PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เข้า Google.com Facebook.com Youtube.com ไม่ได้

englishdog
18th April 2014, 21:38
สวัสดีครับ พอดีผมลงวินโดวส์ใหม่แล้วเข้าหน้าเว็ปพวกนี้ไม่ได้อะครับ
มันจะมีป๊อปอัพเด้งขึ้นมาว่า

หน้าเว็ปที่ www.youtube.com แจ้งว่า:

WARNING! Your Flash Player may be out of date. Please
update to continue

พอกดตกลงมันจะเข้าไปให้เราอัพเดท Flash Player แต่พอกดเข้าไปแล้วตั้ดตั้งแล้ว
มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ ยังเข้าหน้าเว็ปไม่ได้เหมือนเดิม ผมควรทำอย่างไรดีครับ

ขอบคุณครับ

chikuva
18th April 2014, 21:44
โดนไวรัสครับ ให้เปลี่ยน dns โดยด่วนครับ

englishdog
18th April 2014, 21:53
โดนไวรัสครับ ให้เปลี่ยน dns โดยด่วนครับ

dns คืออะไรครับพี่ แก้ไขยังไงครับ