PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มันจะเป็นไปได้ไง พวกที่รับไม่ได้กับ นักพากย์ แต่งงาน

clean1447
11th April 2014, 19:50
อย่างที่รู้ๆ สาวก แฟนคลับ ต่างที่หัว ( โครต ) รุนแรง

เคยมีข่าว ครั้งหนึ่ง ที่นักร้อง และนักพากย์ ชื่อดัง ที่ชื่อ Rie Tanaka

ถ้าใครไม่รู้จัก ก็คนที่พากย์ เสียง Lacus Clyne (ท่านลักส์นั้นเอง) ได้ประกาศ แต่งงาน

แต่พอผ่านไป 1 ปี มีชายคนหนึ่งถือมีดมา เพื่อจะฆ่า Rie อาจจะเป็นเพราะ เรื่อง แต่งงาน ( คนเราจะรักกัน มันห้ามกันไม่ได้ )

และเหตุการณ์ ประกาศ แต่งงานครั้งนั้น เรียกได้ว่า มีสาวก Rie บางคนจะฆ่าตัวตาย ( อะไรมันจะไร้สาระขนาดนั้น )

พอมาถึง ปัจจุบัน มีนักพากย์ และเป็นนักร้อง คนหนึ่ง ที่ชื่อ Hikasa Yoko

เป็นนักพากย์ชื่อดัง ที่เคยพากย์ Houki ในเรื่อง IS และ Mio ใน K-on

ด้วยนิสักที่ ค่อนข้างบ้าๆ ทำให้เธอ เป็นคนที่มีคนติดตามอย่างมาก แต่แน่นอน ทำไมถึงได้ยกเธอมา

เนื่องจากเธอ นั้นเกิดในปี 1985 ดังนั้นปัจจุบัน เธอจะอายุประมาณ 29 ปี เข้าสู่วัย แต่งงาน เต็มที่ ( ถ้าหลังจาก 30 เตีรยมขึ้นคานได้เลย )

คิดว่ามัน จะมีไหม ถ้าเกิด Yoko ประกาศ แต่งงาน แล้วพวกสาวก ทำเหตุการณ์แบบเดียวกับ Rie

และทำไม คนญี่ปุ่น ถึงได้หัวรุนแรงขนาดนั้น เนี่ย ก็พอเข้าใจนะว่า มันเป็นความชอบ แต่ถึงขั้นไปยุ่งกับ ชีวิตส่วนตัวของเขา มันก็เกินไปนะ

BlackTheohm
11th April 2014, 21:04
ขนาดตอนผมเป็นเด็กผมยังเคยจะเอามีดฟันแฟนอาผมเลยครับฟันไปแล้วแหละเต็มขาเลยแต่ฟันผิดด้านเลยรอดไป 55 ติดอามากอ่ะตอนนั้นหึงกลัวจะโดนแย่งไป :o

DeadCarnival
11th April 2014, 21:14
คลั่งจนเพี้ยน ยังดีไม่โดนยิงตายแบบ จอห์น เล่นหนอน :sweat

satornarm
11th April 2014, 21:15
ผมว่าคนไทยผมเจอเยอะเลยนะแต่เจอกับะวกคนทัวไป แต่เยอะมากกกกก ครับ เห็นแล้วจิตตก

blacklotus55
11th April 2014, 21:27
ขนาดตอนผมเป็นเด็กผมยังเคยจะเอามีดฟันแฟนอาผมเลยครับฟันไปแล้วแหละเต็มขาเลยแต่ฟันผิดด้านเลยรอดไป 55 ติดอามากอ่ะตอนนั้นหึงกลัวจะโดนแย่งไป :o

