PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยเจอเกรียนแบบนี้บ้างในร้านเกม? หรือมันเป็นเรื่องปกติ?

Arjack Taylor
17th April 2014, 17:47
แรกๆที่ผมเล่นผมจะได้ยินเสียงทุบคีย์บอร์ดประจำ และก็บ่นว่า "ฮุ้ย" ดังๆ ผมไม่ค่อยสนใจเท่าไร มาพักหลังๆนี่หนักขึ้นเรื่อยและผมก็เริ่มสังเกตดูว่าใครกันที่ทุบ คนที่ทุึบเป็นคนที่ผมเคยมองว่าเป็นคนที่เรียบร้อยมาก เงียบๆ พูดเบาๆ ผมกับเพื่อนก็พูดพร้อมกันเ้ลยว่า คนนี้เรียบร้อยจริงๆ ต่างจากพวกเล่นเกมคนอื่น แต่พอได้มาจับเกมฟีฟ่าเท่านั้นแหละ โวยวายและทุบคีย์บอร์ดบ่อยมาก บางทีถึงกับตกใจ ผมไปเล่าให้เพื่อนคนที่เคยเห็นบอกว่าเขาทำแบบนี้จริงๆมันก็ไม่เชื่อ ผมพามันมาเล่นเกมในร้านอีกทีและคอยสังเกตดู ไม่ถึง 10 นาทีได้เจอซะ เปรี้ยง 555+ มันถึงกับอึ้ง บางทีเพื่อนอีกคนเล่าว่า นั่งเล่นอยู่ดีๆมีโยนจอยทิ้งด้วย
ปล. ผมเป็นคนเล่นเกมไม่กี่ร้านในโคราช จะอยู่แต่ร้านนี้ประจำ ไม่ขอเอ่ยชื่อละกัน ไปที่อื่นก็ไม่เคยเจอ

Fuzzy
17th April 2014, 17:56
บางทีผมก็เคยเป็นนะ แบบว่าเล่นเกมแล้วมันอินจัด อยากจะชนะเหลือเกิน พอมีอะไรไม่ถูกใจกำลังจะแพ้ก็ระเบิดเหมือนกัน 5555555

นั่งด่าเพื่อนใน teamspeak ไปเรื่อย พอจบเกมแพ้ชนะก็ดีกัน

emmaza
17th April 2014, 18:02
มันเป็นอารมณ์แบบสู้เขาไม่ได้ทำทุกทางก็สู้ไม่ได้

suppermama
17th April 2014, 18:03
ผมว่าพวกนี้เล่นเกมผิดวัตถุประสงค์นะครับ เกมมีไว้ให้ความสุข
เล่นไปด่า ทุบไป มีความสุขตรงไหน มาเพิ่มความทุกข์ในชีวิตอย่างนั้นหรือ?

eAthenaTH
17th April 2014, 18:24
ผมว่าพวกนี้เล่นเกมผิดวัตถุประสงค์นะครับ เกมมีไว้ให้ความสุข
เล่นไปด่า ทุบไป มีความสุขตรงไหน มาเพิ่มความทุกข์ในชีวิตอย่างนั้นหรือ?

เขาอาจจะเป็นคนที่จริงจังกับชีวิตก็ได้ครับ
แต่ก็จริงอย่างที่ท่านว่า "เกมส์มีไว้คลายเครียด เล่นเพื่อความสนุก"

damkapee
17th April 2014, 18:34
ก็มันน่าหงุดหงิดนะ เวลาที่แพ้อะ ยิ่งเป็นเกมออนไลน์ด้วยนี่ยิ่งเข้าไปใหญ่เลย
พอเล่นไปเล่นมามี คำว่า noob จากฝ่ายตรงข้ามโผล่มานี่ แถบอยากจะฆ่ามันทิ้งเลย

JamiesMc'Avoid
17th April 2014, 18:38
ยังไม่เข้าขั้นเกรียนครับ เกรียนจริงต้องพิงเก้าอี้เรา ดูเราเล่น
บอกว่าเราควรออกไอเทมนั้น อัพสกิลนี้ พอเราตายก็โห่เราว่าเราไม่เชื่อมัน 55555.

