PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณอยากให้ DotA2 ขายแผ่นแท้ขายคีย์แท้ หรือให้ เล่นฟรี!!

ขยะสังคม
23rd September 2011, 20:40
ขายคี - ผู้เล่นลงทุนนิดหน่อย ตัดปัญหา เกรียนรกโลก ไปได้ถึง99% เพราะเกรียนร้านคงอด(คงจะสนุกขึ้นเยอะ)

เล่นฟรี - ปัญหาเกรียนร้าน kak noob kuy คงยังตามมา กระตุกต่อม Drama ใน DotA2 (คงสนุกไม่ต่างจาก Dotaเดิมเลย)

ส่วนข้าพเจ้าอยากให้ซื้อคี เกมมันจะไม่สนุก ถ้าเกรียนร้านแซกซึมเข้ามาเล่นด้วย
ให้มันไปเติมเงินเกมออนไลน์เน่าๆ ต่อไป เกมออนไลน์คุณภาพอย่าให้เกรียนมันมาทำลายอีกเลย

คุณสมบัติเกรียน
- ไม่รู้จักคำว่า "ทีมWork"
- เปนตัวถ่วงทีม เรียกง่ายๆ ATM
- มีโลกส่วนตัวสูงส่ง ไม่สนใจว่าใครจะเป็นยังไง ขอเพียงได้ทำตามใจต้องการ
- โดนฆ่า พิมด่าฝ่ายตรงข้ามทันที
- เห็นท่าสู้ไม่ไหวพูดขึ้นว่า i her por mung die แล้วกดออกทันที...

เสียเงินยังไงก็มีเกรียนครับมีหมด
มีน้อย ดีกว่ามีเยอะ ที่ผมพูดส่วนใหญ่เป็น เกรียนร้าน เพราะพวกนี้แพร่เชื่อโรคอย่างรวดเร็ว มันเล่นแล้ว มันชวนเพื่อนมันมาเกรียนแข่งกันอีก
ส่วนเกรียนมีเงินอยู่บ้าน มันมีเงินซื้อ มีเงินอัพคอม ก่อให้มันเล่นไป แต่คงน้อยมากๆ ในตรงนี้ ไม่น่าห่วงเลยเรื่อง เกรียนอยู่บ้าน

ถ้าแม้เสียเงินไอดีล่ะ 300 ก่อคงไม่มีร้านไหน ลงทุนซื้อให้เล่นหรอก เพราะเกมฟรีมาเยอะแยะ เกรียนชอบด้วย pb xshot sf (มันคิดว่าโลกมีเกมอยู่แค่นี้)
แม้เจ้าของร้านบอก เอาเงินมา 300 จะซื้อไอดีให้เล่น DotA2 เกรียนคงตอบว่า โห้ 300 เอาไปซื้อบัตรเติม Sf ดีก่า(ความคิดมันน่าจะเปนแบบนี้)
ถึงมันซื้อ 300 ก่อต้องมานั้งจ่ายค่า ช.ม. อีก เพราะคอมบ้านเกรียน90% กาก แต่ถึงจะดี ก่อคงทำอะไรไม่เปน

poomshift
23rd September 2011, 20:42
ซื้อคีย์แท้ ครับ ของฟรีเกรียนเยอะ

eyazawa2456
23rd September 2011, 20:44
ยังไงก็ได้นะสำหรับผม

salerde
23rd September 2011, 20:50
เกมส์แบบนี้ เกรียนไม่พลาดหรอก ไงก็ต้องซื้อคีย์
ถ้าเล่นฟรี Noob ถ้าจะเยอะ

Mustas
23rd September 2011, 20:51
ผม ตายแล้วก็ด่า แต่ด่าแบบ ฮาๆ + ด่าตัวเองด้วย = =

Cpt.Price
23rd September 2011, 21:31
อยากให้ขายสัก 799 จะดีมาก ไม่ก็ 1000 + ไปเลย เกรียนจะได้บอกว่า ไม่มีตังสเปกสูงอีก เดว ไปซื็อ true money เติม PB ดีกว่า

moamoa2
23rd September 2011, 21:35
ถึงจะฟรีหรือขายยังไงก็มีเกรียนอยู่ดี

เกรียนมีตังก็มีถมไป ส่วนผมไม่เกรียนแต่ไม่มีตัง

สัก300ยังพอทน500+ผมว่าเก็บตังซื้อเกมส์แผ่นแท้ยังคุ้มกว่าอีก:beee

อีกอย่างถึงฟรีผมก็ว่ามีร้านเกมส์ส่วนน้อยเท่านั้นแหละที่จะมีเกมส์นี้ถ้าคนไม่ไปแนะนำ

เพราะร้านเกมส์ส่วนใหญ่ไม่รู้จัก "Steam" ยกตัว team fortress 2 เล่นฟรีแต่ไม่มีร้านเกมส์ลงเกมส์นี้เลย

icehayha
23rd September 2011, 21:37
อยากให้ขายสัก 799 จะดีมาก ไม่ก็ 1000 + ไปเลย เกรียนจะได้บอกว่า ไม่มีตังสเปกสูงอีก เดว ไปซื็อ true money เติม PB ดีกว่า

เห็นด้ววยครับแต่ผมว่าให้มันเป็นเหมือนdotaเหมือนเดิมก้ได้แล้วแต่จะคิดแต่ผมว่าเสียเงินดีหว่าสัก200-300พอเกรียนไหนซื้อมาได้แต่ยังเกรียนด่าชาวบ้านก็แบนipเครื่อง****ไปเลยดีไหม

Cpt.Price
23rd September 2011, 21:43
น่าจะมีโหมด Free

ซึ่งจะมีระบบ mute player ไม่ก็ Vote kick

แล้วพอห้องไหนว่างก็จอย เข้ามาระหว่างเล่นได้ ถ้ามีจะดีมาก

ถ้ามีกันเกรียนได้พอตัวเลยแหละ

Hippogriff
23rd September 2011, 21:46
เสียเงินยังไงก็มีเกรียนครับมีหมด

Sora-Sora
23rd September 2011, 21:55

+1 !!

