PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไปดูโนอาห์มา(อาจจะสปอยด์นิดๆ) หรือ ไม่สปอยด์ ผมก็ไม่แน่ใจ

hades051
16th April 2014, 00:32
วันนี้ผมเพิ่งได้ไปดูโนอาห์รอบสามมิติครับ คนแน่นโรงเลย มาเข้าเรื่องกันดีกว่าครับ สำหรับคนที่คิดจะไปดูเรื่องโนอาห์ ถามว่าคุ้มค่ามั้ย ผมก็จะตอบว่าคุ้มครับ

ในช่วงต้นเรื่องจะเป็นออกแนวในการเล่าเรื่องการเดินทางอาจจะมีน่าเบื่อนิดๆ พอมาช่วงกลางจะเริ่มเข้าสู่ฉากต่อสู่ ฉากต่อสู้ไม่ได้ตระการตานะครับ ไม่ได้มีแอคชั่นหวือ

หวา ผมคิดว่ามันเรียบๆไปด้วยซ้ำแต่พอเข้าสู่โหมดดราม่าปุ๊บอันนี้ผมต้องยอมรับเลยว่าทำออกมาได้ดีมากๆ โดยการใช้ประเด็นครอบครัวเข้ามาเกี่ยวข้อง แล้วอีกอย่าง

คือ เรื่องนี้ภาพสวยครับ โดยเฉพาะฉากเล่าเรื่องนี่สวยมากครับ เหมือนดู national geographic ก็ไม่ปาน

แต่หนังก็มีข้อเสียเหมือนกันนะครับ คือหนังทำได้ดีในบทดราม่า ในส่วนอื่นๆเช่น ความโหดร้ายของมนุษย์ยังทำออกมาไม่ดีเท่าที่ควร แบบถ้าหนังเล่นจุดนี้หนักๆอีกผม

คิดว่าจะทำให้คนดูอินกับหนังสุดๆเลยครับ

เพิ่มเติม

ผมไปดูสามมิติมา แต่ผมไม่ค่อยรู้สึกว่าเป็นสามมิติเลย แบบผมลืมไปเลยว่าดูระบบสามมิตอยู่หรอวะ ประมาณเนี้ยครับ ผมว่าประหยัดตังดูระบบธรรมดาคุ้มค่ากว่านะครับ;)

ข้อดี
1.ตีบทแตกตรงดราม่า
2.ภาพสวยสุดๆ
3.นักแสดงแสดงสมบทบาทมาก

ข้อเสีย
1.ช่วงแรกๆยังไม่อินเท่าที่ควร แต่ช่วงหลังๆอิ๊นอิน
2.ช่วงแรกอาจจะน่าเบื่อไปนิด
3.แอบงงตัวละครนิดหนึ่ง

คะแนน: 7.9/10

อันนี้เพิ่งเขียนรีวิวครั้งแรกนะครับยังไงก็ขออภัยด้วย

ความคิดเห็นส่วนตัว

ชอบเอ็มม่า วัตสันมากๆๆๆๆๆๆๆ*・゜゚・*:.。..。.:*・'(*゚▽゚*)'・*:.。. .。.:*・゜゚・*:blush