FarrellPete
17th April 2014, 18:45
ถ้าผมเป็นเจ้าของร้านนี่จะตบหัวทิ่มเลย
ของพังหมด

pinkie pie
17th April 2014, 19:00
ก็แล้วแต่นะครับว่าเกรียนของแต่ละคนนี่หมายความว่าไง สำหรับผมยังไม่ถือว่าเกรียนนะแค่ไม่รู้จักควบคุมอารมณ์

ning445
17th April 2014, 19:20
เจอประจำบางทีผมก็นั่งหัวเราะด้วยซ้ำ
ยกตัวอย่างเลย Dota2 เนี้ยเหละเล่นๆ แพ้ ทำทุกอย่างก็สู้ไม่ได้ มันฆ่าเอาๆ แล้วก็ตู้มกลายเป็นโกโก้ครั้น :D

swarthz01
17th April 2014, 21:05
ยังไม่เข้าขั้นเกรียนครับ เกรียนจริงต้องพิงเก้าอี้เรา ดูเราเล่น
บอกว่าเราควรออกไอเทมนั้น อัพสกิลนี้ พอเราตายก็โห่เราว่าเราไม่เชื่อมัน 55555.

จริงครับ ผมชอบเรียกว่าพวกลูกกรอก คือมันมายืนกระซิบนั่นนี่ข้างๆไหล่เราอะ พี่ทำไมไม่ไปทางนั้นอ่ะ พี่ทำไมไม่ตีอันนี้อะ คิดในใจคือ -ุ เล่นเป็นไง เล่นไม่เป็นไม่มานั่งเล่นหรอก

แต่หลังๆเน็ตตามบ้านแรงแล้วผมเลยเล่นที่บ้านหมดปัญหานี้ไป

clean1447
17th April 2014, 21:19
ไม่รู้ดิ เพราะ หลังๆ เล่นที่บ้าน ที่ร้าน นานๆ ไปที แต่ก็เจอประจำ พวกทุบคียบอร์ด แล้วมาบอก คียบอร์ด ร้านนี้ห่วย ( สะใจตรงที่เจ้าของร้านมาบ่น แล้ว..ึง จะมาเล่นร้านนี้ทำไม )

บางร้าน ถึงขนาด คืนเงิน และไล่ ออกจากร้านไปเลย

และมีอีก พวกที่มาบอก ออกโน้น ออกนี้ ( พึ่งจับ MOBA ยังไม่ถึง 5 นาที จะเอาอะไรมาก )

หลังๆ เลยเล่นแต่พวก แนวภาพ น่ารักๆ อย่าง Pangya ไม่ก็ MStar แต่บางครั้ง ก็เจออยู่ดี

อย่าง Mstar เล่นแบบ Kill All Team แน่นอน คนที่เคยเล่นจะรู้ว่า คนลำบากสุด คือคนสุดท้าย ที่ถ้าพลาด ก็ Kill All Team
และในที่สุด นักเลงคียบอร์ด ก็บังเกิด มันบอก "อะไรหว่า แค่นี้ก็พลาด ตัวถ่วงแท้ๆ" คิดในใจ "ถ้า..ึง ไม่พลาด มันก็ไม่มาถึง ..ู.หรอก"
พอคะแนน ออก สรุป ไอ้นักเลงคียบอร์ด มันได้คะแนนต่ำสุดในทีม แล้วมาบ่นต่อว่า เกมส์ห่วย เล่นก็ยาก ( ยากก็ผีอ่ะดิ ที่แกเล่นมันคือ ง่ายมาก )

