PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแนะนำอนิเมะทีสิ รายละเอียดด้านใน

dewmilan
17th April 2014, 06:54
พอดีดูอนิเมะไปหลายเรื่องแล้วแต่ไม่มีเรื่องไหนโดนใจสักที :sweat

1.ไม่เอาพระเอกเก่งเวอร์/บุคลิกฮาเร็ม

2.นางเอกแบบ นิสัยเด็ดเดี่ยวเสมอต้นเสมอปลาย แสดงความรวักในแบบอื่น หรือเป็นตัวของตัวเองนอกจากทำตัวอ่อนปวกเปียกเวลาเจอคนที่ชอบ

3.หรือจะเป็นแบบ นางเอกครอบครองพระเอกไว้คนเดี่ยวอะไรประมาณนี้

4.ไม่เป็นแนวโมบิลสูท หรือ เมืองจักรกล เมืองอนาคต

5.เป็นแนวแก็ก ตลกก็ดี แต่ต้องจบด้วยแบบเลิฟๆ ดราม่า หรือ โรแมนซ์ก่ะได้

6.พระเอกจีบนางเอกนะ ให้ความสนใจตลอดไรเงี่ย

ไม่มีก็ขอคล้ายๆก็ได้นะไม่เอาโรคจิตนะซาดิสก์นะ

ขอบพระคุณเป็นอย่างมาก ที่สละเวลาอันมีค่าของพวกท่านมาแนะนำ หรือมีความคิดยังไงก็คอมเม้นเลย

deathwhisper123
17th April 2014, 08:19
เป็นเพราะผมไร้ความสามารถ หรือเพราะผมไม่เคยแจอแบบนั้นเน้อ สไตล์ที่ว่านี่มัน L/C ทั้งนั้นเบย

Sukitte ii na Yo

ผมรู้แค่เรื่องนี้แหละครับ พระเอกประมาณว่า เป็นเด็กม. ปลาย สนใจแต่นางเอง แล้วก็ได้ใจนางเอกไปครอง

kurolykan
17th April 2014, 08:34
อ่านคุณสมบัติไป 5 ข้อ เรื่องแรกที่นึกขึ้นได้คือ บันทึกมรณะ Mirai nikki :sweat

ผมแนะนำให้คุณไปหาเรื่อง Horimiya มาอ่านเอาล่ะกัน ย้ำว่าหาอ่านเน้อ ส่วนเมะ ผมว่าคุณสเป็คเป็น Genre มาดีกว่าไหม เท่าที่อ่านมาเหมือนจะหาแนวรักๆ แต่ไม่เอาฮาเร็มซะมากกว่า พุดจริงๆ จัดสเป็คแบบนี้ผมนึกไม่ค่อยออก

หรือคุณจะลองดู zetsuen no tempest เรื่องนี้ผมก็ว่าโอเคในระดับหนึ่ง เรื่องเริ่มต้นที่ความแค้น แต่จะจบลงอย่าง Happy End จบยังไงตามดูเอา

หรือคุณจะลองหันมาเสพแนววัยรุ่นใสๆเอาใจแม่ยกแบบเบาๆ อย่าง Kimi to boku ก็ได้นะเรื่องนี้ผมว่าดูเพลินเหมือนกัน

Hoozuki no Reitetsu ส่วนเรื่องนี้ดูเพลินในแบบนรกๆ เรื่องราวของโฮสุกิ เลขาของเอ็นมะหรือท่านยมบาลนั่นเอง เรื่องนี้กับ Kimi to boku ไม่เกี่ยวกับที่คุณ Request มาซักข้อ เพราะหานางเอกไม่เจอ (ฮา)

หรือคุณจะเอาเรื่อง B gata H kei เรื่องของนางเอกที่ตั้งเป้าว่าจะฟันผู้ชาย 100 คน (ความคิดน้องๆนัง Panty แต่ขานั้นฟันพระเอก(??)เป็นคนที่ 1000) แต่พระเอกเรื่องนี้เป็นคนสุดแสนจะธรรมดาๆ จนได้ฉายาว่า ยามาดะ(จากนางเอก)

