PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มันมีโปรแกรมตรวจสอบ ว่าHard wareชำรุดไหม คือเครื่องผมช้าๆ

liger0000
10th April 2014, 11:21
คือเครื่องผมช้าๆ เปิดเข้าเกมไม่ได้ เข้าโปรแกรมก็ช้าเปิดหน้าตาก็ช้า มันผิดปกติคับ รีจิสทรี ไฟล์ขยะ ไวรัสจัดการหมดแล้ว ฝุ่นก็พึ่งดูดไปกำลังหาสาเหตุอยู่หาไม่เจอเลย

clean1447
10th April 2014, 11:53
บอกสเปคเครื่องหน่อย ก็ดีนะ

ไม่ก็ลองลง Window ใหม่ ถ้าไม่หาย ก็อาจจะเป็น HDD ใกล้เสีย

หรือไม่ก็ลองเปลี่ยน Port SATA อื่นดู

Aulove
10th April 2014, 15:23
ถ้าเครื่องช้า ถ้าเกิดจาก ฮาร์ดแวร์ ส่วนมากเป็นที่

HDD ใกล้เสีย เออเร่อ(eror) ใช้โปรแกรมทดสอบจาก HD Tune Pro ครับ

แต่ถ้าไม่ใช่ อาจเป็นที่ windows ท่านครับ ไฟน์วินโดว์โดนลบ อาจถูกลบจากแอนตี้ไวรัส หรือ ติดไวรัส

หรืออื่นๆครับ อิอิ