VaproHonoR
17th April 2014, 21:30
http://www.youtube.com/watch?v=qZVhbzBCd2w&index=2&list=FLcUvUX0J_kIru2otHbYuCLg

nunt77
17th April 2014, 21:31
ผมก็เคยเป็นนะครับ ตอนเล่นเกมแพ้หลายๆรอบ
แต่ตอนหลังก็ใช้สูตรช่วย ปัญหาก็ลดลง
เล่นเกมเครียดทำไม

id_iuoiuo
17th April 2014, 22:06
สมัยนี้ไม่ใช่สมัยที่ เล่นเกมส์ผ่านด่านแล้วจะสนุกคับ สมัยนี้ เกมส์จะสนุกก็ต่อเมื่อคนอื่นแพ้และเราชนะ

Johnniehut
17th April 2014, 22:18
แหม่ ฟีฟ่าซะด้วย สงสัยยิงว่าว 555+

#อยากรวยให้ค้าขาย #อยากชิบหาบให้ตีบวก

purinatjr
18th April 2014, 03:31
เกมส์มันมีไว้สำหรับคลายเครียดครับ
อยากจะทำอะไรก็ทำ ไม่มีใครว่า
เพราะฉะนั้นก็ปล่อย ๆ เค้าไปครับ
[แต่ถ้ามากเกินไปก็ไม่ดีนะครับ เพราะมันเป็นที่สาธารณะ]

iPoweRx
18th April 2014, 13:53
ทำลายข้าวของ เกลียดมากเลย มันทำให้คีบอร์ดพัง กับไอ้พวกกินขนมรดคีบอร์ด นิสัยแย่มาก

NightMare01
18th April 2014, 14:45
แรกๆที่ผมเล่นผมจะได้ยินเสียงทุบคีย์บอร์ดประจำ และก็บ่นว่า "ฮุ้ย" ดังๆ ผมไม่ค่อยสนใจเท่าไร มาพักหลังๆนี่หนักขึ้นเรื่อยและผมก็เริ่มสังเกตดูว่าใครกันที่ทุบ คนที่ทุึบเป็นคนที่ผมเคยมองว่าเป็นคนที่เรียบร้อยมาก เงียบๆ พูดเบาๆ ผมกับเพื่อนก็พูดพร้อมกันเ้ลยว่า คนนี้เรียบร้อยจริงๆ ต่างจากพวกเล่นเกมคนอื่น แต่พอได้มาจับเกมฟีฟ่าเท่านั้นแหละ โวยวายและทุบคีย์บอร์ดบ่อยมาก บางทีถึงกับตกใจ ผมไปเล่าให้เพื่อนคนที่เคยเห็นบอกว่าเขาทำแบบนี้จริงๆมันก็ไม่เชื่อ ผมพามันมาเล่นเกมในร้านอีกทีและคอยสังเกตดู ไม่ถึง 10 นาทีได้เจอซะ เปรี้ยง 555+ มันถึงกับอึ้ง บางทีเพื่อนอีกคนเล่าว่า นั่งเล่นอยู่ดีๆมีโยนจอยทิ้งด้วย
ปล. ผมเป็นคนเล่นเกมไม่กี่ร้านในโคราช จะอยู่แต่ร้านนี้ประจำ ไม่ขอเอ่ยชื่อละกัน ไปที่อื่นก็ไม่เคยเจอ

ร้าน Hybrid Man รึเปล่าครับ 5555

my dath
18th April 2014, 22:05
เป็นร้านผมตบหัวิ่มเลยนะครับ พวกเสียงดังรบกวรคนอื่นกับพวกทำลายข้าวของเนี่ย เบล็กลิสห้ามเข้าเล่นอีกเลย

boomslan03
18th April 2014, 22:10
เกมฟุตบอลมันเป็นเกมดึงสันดานที่ก้าวร้าวของคนออกมาครับ ปกติผมเป็นคนที่เงียบๆ นะ แต่เวลายิงไม่เข้าเมื่อไหร่ต่อยจอคอมก็ยังเคย 55555

เกมฟุตบอลมันช่างลึกลับยิ่งนัก เหมือนมีพลังแฝง

ปล. ผมเล่นที่บ้าน