ฮี้ยยยยยย โหดแท้

nunt77
11th April 2014, 21:33
นักพากย์ ดังยังกะดารา ถ้าดาราขวัญใจแต่งงาน จะดราม่าขนาดไหนนี่

taweewong
11th April 2014, 21:34
ก็คนมันรักอ่านะ แต่แบบนี้ก็เกินไป -3-

Johnniehut
11th April 2014, 21:42
3 คำสั้นๆครับ

#โอ #ตา #คุ

คลั่งจนเพี้ยน ยังดีไม่โดนยิงตายแบบ จอห์น เล่นหนอน :sweat

ที่ฆ่าเลนนอนนี่มันบ้ากุ่ไม่กลับล่ะครับ

hunkacer
11th April 2014, 21:54
ติ่งบ้านเราก็พอกันแหละ ติ่งบางรายแค่ได้ยินข่าวว่าดาราที่ตนชื่นชอบไปมีแฟนแบบลับ ๆ พวกด่ายันโคตรเง่าศักราชทั้งที่ไม่รู้ว่าจริงหรือไม่ก็เถอะ.. ชีวิตเขา****จะไปเสื_กทำไม - -a

ปล. แพื่อนแฟนเคยบอกว่าเจออยู่คนนึงมโนว่า หมั้นหมายกันไว้เมื่อสมัยเด็กแต่พ่อแม่กีดกันคู่หมั้นจึงต้องตีตัวออกห่างไปใช้ชีวิตอยู่ต่างประเทศ แต่ทั้งคู่ก็ยังติดต่อกันและแอบมีการนัดพบกันอย่างลับ ๆ บลาๆๆๆๆ

Fairy
11th April 2014, 22:42
หักไม้ผี อัญเชิญบอส Eucliwood Hellscythe เข้ามาด่วน............

Previously
12th April 2014, 07:57
ติ่งบ้านเราก็พอกันแหละ ติ่งบางรายแค่ได้ยินข่าวว่าดาราที่ตนชื่นชอบไปมีแฟนแบบลับ ๆ พวกด่ายันโคตรเง่าศักราชทั้งที่ไม่รู้ว่าจริงหรือไม่ก็เถอะ.. ชีวิตเขา****จะไปเสื_กทำไม - -a

ปล. แพื่อนแฟนเคยบอกว่าเจออยู่คนนึงมโนว่า หมั้นหมายกันไว้เมื่อสมัยเด็กแต่พ่อแม่กีดกันคู่หมั้นจึงต้องตีตัวออกห่างไปใช้ชีวิตอยู่ต่างประเทศ แต่ทั้งคู่ก็ยังติดต่อกันและแอบมีการนัดพบกันอย่างลับ ๆ บลาๆๆๆๆ

บ้านเรายังดีแค่ด่า แต่ที่นั่นฆ่าเลยนะ

อะไรมันบ้าขนาดนี้

liger0000
12th April 2014, 11:00
คือ เรื่องนี้มันเป็นเรื่องของไอดอลหรือแฟนคลับพวกนี้ มันเป็นแบบมานานแล้วเขาถือว่าดาราเป็นบุคคลสาธารนะ คำว่าสาธารนะนี้ก็หมายถึงไม่มีใครเป็นเจ้าของ ทุกคนเป็นเจ้าของร่วมกัน ในวงแฟนคลับการประกาศตัวหรือทำตัวใกล้ชิดดาราเกินไป จะเกิดการต่อต้านในหมู่แฟนคลับ ในไทยสมัยก่อนคุณยายเล่าให้ฟังบ่อยๆก็เป็นแบบนี้คับ ดาราห้ามแต่งงาน ห้ามมีแฟน ถ้าดารามีแฟนหรือแต่งงานจะโดนขับออกจากวงการ

noonza01
12th April 2014, 11:25
ไร้สาระแท้ๆ - - สุดท้ายก็แก่ตายกันหมด

deathwhisper123
12th April 2014, 17:13
:answer ถ้าตอบแบบธุรกิจตอบแบบเห็นแก่ตัวก็ประมาณว่า ดารา นักแสดง หรือบุลคลสาธารณะพวกนี้ เป็นสิ่งที่สังคมชื่อชอบเอามาก ๆ ความหลงไหลคลั่งไคล้มันก็เหมือน ๆ การที่เราชอบใครสักคนในโรงเรียนที่ดัง ๆ ถ้าจะให้สมมติง่าย ๆ ก็ประมาณว่าเราชอบใคสักคนในโรงเรียนที่สวย ๆ หนะครับ เราหลงเขาเอามาก ๆ แต่พอเขาไปมีแฟน เราก็จะรู้สึกหดหู่หนะครับ แบบเดียวกันคิดง่าย ๆ เรื่องแบบนี้ไม่จำเป็นต้องดังหรืออะไรทั้งสิ้น แค่คุณเป็นที่ชื่นชอบแต่คุณมีแฟนอะไรทำนองนี้แฟนคลับคุณก็จะนั่งละห้อย เหมือนพวกรกโลกไปแบบนั้นแหละครับ

