PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : - ผมจะทำอย่างไรดี เมื่อจู่ๆคิดถึงแฟนเก่ามาก -

L4ST7T4ND
11th April 2014, 19:34
ผมจะพยายามอธิบายสั้นๆกระชับนะครับ

ผมทิ้งแฟนเก่าของผมไป
เนื่องจากเหตุผลว่า อยากอยู่คนเดียว
เธอคนนั้นรักผมมาก ผมไม่รู้จะพิมพ
ประโยคไหนมาอธิบายดีเลย
แต่เธอ ' เสียใจมาก ' ที่ผมบอกจะไปจากเธอ

ไม่นานมานี้จู่ๆผมก็มีแฟนใหม่ ซึ่งก้ทราบตัวเอง
ว่า เพราะความเหงา ( เราทำความรู้จักกันทาง Social Network แต่ก็เคยเห็นหน้ากันบ้างมาอยู่แล้วก่อนหน้านี้ ) เธอคนนี้ก็ดูท่าทางจริงจังกับผมมากไม่แพ้คนก่อนเลย เวลาเราทะเลาะกัน
เมื่อเริ่มรุนแรง สุดท้ายก็จะยอมตลอด ขอแค่ผมไม่ไป เค้าเปลี่ยนตัวเองเพื่อผมไปในหลายๆเรื่องมาก

แต่แล้วจู่ๆไม่นานมานี้วันหนึ่ง ผมก็คิดถึง
แฟนเก่าผมมาก มากจนนั่งมองรูป ของต่างๆ
ที่ผมเก็บไว้ แล้วก็เสียน้ำตา ทุกๆอย่าง
แฟนเก่าผมเป็นคนที่ทุ่มสุดตัวกับผมมาก เธอแทบจะเสียทุกอย่างได้เพื่อผม ผมกล้าพูดเลย
..แม้ว่าผมจะเป็นคนทิ้งเธอไป

ไม่กี่วันก่อนผมก็โทรหาแฟนเก่า แต่ก็ไม่ได้คุยเยอะ เพราะผมก็รู้สึปผิดกับแฟนคนปัจจุบัน
จึงไม่ได้คุยกันอีก แต่ทุกวันนี้ผมก็คิดถึงแฟนเก่ามากขึ้นเรื่อยๆ ซึ่งเธอเองก็ยังไม่มีใคร ตอนผมถามไปตอนคุยกันล่าสุด เธอก็บอกว่า เธอยังไม่คิดว่าจะเจอใครที่จะรักมากได้เท่าผม

ก็ประมาณนี้ครับ เดี๋ยวเล่าเยอะแล้วจะยาว
จึงทีนี้ผมไม่รู้ว่าจะทำยังไง
จะทิ้งคนปัจจุบันไปหาคนเก่าก็สงสารเค้ามากๆ
เพราะเราก้คบกันเป็นเรื่องเป็นราวแล้ว

ถ้าจะอยู่ต่อ ความรู้สึกผมก็เรื่อยๆกับคนนี้นะ
แต่รู้สึกว่ามีแค่คนเก่าเท่านั้นที่เค้าเป็นคู่ของผม
ผมก็จะต้องคิดถึงแฟนเก่าทุกๆวัน เพราะความทรงจำเราเยอะมาก ผ่านอะไรมาด้วยกันมากมาย แต่มันไม่ซื่อสัตยกับแฟนปัจจุบันผมเลย

ในอนาคตความคิดผมอาจจะเปลี่ยนไปทางไหน
ผมเองก็ไม่รู้..

// ขอบคุณที่รับฟังครับ

rockblood39
11th April 2014, 20:42
ในความนึกคิดของคุณยังคงคิดถึงวันเก่าๆ ประมาณว่ามองของเก่าๆ แล้วภาพทั้งหมดมันย้อนกลับมาใช่มั้ยครับ
ผมบอกคุณได้แค่ทำใจครับ คุณมีคนใหม่แล้ว ลองคิดกลับกัน ถ้าเกิดแฟนคุณยังคิดถึงคนเก่าอยู่คุณจะรู้สึกยังไง ?

ทำใจแล้วรักคนปัจจุบัน ทำคนปัจจุบันให้ดีที่สุดครับ จะได้ไม่มีาเสียใจภายหลังอีก
(ผมก็เคย แฟนเก่าดีมาก ผมบอกเลิกเขา เคยแว๊บๆคิดถึงเขานะ ผมพูดเลยว่าไม่เคยลืมแฟนเก่า ผมจำว่าเคยทำอะไรผิด และนำมันมาแก้ไขกับคนปัจจุบัน)

สู้ๆครับ ต้องผ่านไปได้ เป็นกำลังใจให้ครับ

ning445
11th April 2014, 20:50
ผมก็เคนเป็นนะ อยู่ๆก็คิดถึงมากกใจหายเลยอ่ะ บางทีก็น้ำตาใหล
คิดถึงเวลาที่อยู่ด้วยกัน
คิดถึงเวลาที่คุยกัน บลาๆ
ทำไมต้องเลิกกัน แต่ทำใงได้ครับ ไม่มีใครอยู่กับเราได้ตลอดชีวิตหรอก สู้ๆครับ

nunt77
11th April 2014, 21:11
ผมอิจฉาคุณจัง ที่มีแต่คนรักคุณจริง ไม่เหมือนผมสิ
รักใครก็รักมากสุดท้ายก็โดนผู้หญิงหลอกมาตลอด
มีแฟนคบมาตั้งปีกว่าๆ รักมากๆ คิดว่าจะเป็นคนสุดท้าย สุดท้ายเขาหลอกก็ไปหาคนอื่น
คนเราถ้ามีความรักเข้ามาก็รักษามันไว้ให้ดีที่สุดครับ
อย่าปล่อยให้มันจากไปโดยไม่มีทางหวนกลับมาอีก สุดท้ายเรานี่แหละจะมาเสียใจ
กับความผิดพลาดของเราที่มีรักแท้ แต่ดูแลมันไว้ไม่ได้ ถ้าเรามีแฟนปัจจุบันรักเขาให้มากที่สุดครับ
อย่าเอาอดีตของเรามาทำร้ายเขาโดยเขาไม่รู้อะไรเลย อดีตคืออดีตครับ

lordtim
11th April 2014, 21:13
ช่วยตัวเอง(ว่ า ว) :sweat

L4ST7T4ND
11th April 2014, 21:43
ทุกท่านความเห็นตรงกันข้ามกับความคิดผมหมดเลยแฮะ
แต่ขอบคุณมากๆครับที่ทำให้ผมพอคิดได้ มองอีกด้านบ้า

ตอนนี้ผมก้คิดถึงแฟนเก่าอยู่ อยากจะกลับไปหาเธอเต็มทีแล้ว

แต่คนปัจจุบันผมก้ไม่อยากทำร้ายเค้าเลย

ninwatza
11th April 2014, 21:48
ถ้าเธอยินดีและคิดถึงคุณ ก็ควรกลับไป แล้ว พูดกันตรงๆกัน ผมว่ามันยากที่จะเลิกกันอีกแล้วน่ะ