PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รำคานหมาข้างบ้านมากๆ

harnibal409
13th April 2014, 14:54
เจ้าของบ้านจะเลี้ยงหมาไว้ในกรงมีอยู่สองตัว มันทั้ง เห่า หอนแล้วร้องครางเสียงดังหนวกหูมากๆ เบื่อจริงๆเคยคิดจะไปคุยกับเจ้าของบ้านแต่ก็ไม่มีเวลาเลย
มันเป็นนักศึกษาสองคนชาย-หญิงดูท่าจะเป็พี่น้องกัน ไม่อยู่บ้านแทบทุกวันเลยกลับมาก้ดึกแถบแหกปากเสียงดังอีก บางวันมันอยู่บ้านเวลาหมาส่งเสียงดังก็ไม่ค่อยสนใจอีก
ผมสามารถแจ้งความกับตำรวจว่าสุนัขส่งเสียงรบกวนได้หมครับหรือไม่ก็แจ้งให้เขตเขามาจัดการกับเจ้าของหมาได้รึป่าวครับ อยากวางยาเบื่อน่ะแต่ก็อดกลั้นเอาไว้

qqweew
13th April 2014, 14:58
คุยก่อน

แจ้งความตามถ้าไม่เปลี่ยนแปลง

สุดท้ายฆ่า****

~FeaR~
13th April 2014, 15:05
คุยก่อน

แจ้งความตามถ้าไม่เปลี่ยนแปลง

สุดท้ายฆ่า****

แนะนำให้ฆ่านักศึกษาแล้วนำสุนัขไปปล่อยครับ

theoverhang
13th April 2014, 15:20
ขอโทษครับ วางยาเบื่อนิ ไม่สนับสนุนอย่างยิ่ง แม้แต่หมาผมเวลากลางคืนมันเห่ากลางคืน ผมก็อยากพัก อยากจะเตะปากสักที แต่คิดอีกทีหมามันผิดอะไร คนต่างหากที่ไม่ดูแล อย่างผมถ้ามันเห่าก็ออกไปดูก็จบแค่นั้น อย่าเลยวางยาหมาเนี้ย หมามันรักคนยิ่งกว่าคนด้วยกันอีกนะครับ ขอให้คิดดีๆ

sattawat1979
13th April 2014, 22:13
ก็น่าเห็นใจอยู่นะครับ ปัญหาคนข้างบ้านนี่เป็นเหมือนกันทุกที่ ส่วนใหญ่ก็เรื่องทำนองนี้แหละ

แนะนำคุยดีๆก่อนครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆค่อยแจ้งตำรวจ แต่เรื่องวางยาเบื่อ อย่าไปทำครับมันเป็นบาป ธรรมชาติของหมามันเป็นอย่างนั้น มันต้องเห่าหอน เป็นเรื่องธรรมดา

ลองไปคุยกับข้างบ้านว่า ช่วยเอาหมาไปเลี้ยงที่อื่นได้มั๊ย มันหนวกหูรำคาญชาวบ้าน แบบว่าเอาให้ญาติพี่น้องไปรับเลี้ยงแทนอะไรประมาณนี้

อยากให้มองในมุมกลับ ถ้าเพื่อนบ้านคุณ ไม่สามารถให้ใครเลี้ยงหมาแทนได้ล่ะ จะเอาหมาไปทิ้งข้างถนน ก็สงสารมัน แต่ก็รับมันมาเลี้ยงซะแล้ว คิดว่าเค้าควรจะทำยังไงดีครับ??

บางทีตอนนี้เค้าอาจจะกลุ้มใจเรื่องนี้อยู่ก็ได้ แต่ไม่รู้จะทำยังไงดี

TAnwa1219
14th April 2014, 03:15
คุยแล้วแจ้ง อย่าฆ่าเลยครับ

Mcarmy
14th April 2014, 04:02
แนะนำให้ลักพาหมา ไปปล่อย สกลนคร ได้เงินเยอะนะ

liberate01
14th April 2014, 15:21
แนะนำให้ฆ่านักศึกษาแล้วนำสุนัขไปปล่อยครับ
ฆ่าแค่ผู้ชายนะครับ ส่วนผู้หญิงก็.....