PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ระบาย]สุขและทุกข์ เห้อ

Shizuku
14th April 2014, 11:00
หลังจากโทรไปหาเธอ ก็เสียไปสองพัน (ถุย! ผิดประเด็น !! )
หลังจากโทรไปหาเธอ คุยกับเธอ เลยรู้ว่าเธอเลิกกับแฟนแล้ว
อยากจะบอกว่าตอนนั้นดีใจมาก แต่ก็นั้นแหละครับ ความสุขมักจะอยู่กับเราไม่นาน
ผมเลยถามเธอไปหา ตกลงสถานะเราคืออะไร
เธอกลับตอบผมมาว่า "ขอโทษนะ ยังตอบไม่ได้เหมือนกัน ไม่รู้จะรักใครได้อีกหรือป่าว"
ดีใจได้ไม่นาน มีความสุขได้ไม่นาน เจอฉากนี้ความสุขหดหายเลย
แต่ ไหนๆ ก็ฝืนมาขนาดนี้ ไหนๆ ก็ทำมาขนาด ไหนๆ ก็ยอมมาขนาดนี้ และไหนๆ ก็รักมาจนขนาดนี้
ก็ว่าจะสู้ต่อแหละนะ จะขอเดินหน้าต่อไป (โดยหวังว่าจะมีวันนั้น ฮ่าๆ)
ก็จะมาระบายแค่นี้แหละครับ ขอบคุณที่อ่าน

kkimmkk
14th April 2014, 11:12
ขอให้โชคดีคับบบ

steroids
14th April 2014, 11:25
ผมเห็นคุณชีวิต วนเวียน มาหลายเดือน เลิกๆ คบๆ แล้วอีกอย่างผู้หญิงไม่ได้ให้ใจคุณเลย แค่หลอกเอาเงินไป

พอเค้ากลับมาดีหน่อยหัวใจก็ ฟุ พอเค้าไปคุยกะคนอื่น หัวใจก็เหี่ยว กลุ้มใจเสียใจ

ผมว่าคุณลองหยุดเฉยๆ อย่าปล่อยให้อารมณ์มาพาไป คุณลองคิดวิเคราะห์ดีๆ ครับ

ผมว่าคุณลองตีตัวออกห่างอยู่คนเด่วสักพัก มาอยู่กับเพื่อนจะรู้ว่ามันมีอิสระแค่ไหน

ุสุดท้ายผมอยากบอกว่า ชีวิตมันยังอีกยาวไกล ครับ ขอโทษที่พูดแรง

thaweesub
14th April 2014, 11:32
สู้ๆนะคับ ชีวิตต้องเดินหน้าต่อไป!

Shizuku
14th April 2014, 16:34
ผมเห็นคุณชีวิต วนเวียน มาหลายเดือน เลิกๆ คบๆ แล้วอีกอย่างผู้หญิงไม่ได้ให้ใจคุณเลย แค่หลอกเอาเงินไป

พอเค้ากลับมาดีหน่อยหัวใจก็ ฟุ พอเค้าไปคุยกะคนอื่น หัวใจก็เหี่ยว กลุ้มใจเสียใจ

ผมว่าคุณลองหยุดเฉยๆ อย่าปล่อยให้อารมณ์มาพาไป คุณลองคิดวิเคราะห์ดีๆ ครับ

ผมว่าคุณลองตีตัวออกห่างอยู่คนเด่วสักพัก มาอยู่กับเพื่อนจะรู้ว่ามันมีอิสระแค่ไหน

ุสุดท้ายผมอยากบอกว่า ชีวิตมันยังอีกยาวไกล ครับ ขอโทษที่พูดแรง

ขอบคุณมากครับ ผมรู้นะครับ ว่าควรทำยังไง ควรทำอะไร แต่ผมอาจจะแค่ "ยอมรับความจริงไม่ได้" แค่นั้นเอง

