PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ฝากChannelแคสเกมครับ

a44d359789
19th April 2014, 11:04
สวัสดีครับผมชื้อ มอส นะครับเป็นนักแคสเกมครับ

Channelของผมแคสเกมแบบจริงจังเกมที่ผมเล่นต้องจบแน่นอนครับ ผมแคสเกมบนPc,Ps4,และXboxoneครับ
https://www.youtube.com/user/jakkrit19 ยังไงผมก็อยากจะให้ทุกคนดูผลงานของผมก่อนครับก่อนตัดสินใจ
ผมไม่คิดที่จะแคสตามใคร ผมเปิดChannelของผมด้วยตัวผมเองและที่ผมเปิดChannelก็เพราะอยากที่จะแบ่งความรู้ของเกมที่ผมมีให้กับทุกคน

ชอบกด"like"ใช่กด"subscribe"กด"share"ด้วยนะครับเพื่อเป็นกำลังใจให้กับผม

ผมรับคำติชมของทุกๆคนนะครับไม่อยากสร้างศัตรูแต่อยากสร้างสังคมเกมที่ทุกคนยอมรับว่าเกมไม่เคยทำร้ายใคร

ขอขอบคุณทุกท่านที่เสียสละเวลามาอ่านและชมผลงานผมครับ

ปล.ผมแคสเกมBioshock infinite กับ Lego:the hobbit อยู่ครับ

nunt77
19th April 2014, 11:10
ดูแล้วก็ดีนะครับ หายากนะคนไทยที่มาแคชเกม
ที่เห็นๆ ผ่านมามีแต่ฝรั่ง อย่าถอดใจละสูู้ๆ นะ

a44d359789
19th April 2014, 14:07
ดูแล้วก็ดีนะครับ หายากนะคนไทยที่มาแคชเกม
ที่เห็นๆ ผ่านมามีแต่ฝรั่ง อย่าถอดใจละสูู้ๆ นะ

ขอบคุณครับ ผมจะพยามๆไม่ให้แพ้ฝรั่งเลย

manshinoda
19th April 2014, 14:52
มีเครื่องทั้งสองเลยหรอเนี้ยะ สุดยอดดดดดดด

a44d359789
19th April 2014, 15:19
มีเครื่องทั้งสองเลยหรอเนี้ยะ สุดยอดดดดดดด
:answerผมเก็บเงินซื้อและใช้เงินของที่สะสมเพื่อซื้อเกมมาซื้อเครื่องครับ

ปล.1 ขอพ่อด้วย30เปอร์:rofl
ปล.2 เจ้าของร้านใจดีลดให้200บาทแนะ(เครื่องละ100บาท:sweat)

4iKunG
19th April 2014, 16:50
ตอนแรกกก็นึกว่าจะพูดไปเล่นไป 5555

แบบนี้ก็โอเคครับดูเนื้อเรื่องเอา

อยากเล่น Infamous second son โครตตตต แต่ผมมีแต่คอม...

กดซับตะไคร้แล้วนะครับ5555

ดูจากการแคชแล้ว คุณไม่ค่อยเก่งภาษา Eng ใช่ไหมครับ 555

หรือผมดูผิดก็ขอโทษด้วย55

AmpereMomo
19th April 2014, 17:03
ทำไมไม่พูดล่ะครับ??? นักแคสเกมที่จะดึงดูดคนได้ต้องพูดคุยกับคนดูด้วยนะครับ แบบนี้ก็เหมือนกับวิดิโอธรรมดาดาษๆนั่นแหละครับ นึกกถึงดีเจเวลาพูดกับผู้ฟังอ่ะครับว่าพูดยังไงจะซื้อใจคนดูได้ ถ้าคลิปหน้ามามีเสียงพากย์ พากย์ดีผมช่วยแชร์เลยยยยยย -0- สู้ๆครับ

a44d359789
19th April 2014, 17:17
ทำไมไม่พูดล่ะครับ??? นักแคสเกมที่จะดึงดูดคนได้ต้องพูดคุยกับคนดูด้วยนะครับ แบบนี้ก็เหมือนกับวิดิโอธรรมดาดาษๆนั่นแหละครับ นึกกถึงดีเจเวลาพูดกับผู้ฟังอ่ะครับว่าพูดยังไงจะซื้อใจคนดูได้ ถ้าคลิปหน้ามามีเสียงพากย์ พากย์ดีผมช่วยแชร์เลยยยยยย -0- สู้ๆครับ

มันเป็นช่วงที่ผมรู่สึกท้อและเกลียดเสียงตัวเองครับเลยกะจะเล่นแบบฝรั่งครับที่ไม่พูดเลยครับ ถ้าอยากให้เล่นใหม่ก็ได้นะครับไม่ว่ากัน

ส่วนThe hobbit ผมไม่เคยดูและไม่รู้เรื่องของหนังเรื่องนี้เลยไม่อยากพูดเพราะถ้าผมพูดมั่วๆออกไปจะไปทำให้แฟนหนังThe hobbitมาต่อว่าผมได้ครับ

AmpereMomo
19th April 2014, 17:21
ในมุมมองของผมนะครับ ผมว่าการที่เราไม่รู้เนื้อเรื่องของเกมมันน่าสนุกออกเวลาเราไม่รู้เราก็ลุ้นว่ามันจะเป็นยังไงถ้าเราพูดไปรู้ซะหมดเปลือกทั้งคุณและคนดูก็คงไม่ตื้นเต้นผมคิดว่าคงมีหลายๆคนที่ยังไม่เคยได้เล่นไม่ได้ดูหนังเรื่องนี้ แต่พวกเค้าก็น่าจะสนุกไปกับคุณได้นะครับ ^^

jengdexinw
19th April 2014, 17:23
โอดีๆครับสนับสนุน

a44d359789
19th April 2014, 17:42
ในมุมมองของผมนะครับ ผมว่าการที่เราไม่รู้เนื้อเรื่องของเกมมันน่าสนุกออกเวลาเราไม่รู้เราก็ลุ้นว่ามันจะเป็นยังไงถ้าเราพูดไปรู้ซะหมดเปลือกทั้งคุณและคนดูก็คงไม่ตื้นเต้นผมคิดว่าคงมีหลายๆคนที่ยังไม่เคยได้เล่นไม่ได้ดูหนังเรื่องนี้ แต่พวกเค้าก็น่าจะสนุกไปกับคุณได้นะครับ ^^

ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำครับ แต่ไม่เป็นไรผมเป็นพวกอินกะเกมต่อให้เล่นมาสัก1000ครั้งหรือรู้เรื่องหมดผมก็จะทำเป็นไม่รู้ครับ เห็ดได้ง่ายๆเลยBioshockที่ผมเล่นผมทำเป็นเดิมมั่วจนไปเจอเควสรองแต่อันที่จริงผมรู้อยู่แล้วว่ามี

a44d359789
19th April 2014, 19:23
ดูจากการแคชแล้ว คุณไม่ค่อยเก่งภาษา Eng ใช่ไหมครับ 555

:answerผมพอได้ครับแต่ไม่ถึงกับแปลได้หมดเลย ส่วนมากก็จะใช้สัญชาตญาณ+เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในเกมหรือผมนึกว่าผมเป็นตัวเอกในเกมแล้วพูดออกมาครับ:dance