PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามชื่อเกมครับ(เกมเก่า)

rock8786
10th April 2014, 10:59
เกมนี้มันเก่ามากเลยครับ คือ มันเป็นเกมแนวฟันดาบ และจะมีเผ่าหลายเผ่า เช่น เผ่ามนุษย์ เผ่าสุนัขตัวเล็กๆสีฟ้าถือขวาน เผ่าหมูป่า เผ่ายักษ์ เผ่าตัวลาวา เผ่าแมลง เผ่ากระดูก
ฯลฯ ซึ่งถ้าเล่นโหมดเนื้อเรื่อง เราจะเล่นเป็นเผ่ามนุษย์และผ่านด่านแก้ปริศนาไปเรื่อยๆ ศัตรูก็คือเผ่าอื่นๆที่เหลือ ตัวเราจะเป็นนักรบมีดาบกับโล่ เวลาฟันส่วนต่างๆของร่างกาย ส่วนนั้นก็จะสามารถขาดได้ มุมมองเกมเป็นมุมมองบุคคลที่ 3 คือผมเคยเล่นเมื่อก่อนอ้ะครับ แล้วอยากกลับมาเล่นอีก แต่หาไม่ได้เลย เพราะไม่รู้ชื่อเกม ใครที่พอรู้หรือเคยเล่นช่วยบอกทีนะครับ Thank you very much ^^

system_pc
10th April 2014, 16:58
warcraft หรือป่าว