PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยดูสเปคคอมให้ผมหน่อยครับ

Demon-Hunter
15th April 2014, 21:59
CPU: Intel Core i5 4670K 3.4GHz
Motherboard: ASROCK Z87 PRO3
RAM: TEAM XTREEM LV DDR3 8GB*2
VGA: GIGABYTE GTX780Ti 3Fan OC
HDD: SEAGATE 1TB*2
Case: Aero Cool Xpredator Evil Devil Red Edition
PSU: SEASONIC M12II 850W
หมดนี่ก็ 50000 กว่า ถ้าผมเอาไว้เล่นเกม+ทำงาน(เล่นเกมซะส่วนใหญ่) ต้องปรับตรงไหนบ้างครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

swatcat
16th April 2014, 10:50
เอา HDD ออกหนึ่งตัว แล้วใส่ SSDแทนเลย ถ้าไม่เกินงบก็ใส่เพิ่มไปเลย หาซัก 160 ไม่ก็ 240 GB
นอกนั้น โอหมด

parisj007
16th April 2014, 11:08
ตามเม้นบนลง ssd ติดซิงค์เพิ่มจะได้ไม่ร้อง corsair h100i ก็ได้หรือชุดลมพวก v8gts

ArmyLight
16th April 2014, 13:31
ซื้อมาแล้วช่วยถ่ายรูปโชว์หน่อย อยากเห็นสเปกเทพ

16th April 2014, 14:13
เอา HDD ออกหนึ่งตัว แล้วใส่ SSDแทนเลย ถ้าไม่เกินงบก็ใส่เพิ่มไปเลย หาซัก 160 ไม่ก็ 240 GB
นอกนั้น โอหมด
คือเท่าที่ผมรู้ SSD จะไวกว่า HDD ใช่ปะครับ แต่ผมต้องการพื้นที่เยอะเอาไว้เก็บพวกอนิเมะอะครับ

16th April 2014, 14:15
ตามเม้นบนลง ssd ติดซิงค์เพิ่มจะได้ไม่ร้อง corsair h100i ก็ได้หรือชุดลมพวก v8gts
ไม่ต้องติดตั้งพวกชุดน้ำเหรอครับ?? แล้วมีร้านไหนที่ผมจะสั่งพวกชุดที่ผมว่าด้านบนได้มั่งปะครับ แนะนำหน่อยครับ พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลย

16th April 2014, 14:18
ซื้อมาแล้วช่วยถ่ายรูปโชว์หน่อย อยากเห็นสเปกเทพ
ได้ครับ รอจัดก่อน อิอิ

gkonline
17th April 2014, 19:39
ไม่ต้องติดตั้งพวกชุดน้ำเหรอครับ?? แล้วมีร้านไหนที่ผมจะสั่งพวกชุดที่ผมว่าด้านบนได้มั่งปะครับ แนะนำหน่อยครับ พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลย

ซื้อที่ไหนละครับ กรุงเทพ? พันทิพย์? Zeer? ถ้าตามปกติพันทิพย์ก็ Computeandmore Jedi TKCom ไรงี้ มีหมดแหละครับ
sink แล้วแต่ท่านจะพอใจเลย จัดKมาจะเล่นบล็อคน้ำแบบ2ตอนเอาไว้ OC ก็ไม่มีใครว่า spec ขนาดนี้ มีเงินมีทองเลือก sink สบายอยู่แล้ว

SSD เร็วกว่า HDD แบบจานแม่เหล็กเยอะครับ โหลดเกม โหลดวินโดว์ ทำงานบางอย่าง เร็วกว่าเห็นๆ
แต่ถ้าคิดว่าไม่ได้จำเป็นต้องใช้ ก็เลือกเอาพื้นที่ดีกว่าครับ ผมก็เป็นพวกบ้าเก็บหนัง HD เข้าใจอารม

18th April 2014, 02:15
ซื้อที่ไหนละครับ กรุงเทพ? พันทิพย์? Zeer? ถ้าตามปกติพันทิพย์ก็ Computeandmore Jedi TKCom ไรงี้ มีหมดแหละครับ
sink แล้วแต่ท่านจะพอใจเลย จัดKมาจะเล่นบล็อคน้ำแบบ2ตอนเอาไว้ OC ก็ไม่มีใครว่า spec ขนาดนี้ มีเงินมีทองเลือก sink สบายอยู่แล้ว

SSD เร็วกว่า HDD แบบจานแม่เหล็กเยอะครับ โหลดเกม โหลดวินโดว์ ทำงานบางอย่าง เร็วกว่าเห็นๆ
แต่ถ้าคิดว่าไม่ได้จำเป็นต้องใช้ ก็เลือกเอาพื้นที่ดีกว่าครับ ผมก็เป็นพวกบ้าเก็บหนัง HD เข้าใจอารม
ขอบคุณมากๆครับ ผมว่าจะจัดภายในเดือนนี้แหละครับ