PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับเกมSimcity2013

liger0000
12th April 2014, 06:36
1.หาแมพใหม่ได้ที่ไหน คือผมเล่น แมพที่สวยๆมีการเล่นลูกเล่นต่างระดับหรือมีน้ำ มีแม่น้ำส่วนใหญ่จะเล็กและแคบใส่ของแปปดียวหมด อยากได้แมพกว้างๆสวยๆ ทรัพยากรครบ เดินทางสะดวกได้ทุกทางและเชื่อมต่อทุกเมือง
2.Spacalizeนี้มันควบคุมยังไงให้เมืองเป็นแบบที่เราต้องการไม่นับCity Tomorrowนะ เช่นผมอยากสร้างเมืองแบบยุโรปมีโบสถ์ พวกนั้นสร้างยังไง งงกับระบบSpacalizeเกมนี้ รู้แต่สร้างคาสิโนเยอะๆ แล้วมันจะมีโรงแรมเกิดแค่นั้น