PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่องการสร้างบัญชี Paypal หน่อยครับ

~FeaR~
11th April 2014, 16:03
1.ชื่อของบัญชี Paypal ต้องเหมือนครับชื่อของบัญชีธนาคารไหมครับ

2.พอดีใช้บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ของธนาการกรุงเทพ ไม่ทราบว่าจะผูกบัญชีกันยังไงครับ

3.ขั้นตอนสมัคร ส่วนที่ตัองกรอก ช่องไหนสำคัญบ้างครับ เช่นชื่อ ที่อยู่ ฯลฯ เพราะว่าไม่ค่อยมั่นใจ เดี๋ยวเจอ Hacker มา Hack บัญชี

ป.ล.ถ้าสงสัยอีกเดี๋ยวผมจะมาถามอีกนะครับ

-ขอบคุณครับ-

Noname1
11th April 2014, 17:14
1.ชื่อบัญชี ไม่จำเป็นต้องตรงก็ได้ครับ หลังจากสมัครแล้ว จะมีถามครับว่าจะผูกกับบัญชีไหน จึงไม่จำเป็นต้องตรง

2.เท่าที่ทราบมีแต่ กสิกรครับ (ถ้าผิดก็ขออภัย เพราะมีแค่บัญชีเดียวของผม)

3.ชื่อ ที่อยู่ เบอร์โทรติดต่อ E-mail แค่นี้น่าจะพอครับ ส่วนเรื่องกังวล hacker ไม่ต้องกังวลครับ paypal มีด้านการป้องกันสูง ก่อนเข้าระบบจะส่ง email มายืนยันว่าใช้ตัวจริงเปล่า บลาๆๆๆ (ไม่รู้ว่าระบบนี้เลิกใช้ยังนะ)

ผิดพลาดประการใดขออภัย

[Really~Nuts]
11th April 2014, 17:25
1.ชื่อบัญชี ไม่จำเป็นต้องตรงก็ได้ครับ หลังจากสมัครแล้ว จะมีถามครับว่าจะผูกกับบัญชีไหน จึงไม่จำเป็นต้องตรง

2.เท่าที่ทราบมีแต่ กสิกรครับ (ถ้าผิดก็ขออภัย เพราะมีแค่บัญชีเดียวของผม)

3.ชื่อ ที่อยู่ เบอร์โทรติดต่อ E-mail แค่นี้น่าจะพอครับ ส่วนเรื่องกังวล hacker ไม่ต้องกังวลครับ paypal มีด้านการป้องกันสูง ก่อนเข้าระบบจะส่ง email มายืนยันว่าใช้ตัวจริงเปล่า บลาๆๆๆ (ไม่รู้ว่าระบบนี้เลิกใช้ยังนะ)

*กรุงเทพก็ใช้ได้ครับ แต่ต้องเปิด iBanking ก่อน

~FeaR~
11th April 2014, 19:00

ผมเห็นตอนที่จะกดใส่เลขบัญชีอ่ะครับ มันบอกว่า "เรียกคืนค่าธรรมเนียม 15 บาท กรณีที่ชื่อไม่ตรงกับบัญชีธนาคาร" ประมาณนี้อ่ะครับ

ผมไม่มีบัตรเครดิตหรือเดบิตนะครับ ใช้แต่บัญชีจะได้ไหมครับ แล้วไม่ทราบว่าผูกบัญชีมันแปลว่าอะไรครับ ลืมถาม - -"

Hannah
11th April 2014, 19:03
1. ไม่จำเป็น
2. ธนาคารอะไรก็ได้ที่ทำรายการผ่านทางอินเตอร์เน็ตได้ ผูกบัญชีเมื่อสมัคร Paypal แล้ว ทำการ Verify บัญชี Paypal จะมีการ้องขอให้ระบุบัญชีที่จะผูกกับ Paypal
3. กรอกทุกช่องที่เค้าระบุว่าจำเป็น และต้องกรอกให้ตรงกับความเป็นจริง ชื่อ-นามสกุลที่กรอกต้องตรงกับชื่อบัญชีธนาคารที่ผูกกับ Paypal

clean1447
11th April 2014, 19:17
กรุงไทย 1 ธนาคารที่ไม่เข้าร่วม Paypal

~FeaR~
11th April 2014, 20:39
ผมใช้บัญชีชื่แม่ของผมอ่ะครับ แล้วตอนสมัครผมจะใส่ชื่อตัวเองได้ไหม หรือว่าต้องใช่ชื่อแม่ของผมครับ ?

otakuoz
11th April 2014, 20:43
กรุงไทย 1 ธนาคารที่ไม่เข้าร่วม Paypal

ผมใช้บัตรกรุงไทยผูกนะ -0-

clean1447
11th April 2014, 20:44
ต้องใช้ชื่อ เจ้าของบัญชี เท่านั้น