PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับเข้าเล่นBF4ไม่ได้ จนปัญญาแล้วครับ

Maxthon
8th April 2014, 13:44
กดเข้าเกมแล้วมันเด้งออกมาขึ้นว่างี้อะครับ
ERROR
Game disconnected: Client closed down connection. Check your network connection and make sure that port 3659 (UDP) is open.

ผมใช้วิธี Smart Port Forwarding ก็ไม่ได้ครับ
ใช้เน็ตของTOTอะครับ เพิ่งซื้อเกมมาเมื่อคืนอยากเล่นมัลติมากๆ
ใจจะขาดแล้วT^T

ขอความกรุณาช่วยหน่อยนะครับใครพอมีวิธี

parisj007
8th April 2014, 14:00
allow a program through firewall หาในช่อง start ใน win หลังจากนั้นติ้ก ทั้ง 2 ช่องเลยลองดูครับ