PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยต่อหลายๆจอบ้างครับ ผมมีปัญหานิดหน่อย

bankkoker
14th April 2014, 11:41
คือผมต่อ2จอไว้ทำงาน และ ดูหนังบ้าง แต่เวลาดูหนังจอเดียวอยากให้อีกจอเป็น screensaver หรือ sleep อัตโนมัต เพราะไม่ได้ใช้ตอนดูหนังอะครับ พอจะมีวิธีไหม (ไม่เอาแบบ window+p สลับจอนะครับ)

suriyan007
16th April 2014, 00:08
ผมใช้อยู่ครับ 2 จอตลอดครับ จะทำ screensaver หรือ sleep อัตโนมัต อีกจอคงไม่ได้หลอกครับ เพาระว่าถ้าอีกจอ เป็น screensaver หรือ sleep อัตโนมัต อีกจอก็จะเป็นด้วยครับ เพราะมันเป็นคอมตัวเดียวกันครับ แนะนำให้ท่านกดปิดอีกจอที่ไม่ได้ใช้เอาครับ

หลือท่านอื่นมีวิธีแนะนำก็ได้นะครับ

11rd
16th April 2014, 00:38
DisplayFusion คงช่วยท่านได้

gintoki
16th April 2014, 00:42
ท่านก็ กดปิดอีกจอสิ...... ฮาๆ
ที่จริงเมื่ิก่อนผมก็ต่อสองจอบ่อยๆนะ จอคอมกับ lcd อะแล้วทีนี้สัดส่วนมันไม่เท่ากัน จอหนึ่งใหญ่กว่าอีกจอ เลยไปโหลดโปรแกรม มานี้แหละ ชื่อไรจำไม่ได้อะ โปรแกมมันมีหลายลูกเล่นเลยครับ ปรับ สัดส่วนของแต่ละจอก็ได้ วอเปเปอร์ ก็เปลี่ยน ให้ไม่เหมื่อนกันสองจิก็ได้ แต่ขอโทษจริงๆ ผมจำชื่อมันไม่ได้อะ