:answer และถ้าให้ผมตอบแบบเหตุผล ก็จะประมาณว่า ถึงพวกเขาเหล่านั้นจะเป็นบุคคลสาธารณะก็จริง แต่จริง ๆ แล้วสิ่งที่ผู้บริโภคควรเสพก็คือแค่อาหารตาเท่านั้นครับ ความสุขที่ได้รับจากความบรรเทิงหรือ ความสุขบนสื่อ และควรจะคิดแยกแยะด้วยครับว่า อะไรคือใจเขาใจเรา เวลาคุณดูทีวี คุณจะจิ้นจะอะไรก็ช่างเรื่องของคุณ แต่คุณไม่ควรจะก้าวก่ายเรื่องส่วนตัว เหมือนพวกข่าวบรรเทิงฆ่าดารา ไปแอบถ่ายคนนู้นบ้างคนนี้บ้างแล้วก็เอามาประโคมหัวข้อ นาย ก. เลิกกับหญิง ข. อะไรประมาณนี้แหละครับ อันนี้คือเรืองส่วนตัว ซึ่งไม่ควรจะยุ่งอยู่แล้ว

:answer และสำหรับผู้บริโภคที่ค่อนข้างจะเกินเยียวยา ผมว่าทำยังไงก็กู่ไม่กลับครับ คนเราคลั่ง คลั่งได้ครับ แต่ต้องคลั่งด้วยเหตุผลและหลักความเป็นจริงครับ สมมติ*****คลั่งดาราสาวสวยอะไรอย่างเงี๊ยะ ไปจิ้นเขาในหัวสมองว่าเขารักเขา แต่ความจริงไม่มีทางเลยเนี่ยะครับ ควรจะจิ้นแบบนี้ด้วยว่าเราต่ำแค่ไหน ไม่ใช่เอาแต่จิ้นอย่างเดียวว่าเราเอื้อมไหาเขา

:answer สำหรับบุคคลสาธารณะเหล่านี้ผมคิดว่าพวกเขาก็เหมือนคนธรรมดาคนนึงแหละครับ ไม่ได้มีอะไรต่างจากเรา มาก ต่างกันตรงแค่เขาเหล่านั้น มีพรสวรรค์ในเรื่องบางเรื่องที่เก่งกว่าเรา รวยกว่าเรา มีความสามารถทางสังคมที่เก่งกว่าเท่านั้นเอง ส่วนบุคคลเหล่านั้นจะไปรักใครชอบใครก็เรื่องของเขาครับไม่ได้เกี่ยวอะไรกับผมอยู่แล้ว จะไปแคร์ทำไม :sweat

Winters
12th April 2014, 17:33
ตายเพราะเรื่องของคนอื่นเนี่ยนะ ไร้สาระเป็นบ้า

ILoVePaNgYa
13th April 2014, 04:18
อาจเป็นเพราะชอบมาก พอเห็นเค้ามีคู่เลยรับไม่ได้มั้งครับ อย่างเมื่อไม่นานมานี้ก็นิชคุณที่ประการตัวว่าคบกับทิฟฟานีนั่นไง ทำเอาแฟนคลับรับไม่ได้เป็นจำนวนหนึ่งถึงขั้นเข้าไปด่าในทวิตเตอร์ก็มี

หรืออย่างในกรณีเลเยอร์คนหนึ่งชื่อ Tomia ที่เพิ่งประกาศตัวว่าแต่งงานมาแล้ว2ปี ก็ทำเอาอึ้งไปทั้งเพจเลยหล่ะครับ

http://www.gushowda.com/lovecuteclub/wp-content/blogs.dir/15/files/2012/01/vocaloid-seeu-korean-cosplay-by-tomia-007.jpg

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=605673446174237&set=a.610526899022225.1073742022.137464896328430&type=1&relevant_count=1