PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดอย่างไรกับกระทู้ "แฟนผมจะท้องไหมครับ?"

ILoveJKG
16th April 2014, 12:03
ตั้งแต่ผมสิงสถิตบอร์ดนี้มา พักหลังๆมานี่เจอกระทู้ถามทำนองว่า "ทำแบบนี้แฟนผมจะท้องไหมครับ?" บ่อยมากๆ มันก็อดสงสัยไม่ได้ว่า ปัจจุบั้นนี้ระบบการเรียนการสอนมีการนำวิชาเพศศึกษาถูกบรรจุไว้ในหลักสูตร มีการสอนวิธีป้องกัน สอนถึงวิธีการใช้ถุงยางอนามัย รวมไปถึงสอนให้รู้จักการรักนวลสงวนตัวเพื่อป้องกันตั้งครรภ์ก่อนวัยอันควร ฯลฯ ในเมื่อโรงเรียนการสอนให้ความรู้ถึงขนาดนี้ ทำไมยังมีผู้ที่มาถามอีกว่า หลั่งนอกจะท้องไหมครับ??? บลาๆๆๆ แรกๆพอผมเห็นกระทู้เหล่านี้ผมก็ตอบคอมเม้นท์ให้ แต่หลังๆมาคำถามพวกนี้เริ่มเยอะ จนอดสงสัยไม่ได้จริงๆ ว่าเจ้าของกระทู้นั้นๆเป็นเด็กหรืออะไร ทำไมไม่มีความรู้เรื่องการป้องกันเลย???
ปล. เมื่อก่อนหมวด Love Health นี้เป็นหมวดที่เกี่ยวกับสุขภาพ แต่หลังๆมานี่กลายเป็นหมวด18+

pkill1994
16th April 2014, 12:05
มันก็เคยมีคนออกมาบ่นแบบ จขกท แล้วล่ะนะ

เมื่อนานมาแล้ว แต่มันก็ยังมีคนมาตั้งกระทู้แนวๆนั้นตามที่ จกขท พูดเหมือนเดิม

ทำใจๆ เพราะการศึกษาไทยมันล้มเหลวครับ :sweat

Aegis
16th April 2014, 12:06

emmaza
16th April 2014, 12:19
กลัวท้องแล้ว ึงเอากันทำห่าไรไม่เข้าใจ

FarrellPete
16th April 2014, 12:24
กลัวท้องแล้ว ึงเอากันทำห่าไรไม่เข้าใจ
ก็เด็กมัน เงี่_น

steroids
16th April 2014, 12:27
มันเป็น รสขาติชีวิต รูปแบบหนึ่ง สักวันคุณอาจจะเข้าใจมัน

ten1942
16th April 2014, 12:29
ผมมีอะไรกับแฟนไม่เคยใส่ถุงยางซักครั้ง แล้วเขาก็ไม่ท้องด้วย บางทีก็ผลัดกันรุก-รับ ใช้แค่วาสลีนนน

kurolykan
16th April 2014, 12:35
คิดไงกับกระทู้แบบนี้หรอ??

คำตอบคือ: ขี้เกียจคิดน่ะ หลังๆ เห็นก็ไม่เข้าไปอ่านแล้วล่ะ หรือไม่ก็ให้ใครปักมุดกระทู้ความรู้เกี่ยวกับตรงนี้ไปเลยไหม ทีนี้ใครตั้งก็เตะส่งไปอ่าน มากกว่านี้ขี้เกียจคิดแล้ว บางคนก็เข้าใจล่ะว่ากลุ้ม แต่ถุงยางน่ะถ้าใช้แล้วยังท้องก็ปล่อยเหอะ แต่ถ้าอยากเสี่ยงก็กรุณาเข้าใจไว้ว่า อสุจิมันอยู่รอดได้นานกว่าที่คุณคิดในช่องคลอด และมันไม่ได้หลั่งพร้อมจุด Climax เสมอไป มันเนียนมาได้ตลอดแม้ % จะน้อยก็ตาม

~FeaR~
16th April 2014, 13:27
ไม่ทราบว่าทำไมไม่ไปศึกษากันก่อนมีเพศสัมพันธ์ ? วัยรุ่นสมัยนี้ชอบทำแล้วคิด ไม่ได้ห่วงผลกระทบที่จะตามมาในภายหลังเลย

HeLinHeaVx
16th April 2014, 13:29
ผมก็ตั้งครับ ตรงๆ

CanDiiZ
16th April 2014, 13:39

ผมมีอะไรกับแฟนไม่เคยใส่ถุงยางซักครั้ง แล้วเขาก็ไม่ท้องด้วย บางทีก็ผลัดกันรุก-รับ ใช้แค่วาสลีนนน

:o

Johnniehut
16th April 2014, 13:41
พวกน้ำไม่มีอสุจิไง คิดไรมาก

tonrer
16th April 2014, 13:47

มันยังไงครับ 55555555555555

yedtamon57
16th April 2014, 13:51
ปิดเทอมครับ เข้าใจ .....