http://www.youtube.com/watch?v=mFLh3XDjsaM

qwerty2536
14th April 2014, 16:51
มาแบบเดียวก่ะผมเลยนะแต่ผมคงไม่ได้เอาเงินเอาอะไรไปแต่บางทีเขาก็ทำให้ผมสับสนมากๆว่าตกลงผมเหมือนจะมีความหมายแต่ก็ได้แค่เหมือน ใจหายตอนที่รู้ว่าก็มีอีกคนที่คุยอยู่เหมือนกันแต่ตอนแรกจะถอดใจแล้วแต่มันก็ทำไม่ได้อย่างน้อยได้คุยก่ะเขาทุกวันก็ยังดีเขาตอบกลับมาคำสองคำผมก็พอใจเพราะยังไงมันก็สิทธิของเขาหนิครับ ซึ่งเขามักจะบอกผมบ่อยว่าเหมือนไม่มีอะไรเลย เหมือนไม่รักเขา ไม่สนใจเขา ไม่ห่วงใยเขา แล้วชอบหาว่าผมไปคุยอยุก่ะคนอื่นทั้งที่ผมไม่เคยมี ไม่ค่อยจะฟังผมสักเท่าไหร่ซึ่งอันนี้แหละที่ผมรู้สึกเจ็บมากๆไม่รักผมไม่เป็นไรแต่อย่างน้อยเห็นสิ่งที่ผมทำบ้างก็ดี ผมไม่รู้เหมือนกันว่าสุดท้ายจะเป็นยังไงแต่ตอนนี้ผมขอทำทุกอย่างอย่างเต็มที่เพื่อถ้าสุดท้ายมันต้องจบก็ขอให้จบไม่อยากมานั่งเสียใจที่ทำได้ไม่เต็มที่ บางทีผมอาจจะเป็นเหมือนท่านที่แค่ยอมรับความจริงตอนนี้ยังไม่ไหว สู้ๆครับ

http://www.youtube.com/watch?v=fEFkUk_3p9M

Shizuku
14th April 2014, 20:20
มาแบบเดียวก่ะผมเลยนะแต่ผมคงไม่ได้เอาเงินเอาอะไรไปแต่บางทีเขาก็ทำให้ผมสับสนมากๆว่าตกลงผมเหมือนจะมีความหมายแต่ก็ได้แค่เหมือน ใจหายตอนที่รู้ว่าก็มีอีกคนที่คุยอยู่เหมือนกันแต่ตอนแรกจะถอดใจแล้วแต่มันก็ทำไม่ได้อย่างน้อยได้คุยก่ะเขาทุกวันก็ยังดีเขาตอบกลับมาคำสองคำผมก็พอใจเพราะยังไงมันก็สิทธิของเขาหนิครับ ซึ่งเขามักจะบอกผมบ่อยว่าเหมือนไม่มีอะไรเลย เหมือนไม่รักเขา ไม่สนใจเขา ไม่ห่วงใยเขา แล้วชอบหาว่าผมไปคุยอยุก่ะคนอื่นทั้งที่ผมไม่เคยมี ไม่ค่อยจะฟังผมสักเท่าไหร่ซึ่งอันนี้แหละที่ผมรู้สึกเจ็บมากๆไม่รักผมไม่เป็นไรแต่อย่างน้อยเห็นสิ่งที่ผมทำบ้างก็ดี ผมไม่รู้เหมือนกันว่าสุดท้ายจะเป็นยังไงแต่ตอนนี้ผมขอทำทุกอย่างอย่างเต็มที่เพื่อถ้าสุดท้ายมันต้องจบก็ขอให้จบไม่อยากมานั่งเสียใจที่ทำได้ไม่เต็มที่ บางทีผมอาจจะเป็นเหมือนท่านที่แค่ยอมรับความจริงตอนนี้ยังไม่ไหว สู้ๆครับ

http://www.youtube.com/watch?v=fEFkUk_3p9M
สู้ๆ เช่นกันครับ อย่างน้อยเราก็ทำเต็มที่แล้ว

rockohhh
14th April 2014, 20:23
http://www.youtube.com/watch?v=KxmRTiBBLuU
เพลงความหมายดี

