็เป็นสิทธิของเขา เพราะพวกคุณแค่เป็นแฟนกันไม่ใช่เป็นสามีภรรยากัน ตามความคิดผมคือเป็นแฟนกันจะคบกันนานเท่าไหร่ก็ยังเป็นแฟน จะ 3 เดือน หรือ 3 ปี หรือ 30 ปี ก็ยังเรียกเหมือนเดิมคือแฟน ก็คือยังอยู่ในขั้นศึกษาดูใจกัน ไม่เวิร์คก็จบ มันเป็นสิทธิ แต่ถ้าเวิร์คก็สร้างครอบครัวด้วยกัน การที่คนเราคบกันมีขั้นตอนง่ายๆคือ (พบ ---> จีบ ----> เป็นแฟน )---->(แต่งงาน----> มีลูกด้วยกัน) ถ้ายังอยู่ในวงเล็บแรกคือการคบหาดูใจ และตัดสินใจไม่ได้เป็นเจ้าของอะไรกันที ถ้าเป็นวงเล็บหลังแล้วยังทะลึ่งมาจีบและอีกฝ่ายดันมีใจให้นั่นล่ะผิดจริงตามหลักศีลธรรม

ป.ล. การทะเลาะกันเพราะแย่งผู้หญิงเป็นอะไรที่ต่ำมาก ยิ่งกรณีที่ผู้หญิงเล่นด้วยแบบนี้แล้วละก็นะ ไม่ไหวๆ ปล่อยไปเหอะผู้หญิงแบบนี้ คุณจะรั้งคนที่ไม่มีใจให้คุณไปได้นานแค่ไหน ผมขอถามนิด???