Screamoz
16th April 2014, 14:48
ตอนเอาไม่คิด 55+

ILoveJKG
16th April 2014, 14:50
ผมไม่ได้มีอคตินะครับ แต่ผม "งง" ตรงที่บ้านเราเขาสอนเพศศึกษาตั้งแต่ชั้นประถม แต่วัยรุ่นสมัยนี้ยังตั้งคำถามทำนองนี้อยู่อีก ผมอยากให้มีระบบ Mod ดูแลกระทู้พวกนี้ย้ายให้ไปอยู่ในที่เดียวกัน จะเป็นกระทู้ปักมงปักหมุดปักตระไคร้อะไรก็ตามแต่ ผมว่ามันน่าจะดีกว่านะครับ

ballba
16th April 2014, 20:33
จริงๆเขาก็มีสอนเพศศึกษาแต่เด็กหละ แต่คงไม่ได้เจาะลึกขนาดนั้น เช่น วิธีไม่ใส่ถุงไม่ให้ท้อง เพราะตำราไม่เคยสอนในทางที่ผิดๆและในทางที่ไม่ดี ทำให้ขาสดมาตั้งตำถาม

แต่บางคนก็มาถามแบบไม่น่าถาม โดยเฉพาะเหยียบอสุจิแล้วแฟนท้องอะไรเนี่ย ล้อยันลูกจบป.โท 555555+

nunt77
16th April 2014, 20:41
บอกตรงๆ นะครับ สังคมไทยเราไม่ค่อยยอมรับสิ่งเหล่านี้นะครับ

ครูเวลาสอนมักจะไม่เต็มใจที่จะสอน เพราะคิดว่าเป็นการส่งเสริมเด็กที่ไม่ดี

ทำให้เด็กเกิดค่านิยมผิดๆ ในเรื่องเพศ พอเกิดปัญหาก็โทษเด็กครับ ทั้งๆที่ความผิดพลาดเหล่านี้มีปัญหาจากผู้ใหญ่เองที่ไม่ให้ความรู้เรื่องนี้

ผมก็คิดว่าคนที่กล้ามาขอคำปรึกษาบางทีก็น่าเห็นใจนะครับ เมื่อเกิดปัญหาไม่รู้จะระบายตรงไหนก็ลงตรงนี้

clean1447
16th April 2014, 20:47
ต้องถามกลับ ก่อนทำ ทำไม ไม่คิดก่อนว่าจะเกิดอะไร

พอหลังทำแล้วมาถามว่า ท้องไหม ถ้าใช้ถุง ยังไง 80% ไม่ท้องอยู่แล้ว

suppermama
16th April 2014, 21:00
โดยเฉพาะเหยียบอสุจิแล้วแฟนท้องอะไรเนี่ย ล้อยันลูกจบป.โท 555555+

อันนี้เคยอ่านนะ 55 กระทู่เป็นปีแล้ว :rofl

Nohara_Shinosuke
16th April 2014, 21:04

:o

ผมเห้นข่าวนี้เเล้วก้นะ เดียวนี้มันกลายเป้นความภูมิใจกันเเล้วหรอเรื่อองเเบเนีย

bar25246
16th April 2014, 21:07
เพราะเวลาผู้ใหญ่สอน เอะอะ ก็รักนวลสงวนตัวอ่ะครับ ยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุ เวลาเด็กมันอยากรู้มันเลยลอง ไม่สอนเด็กว่าถ้าจะเ...ด กันให้ทำยังไง ป้องกันยังไง แล้วก็ชอบกระแดะว่าเมืองพุทธๆ ไม่เห็นมันเกี่ยวกันตรงไหน พระพุทธเจ้าก็มีเมียเหมือนกัน ....