This is my life

นี่คือชีวิตฉัน

its not what it was before

มันไม่เหมือนเดิม

all these feelings i've shared

นี่คือความรู้สึกที่ฉันมีหมดสื้น

and these are my dreams

และนี่คือความฝันของฉัน

that i'd never lived before

ที่ฉันไม่เคยมีโอกาสให้มันเป็นความจริง

somebody shake me

ขอใครสักคนมาเขย่าตัวฉัน

cuz i

เพราะฉัน

i must be sleeping

คงจะหลับอยู่ตอนนี้

now that we're here,

ขณะที่เราอยู่ตรงนี้

it's so far away

รู้สึกเหมือนว่าเรื่องนั้นอยู่ไกลลิบ

all the struggle we thought was in vain

การแข่งขันทั้งหลายที่เราคิดว่าเปล่าประโยชน์

all in the mistakes,

ความผิดทั้งหมด

one life contained

ในชีวิตของฉัน

they all finally start to go away

พวกมันจืดจางลงไปในที่สุด

now that we're here its so far away

ขณะที่เราอยู่ตรงนี้ทำให้มันอยู่ไกลห่าง

and i feel like i can face the day i can forgive

และฉันรู้สึกกล้าเผชิญวันนี้ ฉันสามารถให้อภัย

and i'm not ashamed to be the person that i am today

และฉันไม่อายสิ่งที่ฉันเป็นในวันนี้

these are my words

คำพูดเหล่านี้เป็นของฉัน

that i've never said before

ที่ฉันไม่เคยพูดออกไป

i think i'm doing okay

ฉันคิดว่ายังดูแลตัวตัวเองอย่างพอดี

and this is the smile

และนี่คือรอยยิ้ม

that i've never shown before

ที่ฉันไม่เคยแสดงออกมา

somebody shake me cuz i

ขอใครสักคนมาเขย่าตัวฉัน เพราะ

i must be sleeping

ฉันคงจะหลับอยู่ตอนนี้

รู้สึกเหมือนว่าเรื่องนั้นอยู่ไกลลิบ

all the struggle we thought was in vain

การแข่งขันทั้งหลายที่เราคิดว่าเปล่าประโยชน์

they all finally start to go away

now that we're here its so far away

ขณะที่เราอยู่ตรงนี้ทำให้มันอยู่ไกลห่าง

and i feel like i can face the day i can forgive

และฉันรู้สึกกล้าเผชิญวันนี้ ฉันสามารถให้อภัย

and i'm not ashamed to be the person that i am today

และฉันไม่อายสิ่งที่ฉันเป็นในวันนี้

i'm so afraid of waking

ฉันกลัวการตื่นขึ้นอย่างยิ่ง

please don't shake me

กรุณาอย่ามาเขย่าตัวฉัน

afraid of waking

กลัวการตื่นขึ้น

please don't shake me

กรุณาอย่ามาเขย่าตัวฉัน

and i'm not ashamed to be the person that

Blitzkrieg
14th April 2014, 20:39
สู้ๆนะครับ จขกท.

ปล.ผมเพิ่งอกหักมา T^T ผญ.หลอกให้เราคิดแล้วทิ้งเราไปดื้อๆ ผมเนี่ยมันโง่ชะมัด...

FarrellPete
14th April 2014, 21:57
มันยากนะ การที่จะตัดใจจากใครสักคนได้ ถึงแม้ว่าเราจะเป็นฝ่ายไป หรือเค้าก็แล้วแต่
เราต้องทนอยู่กับวงจรชีวิตเดิมๆ ที่มันไม่มีเค้าแล้ว ผมอยากให้คุณเลือกที่จะตัดใจ ตัดขาด
ทุกอย่างเกี่ยวกับเค้า ยากแต่ก็ทำได้ ทุกข์ตลอดที่คบกัน แล้วมันจะเรียกว่ารักได้ยังไง

Shizuku
14th April 2014, 22:42
สู้ๆนะครับ จขกท.

ปล.ผมเพิ่งอกหักมา T^T ผญ.หลอกให้เราคิดแล้วทิ้งเราไปดื้อๆ ผมเนี่ยมันโง่ชะมัด...

ผมอาจจะโง่กว่าท่านก็ได้นะ อย่าเศ้ราไปเลยครับ ฮ่าๆ
ไปหา EP. เก่าผมอ่านสิ ผมอาจจะเป็น ผช. ที่โง่ที่สุดก็ได้
สู้ๆ ครับ