PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Need for Speed ซิ่งเต็มสปีดแค้น Review

$3MiFiN@L$
17th April 2014, 23:08
Need for Speed

http://www.majorcineplex.com/wp-content/uploads/2013/12/Need-for-speed-poster.jpg?28ac2e

หนังเกี่ยวกับรถเรื่องที่เท่าไรไม่รู้ไม่ได้นับ แต่ถ้าแข่งรถใต้ดินคงจะเรื่องที่ 5 ได้แล้วมั้ง(มั่วนะครับ555) ถือว่าแข่งกว่า Fast
เยอะเลยต่อให้ใส่เกี่ยวกับแก้แค้นก็เถอะ มีขับไล่จับกับรถตำรวจ 2 รอบ แข่งรถ 3 รอบ วิ่งรถข้ามประเทศภาคอีก The Run
เหมือน EA จะเข้ามาเกี่ยวเยอะเลยเหมือนกัน บางฉากก็โคตรจะคลาสิกก็มีให้เห็น ส่วน Effect กับ Action ก็ทำได้ดีอยู่
ก็ไม่น่าเกลียดเท่าไรนะ แต่บทนี้สุดๆ ไม่ได้เรื่องเท่าไรออกจะน่าเบื่อไม่มีอะไรเท่าไรเดาทางได้เลย แต่ที่สุดๆของเรื่อง คือ
จะเห็นรถระด้บเมพๆ ทั้งนั้นอย่าง Ford Mustang Shelby GT500(2013)เป็นรถตัวหลักของเรื่อง แล้วก็รถ AC*อื่นๆ
Benz SLR McLaren ของDino Brewster(Dominic Cooper นักแสดงที่มีชื่อที่สุดในเรื่องละ) แล้วก็มาถึงรถ SC**
รถ HL ของเรื่องอีกคน Koenigsegg Agera R รถต้นเรื่องเลยรุ่นนี้ Lamborghini Sesto Elemento, Spano GTA
Bugatti Veyron, McLaren F-1, Saleen S-7 รถ SC 6 คันที่เห็นใน trailer แล้วก็มีรถSUVดังๆ อย่าง Hammer
ตบท้ายด้วย Ford Mustang 2015(สวยเวอร์เลย) แล้วก็มีรถที่แพงที่สุดในโลกมีให้ได้ยิน Lamborghini Veneno
แต่ก็ไม่แน่ใจว่าใช่รุ่นนี้มั้ย ใครได้ยินก็มายืนยันให้ผมด้วยนะ ความยาวก็ 2 ชม.นิดๆ มีตลกเยอะดีแนะนำดู soundtrack

สรุปคะแนน 6/10 บทผมให้แค่ 2/10 ที่เหลือรถเลยจริงๆ แต่เหมือนจะเอาภาคดังๆอย่าง wanted รวมในหนังด้วย
ถ้าจะดูแข่งรถแล้วคิดว่า Fast มันไม่แข่งรถแล้วแนะนำให้ดูเรื่องนี้เลยอยู่บนรถ 1ชม.ครึ่งตูดแฉะนึกถึง Transporter
เลย บวกเพลงประกอบให้ 1 คะแนน Roads Untraveled ของ LP อัลบั้มล่าสุดกับ Butterflies & Hurricanes
ของ Muse ใครอยากดูรถหรูๆแรงๆ แนะนำให้ไปดูคุ้มเลย ความรู้สึกเหมือนเล่น NFS แล้วในหนังเห็นมีเล่นบน PS3

Ps. Transcendence ผมจะดูอาทิตหน้าใครรอผมรีวิวก็รอได้เลย
*AS = American Car
**SC = Super Car

https://www.youtube.com/watch?v=7DOQvYZECcI

rockohhh
18th April 2014, 09:32
คล้ายๆ the run

nunt77
18th April 2014, 10:07
สังเกตวันฉายดีๆ วันฉายที่ 17 เมษา
ฉายแล้วจริงหรอ

$3MiFiN@L$
18th April 2014, 15:42
คล้ายๆ the run

ถูกครับเหมือนจะใช้ The Run เป็นธีมเนื้อจริงๆ อย่างว่าภาค The Run มันเอามาทำเป็นหนังได้อยู่แล้วแต่ไม่รู้ EA คิดอะไร
ไม่รู้กลัวไม่ใช่ NFS เลยจัดหนัก แถมจับยัด most wanted มาด้วยเลย(พวกเพื่อนพระเอกนั้นแหละ)

สังเกตวันฉายดีๆ วันฉายที่ 17 เมษา
ฉายแล้วจริงหรอ

มันชนกับ Transcendence ด้วยแหละครับเลยแถมหลังสงกรานต์ด้วยคนเลยสนใจน้อยไม่รู้ก็ไม่แปลก
ตอนแรกกะจะฉายพร้อมๆ US แต่ไปๆมาๆฉายหลังเป็นเดือนเลย

youthgts
18th April 2014, 17:37
7/10 ครับ

มีฉากฮาๆเยอะอยู่ ฉากแข่งรถมันสะใจดี รถงามมาก เนื้อเรื่องก็ไม่มีไรมากประมาณว่าล้างแค้น เอาคืน โดนตามล่า นางเอกน่ารักดี

mooshirogane
18th April 2014, 19:37
นางเอก Imogen Poots เคยเล่นเรื่อง 28 weeks later มาก่อนผมล่ะอย่างชอบเลย

takumi619
19th April 2014, 17:57
พอได้อยู่ครับ

harnibal409
23rd April 2014, 17:36
ดูมาแล้วครับวันนี้ มันมากครับได้อารมแบบแข่งรถจริงๆ เป็นหนังแข่งรถเรื่องแรกที่ผมเห็นที่กล้าเอารถราคาหลายล้านมาชนกันพัง ระเบิดแบบเป็นชิ้นๆ
อีกอย่างถ้าใครไปดูหนังที่เมเจอร์รังสิตเราไม่จำเป็นต้องซื้อขนมหรือน้ำที่โรงหนังก็ได้วันนี้ผมซื้อเลย์กับเป๊ปซี่จากเซเว่นข้างๆเข้าไปกินแบบสบายๆโดยไม่มีใครรู้แม้แต่คนในโรง อิอิ

Jokker
24th April 2014, 03:43
ไปดูมามะวาน หนังโอเค ครับ สนุก ตื่นเต้น รถสวยฉากดี แต่มีบางตอนเนิบ และ แอบกาตูนๆไปนิด
ส่วน นางเอก น่ารักและมีเสน่ห์มาก หนังดีใช้ได้...ดูได้ ครับ 3.75 เต็ม 5 :thank

Jokker
24th April 2014, 03:48
อย่าง เจ้าของกระทู้ว่า บท ไม่เนียน .. วันนี้เพิ่งดู transcendence มาแต่เดวรอ จขกท รีวิวดีกว่ส จะรอนะคับ.