อีกเรื่องที่น่าดูมากๆ Chihayafuru เรื่องราวของคนเล่นไพ่คารุตะ มาแล้ว 2ซีซั่น ซีซั่นละ 26ตอน หรือจะเอาเรื่อง Kaichou wa Maid sama ก็แล้วแต่ลองๆ ดูไปเรื่อยๆครับผมขี้เกียจคุ้ยหา เอาที่แค่พอนึกออกตอนนี้แหละ

ป.ล. ไม่ตรงกับที่ขอมาเลย :sweat

Noname1
17th April 2014, 09:12
ตอนแรกผมก็จะแนะนำล่ะนะ แต่พออ่านครบทุกคน มันขัดกันหมดเลยอะครับ มันเลยหายากซักนิด

คือประมาณว่า ผมคิดได้เยอะแล้วนะ ตั้งแต่ที่อ่านมาแต่เจอ ข้อ 4 กับ 5 นี้ เรื่องที่ผมคิดกลายเป็น 0 หมดเลย =w=

Scarlet Rain
17th April 2014, 13:55
Boku no Pico
School Day
Mirai Nikki
Pupa
Shiki
Deadman wonderland
Elfen Lied

/// me เผ่น!!

havefirst
17th April 2014, 14:03
ผมว่า Accel World นะ ดูแล้ว ไว้ใจแฟนเลยครับ

Scarlet Rain
17th April 2014, 14:16
ผมว่า Accel World นะ ดูแล้ว ไว้ใจแฟนเลยครับ

โลลิหัวแดงผมจองแล้วนะครับ :p

plafe
17th April 2014, 14:33
Toradora .....
Servant x Service
Monogatari ทั้ง 1 และ 2

DeathAngeL
17th April 2014, 14:40
Anime ที่ไม่ใช้แนวฮาเลมหายากนะครับ

Johnniehut
17th April 2014, 14:55
เรื่องนี้ตอบโจทย์นะครับ

Higurashi no Naku Koro ni

มีครบทุกข้อ

parisj007
17th April 2014, 14:59
Btoom คับ 555

dewmilan
17th April 2014, 16:43
ตอนแรกผมก็จะแนะนำล่ะนะ แต่พออ่านครบทุกคน มันขัดกันหมดเลยอะครับ มันเลยหายากซักนิด

คือประมาณว่า ผมคิดได้เยอะแล้วนะ ตั้งแต่ที่อ่านมาแต่เจอ ข้อ 4 กับ 5 นี้ เรื่องที่ผมคิดกลายเป็น 0 หมดเลย =w=

ลองบอกมาก็ได้นะคับ ผมขอแค่คล้ายๆก็ได้นะ

Noname1
17th April 2014, 19:10
อ่างั้นก็ได้ครับ

เริ่มจาก

Tonagura - ขัดกับข้อ 3
Bounen no Xamdou - ขัดกับข้อ 3,4,5,6
Sora wo Miageru Shoujo no Hitomi ni Utsuru Sekai - ขัดกับข้อ 1(พระเอกเก่ง),6
Inukami - ขัดกับข้อ 1(บุคลิกฮาเร็ม)
Shining Tears x Wind - ขัดกับข้อ 3,4,6
Isekai no Seikishi Monogatari - ขัดกันทุกข้อ ยกเว้น ข้อ 5 (แต่แนะนำครับสนุก)
Otome Yokai Zakuro - ขัดกับข้อ 6
Utawarerumono - ขัดกับข้อ 2,3,6
Hantsuki - ขัดกับข้อ 3
Kamisama no Inai Nichiyoubi - ขัดกันทุกข้อ ยกเว้นข้อ 4 (เพราะเรื่องนี้ไม่มีพระเอก)

ส่วนที่เพิ่งคิดได้เมื่อกี้
Mamoru kun ni Megami no Shukufuku wo! - ตรงตามที่ จขกทสั่งเลยครับ ไม่มีขัดกันซักข้อ แต่นางเอกเป็นคนปกป้องพระเอกนะ
Mayoi Neko Overrun - น่าจะครบตามที่สั่งนะครับ
Fortune Arterial Akai Yakusoku - สมบูรณ์ทุกประการ ตามที่สั่ง

