PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปลี่ยนภาษาไฟล์หนัง .mkv ยังไง

fuxfamezer
13th April 2014, 19:23
อยากรู้ว่าจะปรับยังไงครับแบบว่าส่วนใหญ่หนังฝรั่งมันเป้น2ภาษาและบางไฟล์ที่ผมโหลดมามันเป็นภาษาอังกฤษถ้าจะดูภาษาไทยก้ต้องปรับปัญหาคือผมซื้อสมาร์ททีวีมาและผมซิงค์หนังในคอมเข้าทีวีปัญหาอยู่ตรงนี้แหล่ะครับมันไม่ให้ปรับภาษาเป็นไทยครับผมเลยอยากจะมาปรับภาษาไทยจากตรงคอมนี่แหล่ะครับแต่คือว่าผมปรับไม่เป้นต้องทำยังไงครับช่วยที

kan506506
13th April 2014, 20:02
แน่ใจนะครับว่าที่โหลดมามันมีภาษาไทยมาด้วย และที่ว่าซิงค์หนังในคอมเข้าทีวี คือใช้ทีวีเปิดไฟล์ในคอมเพื่อดูหนัง ไม่ใช่ใช้คอมเปิดแล้วให้ไปแสดงทางทีวีซินะครับ

ลองเปิดในคอมให้เป็นภาษาไทยดูก่อน แล้วค่อยลองเล่นฟังก์ชั่นของทีวีดู