PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามหน่อยเรื่องการเปลี่ยนไปเล่นเครื่องดนตรีอื่น

duchyzaza
23rd September 2011, 21:04
ขอถามหน่อยผม เล่น '' กลอง'' อยู่้้เเล้วถ้าผมจะหัดไปเล่นพวก ''คีย์บอร์ด เสเเคช loop'' มันจะต้องเริ่มก้าวใหม่ตั้งเเต่ต้นเลยใช่ไหมครับ - -
พวกเพลงยังงี้อ่ะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=ZPUZwriSX4M&feature=channel_video_title

EvilSoul
23rd September 2011, 21:09
แน่นอนสิครับ ผมเล่นคารีเนต แล้วญาติให้กีต้ามา ผมก็ต้องเริ่มต้นใหม่ (อยากเล่นไวโอลินจัง -.-)
เล่นเป็นเยอะๆก็ดีนะ *3*

SoNy009
23rd September 2011, 23:33
จริงๆมันจะได้ประสบการณ์จากเครื่องดนตรีเก่าๆได้น่ะครับ
ถ้าเล่นกลอง มาก่อน ก็จะได้เรื่องจังหวะ

สำหรับผมทุกอย่างมันช่วยได้หมด ผมเล่นกีต้าร์ไปเล่นคีบอร์ด มีส่วนช่วยได้เยอะเลย

Klamblack A
24th September 2011, 00:11
ไม่หรอกครับ ถ้าจังหวะแม่นแล้ว จะเล่นอะไรก็ไม่ค่อยยากหรอกครับ

joeguitarist
25th September 2011, 20:07
หัดเครื่องดนตรีชิ้นแรกที่เราเล่นมักจะยากอ่ะครับ แต่เครื่องดนตรีชิ้นต่อไปมันจะง่ายขึ้นเยอะครับ

starscream
1st November 2011, 20:46
ไม่หรอกครับ ถ้าจังหวะแม่นแล้ว จะเล่นอะไรก็ไม่ค่อยยากหรอกครับ
จริงครับ ถ้าคุณเข้าใจจังหวะและทฤษฎีก็ไม่ยากครับ จะไปเล่นเปียโน ไวโอลิน หรือแม้กระทั่งดนตรีไทยก็เล่นได้หมด(อันนี้ต้องประยุกต์นิดหน่อยครับ)