PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาตามหาหนังครับ

pug1
17th April 2014, 21:20
คือวันนี้ผมเพิ่งไปดู trancendence ของป๋าเดปป์มาอะครับ แล้วแบบว่าอยากได้แนวนี้อีก
คือเป็นประมาณว่า แฟนตาซึ+ความรักซึ้งๆหน่อยอะครับ ฉากบู๊ไม่ต้องมากก้ได้ครับ
ตัวอย่างเช่น
1.up site down
2.About time
3.Butterfly Effect
4.Lovely bones

ปล.ไม่เอาตระกูล twilight นะครับ แหะๆ ขอบคุณมากครับ

gintoki
18th April 2014, 01:04
พอได้ไหมครับ

Vanilla Sky งงนะ เอาจริง!!

The Truman Show เรื่องนี้ จิม แครี่ แสดงได้สุดยอดมากๆ

Face/Off

Inception

Perfume: The Story of a Murderer น้ำหอมมนุษย์

Big Fish สุดยอด

Sweeney Todd: The Demon Barber of Fleet Street หนังเฮียเดป ผมว่ามันดูเวอร์ๆดี จิตหน่อยๆ

District 9

V for Vendetta

I, Robot

Eagle Eye

Looper

The Fifth Element ไซไซในตำนานนน

Source Code สุดยอด!!!

Edward Scissorhands หนังเฮียเดปอีกละ ...เล่นได้ดูน่ารักดี

The Prestige ช่วงแรกๆจะดราม่ามาก หนังๆนิ ถึงจะไซไซของแท้!!

Frequency เรื่องนี้ เป็นความรักระหว่างพ่อและลูก คร้ายๆ แนวๆ Butterfly Effect เปลี่ยนอดีต

The Island เรื่องนี้สุดยอด

(500) Days of Summer

The Great Gatsby

Drive ผมชอบ... สีในหนังมันหยังกับอยู่ในอวกาศเลย

The Secret Life of Walter Mitty หนังไหม่หนึ่งเดียวที่ไม่ควรพลาด!!!

Ghost หนังผีปั้นหม้อ 55

The Curious Case of Benjamin Button

Chocolat

Midnight in Paris

และอนิเมชั้น ที่ผมคิดว่าโรแมนติกมากๆ

Up แค่เจอฉากแรกก็ทำให้น้ำตาครอละ

pug1
18th April 2014, 01:22
พอได้ไหมครับ

Vanilla Sky งงนะ เอาจริง!!

The Truman Show เรื่องนี้ จิม แครี่ แสดงได้สุดยอดมากๆ

Face/Off

Inception

Perfume: The Story of a Murderer น้ำหอมมนุษย์

Big Fish สุดยอด

Sweeney Todd: The Demon Barber of Fleet Street หนังเฮียเดป ผมว่ามันดูเวอร์ๆดี จิตหน่อยๆ

District 9

V for Vendetta

I, Robot

Eagle Eye

Looper

The Fifth Element ไซไซในตำนานนน

Source Code สุดยอด!!!

Edward Scissorhands หนังเฮียเดปอีกละ ...เล่นได้ดูน่ารักดี

The Prestige ช่วงแรกๆจะดราม่ามาก หนังๆนิ ถึงจะไซไซของแท้!!

Frequency เรื่องนี้ เป็นความรักระหว่างพ่อและลูก คร้ายๆ แนวๆ Butterfly Effect เปลี่ยนอดีต

The Island เรื่องนี้สุดยอด

(500) Days of Summer

The Great Gatsby

Drive ผมชอบ... สีในหนังมันหยังกับอยู่ในอวกาศเลย

The Secret Life of Walter Mitty หนังไหม่หนึ่งเดียวที่ไม่ควรพลาด!!!

Ghost หนังผีปั้นหม้อ 55

The Curious Case of Benjamin Button

Chocolat

Midnight in Paris

และอนิเมชั้น ที่ผมคิดว่าโรแมนติกมากๆ

Up แค่เจอฉากแรกก็ทำให้น้ำตาครอละ

โห จัดเต็มเลยท่าน หลายเรื่องในีน้ผมก็เคยดูแล้วครับ แต่ก็ขอบคุณมากครับ

helos
18th April 2014, 08:12
อ้าว trancendence นี่แฟนตาซีหรอกเหรอ
ไอ้ผมก็นึกว่าไซไฟปรัชญา
กำลังจะไปดูอยู่เนี่ย

pug1
18th April 2014, 22:47
อ้าว trancendence นี่แฟนตาซีหรอกเหรอ
ไอ้ผมก็นึกว่าไซไฟปรัชญา
กำลังจะไปดูอยู่เนี่ย
เอ่อ ขอโทษครับ ผมใช้คำผิดไปหน่อย มันก็เป็นไซไฟ-แฟนตาซีอะครับ เน้นการดำเนินเรื่อง+การแสดงอารมของตัวละคร

แต่ที่ผมเลือกใช้คำว่าแฟนตาซี เพราะแลดูมันจะเข้าใจง่ายดีอะครับ

BoonTew
19th April 2014, 12:11
The fall

Mirror mask

Bigfish

Stardust

where the wild things are

cirque du soleil