PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเรื่อง driver การ์ดจอครับ

Kellidev
10th April 2014, 12:42
ไม่แน่ใจแต่น่าจะเป็น driver การ์ดจอ คือพอปิดเครื่องไปแล้วเปิดมาใหม่มันเหมือน driver มันหลุดไป
เล่นเกมอะไรก็กระตุกไปหมด(การ์ดจอ GTX460) ต้องลง driver ใหม่ถึงหาย แต่พอปิดเครื่องไปเปิดมาใหม่ก็เหมือนเดิม
ต้องลงใหม่ซ้ำแล้วซ้ำอีกทุกครั้ง จะแก้ยังไงดีครับ:sweat

suriyan007
13th April 2014, 00:03
อาการของท่านเหมือนกับเครื่องลูกที่บ้านผม ท่านลงโปรแกรม แช่แข็งอะไรใว้หลือปล่าวครับ ( เช่นโปรแกม deep freeze , rollback เป็นต้น ) ถ้าลงให้ทำการปิดการทำงายของมันก่อนครับ แล้วรีเครื่อง1 รอบแล้วลง Driver แล้วรีเครื่องอีกรอบดูว่าเป็งไงบ้าง แล้วท่านก็ล็อค โปแกรมแช่แข็งใหม่อีกครับครับแล้วรีเครื่องอีกรอบเป็นอันจบ

Kellidev
13th April 2014, 00:50
ไม่มีโปรแกรมแช่แข็งเลยครับ พึ่งลงวินโดวใหม่ๆ(ประมาณเดือนนึง) ผมลองเกมเก่าๆ(สัก1-2ปีก่อน)ปรับสูงก็ลื่นดีไม่มีปัญหา
แต่เกมใหม่ๆถ้าไม่ลง driver ซ้ำก่อนตอนเปิดเครื่อง จะกระตุก จาก FPS 40-50 นิ่งๆ จะ เหลือ 20-30 แถมบางทีตกไปเหลือเลขตัวเดียวเลยก็มี

หรือผมต้องซื้อการ์ดจอใหม่:o