PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : win 8.1

Azwrithz
13th April 2014, 21:40
มีใครที่ใช้เเล้ว เวลาเล่นเกม รู้สึกว่าเครื่องมันร้อนเร็วขึ้นมั้ยครับ ยกตัวอย่าง เมื่อก่อนผมเล่น dota2 เครื่องจะร้อนนิดนึง เเต่พอใช้ 8.1 เริ่มร้อนเยอะขึ้นเลย รู้สึกได้เลยหละ ผมไม่อยากฟันธงว่าเป๋นที่พัดลมเพราะเพิ่งเปลี่ยนไป ก้เลยจะหาข้อมูลก่อนว่าเป็นเพราะตัว OS รึป่าว

Aegis
13th April 2014, 21:47
ไม่เกี่ยวกับร้อนไม่ร้อนเลยครับ ส่วนนั้นขึ้นอยู่กับทิศทางการระบายความร้อน + ประสิทธิภาพ Cooling เครื่องคุณล้วนๆ..
Windows 8.1 ผมว่าเจ๋งอยู่ในระดับหนึ่งเลยครับการใช้งานอะไรก็เรียบง่าย ดึงศักยภาพของ Hardware ได้เต็มไม้เต็มมือหน่อยตอนผม Benchmark + เล่นเกม

Azwrithz
13th April 2014, 22:10
ไม่เกี่ยวกับร้อนไม่ร้อนเลยครับ ส่วนนั้นขึ้นอยู่กับทิศทางการระบายความร้อน + ประสิทธิภาพ Cooling เครื่องคุณล้วนๆ..
Windows 8.1 ผมว่าเจ๋งอยู่ในระดับหนึ่งเลยครับการใช้งานอะไรก็เรียบง่าย ดึงศักยภาพของ Hardware ได้เต็มไม้เต็มมือหน่อยตอนผม Benchmark + เล่นเกม

พอดีผมใช้ MSI GE60 มันมีระบบบูทพัดลมอะครับ ก่อนหน้านี้เล่นเกมเเบบไม่ต้องกลัวร้อนเลย

Aegis
13th April 2014, 22:13
พอดีผมใช้ MSI GE60 มันมีระบบบูทพัดลมอะครับ ก่อนหน้านี้เล่นเกมเเบบไม่ต้องกลัวร้อนเลย
อ่อ ท่านลงหา Cooling Pad มาลองใช้บ้างยัง ถ้ายังก็ลองพิจารณาตัวนี้ดูครับจาก Tt
http://www.overclockzone.com/reviews/tor_za/2014/02/thermaltake_massive_v20/