ning445
16th April 2014, 21:21
ตอนทำไม่คิด พอเสร็จนี่มาคิดกันจัง

sukamoto
16th April 2014, 21:41
เรื่องปกติผมยังทำเลย และก็ยอมรับว่าชอบนะ....พลาดก็ต้องรับผิดชอบนะ อนาคตก็เสียนะไม่ใช่แค่คนเดียวแต่หลายคน....แต่ถ้าทำงานแล้วมีเงินแล้วยังไงก็ได้....ไม่ได้บอกว่าไม่ให้ทำแต่คิดดูเอาว่าจะรับผิดชอบได้ไหมถ้ามันพลาดขึ้นมา....ไม่ต้องรีบหรอกครับทำงานจะมีซักกี่คนก็ได้(แต่มั่วมากก็ตายได้เลยนะ) คบเป็นคนๆสบายใจกว่าไม่ต้องมานั่งระแวง แต่ถ้ามันไม่ไหวก็ไปจีบตามผับหรือหาซื้อเอา......................เรื่องจริงไม่มีนิยายและโลกในจินตนาการครับ

windows
16th April 2014, 21:48
คือ ได้เรียนวิชาสุขะกันกันด้วยเหรอครับ :)
ร.ร.ผมดูหน้าให้คะแนนอะ
ส่วนใหญ่จะรู้เรื่องแบบนี้มาจากครูชีวะน่ะครับ

Zereros
16th April 2014, 21:59
ในความคิดผมนะครับ
ผมว่า
วันหลังก็ตั้งกระทู้ถามกันก่อนก็ดีนะครับว่า "การที่เด้กวัยรุ่นไปมีอะไรกันมันควรรึไม่?"
ไม่ใช่มีอะไรกันจนเสร็จแล้วค่อยมาถามด้วยคำถามโง่ๆแบบนี้

ILoveJKG
16th April 2014, 22:05
สมมุติเรามีครอบครัวมีลูก แล้ววันดีคืนดีเกิดลูกของเราไปมีอะไรกัน แล้วฝ่ายหญิงท้องขึ้นมา ไม่ใช่เด็กจะงานงอกคนเดียวนะครับ พ่อแม่เด็ก(ชาย)ก็งานเข้าไปด้วย โดนอีกฝ่ายฟ้องร้องดำเนินคดีเรียกค่าเสียหายกันอ่วม ผมเห็นคดีแบบนี้มาเยอะมาก แล้วผมก็มาเจอกระทู้ถามทำนอง"ไม่ใส่ถุง แตกนอก แฟนจะท้องไหมครับ" ผมก็เลยอดคิดไม่ได้ว่า เอ...ในเมื่อเดี๋ยวนี้ทางโรงเรียนเขาก็มีการสอนเรื่องเพศศึกษา มีการสอนเรื่องการใช้ถุงยางอนามัย แต่วัยรุ่นสมัยนี้ทำไมมันไม่เอาความรู้เหล่านี้ไปใช้กันเลย พอพวกกระนี้ไปมีอะไรกันแล้วไม่ป้องกัน(ไม่ใช้ถุงยางอนามัย)แล้วก็มานั่งเครียดภายหลัง ผมละ งง จริงๆ พับผ่า!!!
ปล. ก็ใส่ถุงมันไม่มันส์ ต้อง ยสตน เท่านั้น : มิตรสหายท่านหนึ่ง
มีถั่วไหม? : มิตรสหายอีกท่านหนึ่ง

yedtamon57
17th April 2014, 11:53
คือ ได้เรียนวิชาสุขะกันกันด้วยเหรอครับ :)
ร.ร.ผมดูหน้าให้คะแนนอะ
ส่วนใหญ่จะรู้เรื่องแบบนี้มาจากครูชีวะน่ะครับ

โรงเรียนผมแจกถุงยางมาให้เป่าเล่น (ถุงยางที่หมดอายุแล้วอ่ะน่ะ) สอนวิธีใส่ด้วย มีวิธีใส่แบบผู้หญิงใส่ให้ด้วยแบบใช้ปากใส่อ่ะ ตอนนั้น ม.ต้น
แต่เขาก็เอารูปแบบ โรคติดต่อทางเพศมาให้ดู แบบเละๆอ่ะ ดูจนเอียนเลย แล้วก็เปิดบ่อยมา คลอดลูกอ่ะ แล้วก็เปิดพวกทำแท้งให้ดูด้วย เล่นซ่ะหำหด .....

Pop_PeR
17th April 2014, 22:20
จริงๆเขาก็มีสอนเพศศึกษาแต่เด็กหละ แต่คงไม่ได้เจาะลึกขนาดนั้น เช่น วิธีไม่ใส่ถุงไม่ให้ท้อง เพราะตำราไม่เคยสอนในทางที่ผิดๆและในทางที่ไม่ดี ทำให้ขาสดมาตั้งตำถาม

แต่บางคนก็มาถามแบบไม่น่าถาม โดยเฉพาะเหยียบอสุจิแล้วแฟนท้องอะไรเนี่ย ล้อยันลูกจบป.โท 555555+

อุ๊บ บ บบ ฮา ~!! ว่าเเต่ ถามจริง ต้องมีซักกระทู้ที่ ได้เป็น พ่อคนเเล้ว เย๊อะจริงไรจริง