เท่าที่อยู่ในเครื่องนะครับ ยังไม่ได้ไปแงะ HDD สำรองเช็ค :blush

pretty_odddd
17th April 2014, 22:46
Hatsukoi Limited ล่ะว่าไง เยี่ยมเลยนะเรื่องนี้ แต่มีหลายคู่

helos
18th April 2014, 08:09
อ่านคุณสมบัติไป 5 ข้อ เรื่องแรกที่นึกขึ้นได้คือ บันทึกมรณะ Mirai nikki :sweat

ผมแนะนำให้คุณไปหาเรื่อง Horimiya มาอ่านเอาล่ะกัน ย้ำว่าหาอ่านเน้อ ส่วนเมะ ผมว่าคุณสเป็คเป็น Genre มาดีกว่าไหม เท่าที่อ่านมาเหมือนจะหาแนวรักๆ แต่ไม่เอาฮาเร็มซะมากกว่า พุดจริงๆ จัดสเป็คแบบนี้ผมนึกไม่ค่อยออก

หรือคุณจะลองดู zetsuen no tempest เรื่องนี้ผมก็ว่าโอเคในระดับหนึ่ง เรื่องเริ่มต้นที่ความแค้น แต่จะจบลงอย่าง Happy End จบยังไงตามดูเอา

หรือคุณจะลองหันมาเสพแนววัยรุ่นใสๆเอาใจแม่ยกแบบเบาๆ อย่าง Kimi to boku ก็ได้นะเรื่องนี้ผมว่าดูเพลินเหมือนกัน

Hoozuki no Reitetsu ส่วนเรื่องนี้ดูเพลินในแบบนรกๆ เรื่องราวของโฮสุกิ เลขาของเอ็นมะหรือท่านยมบาลนั่นเอง เรื่องนี้กับ Kimi to boku ไม่เกี่ยวกับที่คุณ Request มาซักข้อ เพราะหานางเอกไม่เจอ (ฮา)

หรือคุณจะเอาเรื่อง B gata H kei เรื่องของนางเอกที่ตั้งเป้าว่าจะฟันผู้ชาย 100 คน (ความคิดน้องๆนัง Panty แต่ขานั้นฟันพระเอก(??)เป็นคนที่ 1000) แต่พระเอกเรื่องนี้เป็นคนสุดแสนจะธรรมดาๆ จนได้ฉายาว่า ยามาดะ(จากนางเอก)

อีกเรื่องที่น่าดูมากๆ Chihayafuru เรื่องราวของคนเล่นไพ่คารุตะ มาแล้ว 2ซีซั่น ซีซั่นละ 26ตอน หรือจะเอาเรื่อง Kaichou wa Maid sama ก็แล้วแต่ลองๆ ดูไปเรื่อยๆครับผมขี้เกียจคุ้ยหา เอาที่แค่พอนึกออกตอนนี้แหละ

ป.ล. ไม่ตรงกับที่ขอมาเลย :sweat

b taka h kei นางเอกชื่อยามาดะ ให้ฉายาพระเอกว่าเชอร์รี่บอยต่างหากครับ
แนะนำเหมือนกัน เนื้อเรื่องเหมือนจะหื่นที่นางเอกหวังจะฟันผู้ชายโดยตั้งเป้าจะเอาพระเอกเป็นคนแรก
แต่แก่นของเรื่องคือจะสอนว่าการมี sex มันไม่ได้ง่ายแบบนั้น มันต้องผ่านอะไรหลายๆอย่าง
การ์ตูนคอเมดี้เรทริดหน่อย แต่แง่คิดดีมากครับ

sanookun
18th April 2014, 08:37
Golden Time

dewmilan
18th April 2014, 17:40
Golden Time

เรื่องนี้โดนใจ

ILoVePaNgYa
18th April 2014, 17:50
date a live น่าจะเข้าหลายข้อยู่นะ

allenkheel
18th April 2014, 18:01

version anime ^^