เห็นด้วยกะท่านมากๆ

popone11
23rd September 2011, 21:57
คีย์ แท้ ครับ แน่นอน กว่าเกมส์เมอร์ ตัวจริง ต้องคีย์ แท้ครับ ฮ่า ฮ่า ผมคนนึงล่ะ

Matizano
24th September 2011, 08:06
ยังไงมันก็น้อย ถ้าปล่อยฟรีมีเกรียน 100 คน มันก็เล่นได้ทั้ง 100 คน แต่ถ้าเสียเงิน ใน100 คน จะซื้อถึง 50 คนหรือเปล่าเถอะ

ส่วนผมอยกให้ขายที่ราคา 9.99$ ราคากำลังดี หรือ 14.99 ก็ยังได้

soodsood
24th September 2011, 09:21
ไม่มีอะไรปิดกั้นเกรียนได้หรอกครับ
อยู่ที่บุญและวาสนา ว่าจะเจอเกรียนเยอะหรือน้อยในแต่ละวันครับ
......ต้องทำใจครับ :dash

gafiled1
24th September 2011, 10:20
ซื้อคีย์แท้ ครับ เกรียนน้อยเทพเยาะ

petchzahoho
24th September 2011, 17:40
หากโลกนี้ไม่มีเกรียนเล่นด้วย เกมที่เราเล่นกันอาจจะไม่มีรสชาติเลยก็ได้นะ

Matizano
24th September 2011, 17:47
หากโลกนี้ไม่มีเกรียนเล่นด้วย เกมที่เราเล่นกันอาจจะไม่มีรสชาติเลยก็ได้นะ
ตั้งแต่ผมเล่นเกมมา ไม่รุ้กี่เกมต่อกี่เกมส์ ผมเห็นสิ่งที่ทำให้เกมเสียรสชาติ หรือหมดความสนุกได้ ก็มี โปร และ เกรียนนี่แหละ

บอกตรงๆ ไม่เคยได้รับความสนุก หรือรุ้สึกดีซักครั้งเวลาเล่นแล้วเจอเกรียน ไม่ว่าจะเกมอะไร ถ้าเจอแล้วทนได้ก็เล่นต่อ ถ้าทนไม่ได้ก็เลิก เปลี่ยนแมพหรือเปลี่ยนเกม

7421
24th September 2011, 18:08
ไม่มีประโยชน์หรอกครับ จะราคาไหนก็แล้วแต่ พวกเกรียนกากนู๊บ มันเข้ามาได้หมด

มีวิธีเดียวครับ คือให้เซิร์ฟเว่อตัวเกมไม่ระบบแชแนลล็อคระดับผู้เล่น ผมว่าวิธีนี่อะเวิร์คที่สุด

[ เช่นตอนที่ยังเป็น UCG ยังจำกันได้ไหมครับ ตัว Battle Net แชแนล TCG Lv.30 , 40 , 50 ขลังมากครับ เล่นเป็นกันทุกคนไม่มีนู๊บเลย ] อีกอย่างคือไม่สามารถเติมเงินได้จึงดีตรงนี้

พอเปลี่ยนมาเป็น TCG แบบปัจจุบันก็จบเห่ทันที มีเิติมเงิน Tour 1 ที่ว่าโหด ก็เจอโดนเฟิสแล้วเอ๊าต์มาแล้วครับพี่น้อง

ส่วนคำตอบผมนะ : ฟรีดีกว่า เราอยากเล่นยังไง คนอื่นเขาก็อยากเล่นเหมือนเรา ฐานะทุกคนไม่เท่ากัน เราคนจนเราเข้าใจ ..

lunaluna
24th September 2011, 18:10
มีทีมลงทัวเล่น ไม่เจอเกรียนอยู่แล้ว !

Pong
24th September 2011, 18:17
น่าจะมีเซิฟฟรีกับไม่ฟรีนะจะได้หมดปัญหา

deathnote007za
24th September 2011, 19:29
ถ้าฟรี...มันต้องมีขายไอเทมหรือสิทธิพิเศษหลายๆอย่างให้คนซื้อเหมือนเดิม เพราะต้องเสียเงินในการพัฒนามากคงไม่ทำแล้วแจกฟรีหรอก

ถ้าขาย...ตัดขาดกันเลยไม่ต้องเสียเงินซื้อสิทธิพิเศษต่างๆยกเว้น DLC
อ้างอิงจากหลายๆเกม

...ถ้าใช้ VAC คงหายห่วงจะช้าหรือเร็วยังไงก็ไม่รอด

gafiled1
24th September 2011, 19:34
ถ้าฟรี...มันต้องมีขายไอเทมหรือสิทธิพิเศษหลายๆอย่างให้คนซื้อเหมือนเดิม เพราะต้องเสียเงินในการพัฒนามากคงไม่ทำแล้วแจกฟรีหรอก

ถ้าขาย...ตัดขาดกันเลยไม่ต้องเสียเงินซื้อสิทธิพิเศษต่างๆยกเว้น DLC
อ้างอิงจากหลายๆเกม

...ถ้าใช้ VAC คงหายห่วงจะช้าหรือเร็วยังไงก็ไม่รอด

vac โหดเล่นเเบนเกมเลย