PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สรุปว่าผมเบื่อแฟนหรือผมเจ้าชูกันแน่

kimasd555
20th April 2014, 13:58
คือตั้งแต่ผมมีแฟนมาผมไม่เคยนอกใจแฟนเลยครับ แต่มีคนนี้คือคนล่า เพราะผมกับแฟนอยู่ด้วยกันแล้ว(อาย18ทั้งคู่)แบบหมั้นกันอ่าครับแฟนผมไม่ได้ท้องนะ แต่ผมอยากอยู่ดับเค้าเฉยๆ
เรื่องมีอยู่ว่าเราสองคนอยุ่ด้วยกันมา9เดือนและผมดีใจมากที่ได้อยู่ด้วยกัน ที่ผ่านมา9เดือนผมกับแฟนผมนิสัยไม่เคยเหมือนกันเลยครับ แฟนผมงี้มากกกกกกกกกกกกก เพราะว่าผมพูดอะไรไปแฟนผมเค้าไม่เคยทำตามเลย เพราะคำที่ผมพูดไปต่างๆนาๆเป็นเรื่องที่ผมหวังดีทั้งนั้น แต่เค้ากลับคิดเป็นว่าผมชอบดุเค้า เค้าเลยโกรธผม มีหลายเรื่องมากๆที่เราเข้ากันไม่ได้เลย ผมพยายามเปลี่ยนจากนิสัยใจร้อน จนผมเปลี่ยนนิสัยได้ แต่เค้าไม่เคยเปลี่ยนนิสัยงี้เง่าของเค้าเลย เค้าอ้างว่าเค้าเป็นของเค้าอย่างงี้อยู่แล้ว ทั้งๆที่เมื่อก่อนผมใจร้อนผมยังเปลี่ยนเพื่อเค้าได้เลย ผมเลยบอกกับเค้าว่า หนูไม่รักพี่หรอ ? ถ้าหนูรักพี่ หนูเปลี่ยนนิสัยได้ไหม / เค้าก็ไม่ตอบ จนเวลาผ่านไปเรื่อยๆ จากรักเริ่มจืดจาง ผมเลยเบื่อเค้าเพราะนิสัยเค้า ผมเริ่มมองคนอื่น เริ่มแอบคุยแชทเพราะในใจหวังอยากจะเจอคนที่ไม่ต้องสวยหรือคนดีมากๆ ขอแค่คุยกันรู้เรื่อง เข้าใจกัน มีเหตุผลก็พอ ที่ผมเป็นแบบนี้เป็นเพราะผมเจ้าชู้หรือผมเบื่อแฟนครับ

falcoperegrinus
20th April 2014, 14:20
คุณต้องเข้าใจครับผู้หญิงี่เง่าเป็นเรื่องปรกติโดยเฉพาะกับคนที่เค้ารัก ถึงเค้าจะงี่เง่าขนาดไหนเค้าก็รักคุณที่เค้าไม่ตอบคุณเพราะเค้าอาจจะทำไม่ได้ ผู้หญิงหนิครับ เค้าก็อยากให้แฟนตามใจเค้ามากกว่าเค้าตามใจแฟนอยู่แล้ว นิสัยแบบนี้ผู้ชายหลายๆอาจจะไม่ชอบแต่ก็ต้องทำใจคุณลองมองสิ่งดีๆที่เค้ามอบให้คุณบ้างสิครับ ความรัก ความห่วงใย ความสุขที่คุณกับเค้ามีร่วมกัน ชีวิตรักก็เป็นธรรมดาที่จะมีทั้งทุกข์ทั้สุข เวลาที่เราทุกข์ก็ลองมองดูความสุขที่เคยมีสิครับถึงแม้เราจะไม่สุขไปตลอดแต่อย่างน้อยเราก็มี คุณต้องสู้นะครับผมเชื่อว่าอะไรมันจะดีขึ้น ผมเอาใจช่วยครับ :)

Tonyghost
20th April 2014, 14:59
คุณไม่ได้เจ้าชู้หรอกครับ คุณแค่เบื่อแฟนของคุณเฉยๆ (ผมก็เคยเป็นแบบคุณ) บางทีคนเราอยู่ด้วยกันมานานมันก็ต้องมีเบื่อกันมั่งเป็นธรรมดา แต่ถ้ายิ่งแฟนคุณเป็นแบบนั้นด้วยนะ คงต้องใช้ไม้แข็งแล้วแหล่ะครับ ถ้าคุยดีๆไม่รู้เรื่องก็คงต้อง คุยแบบมีน้ำโหกันหน่อย แต่อย่าทำร้ายร่างกายเขานะครับ เชื่อผมสิอารมณ์เบื่อแบบนี้ เดี๋ยวมันก็หายไปเอง มันจะเป็นแบบนี้ซักพักแหล่ะครับ เบื่อแฟนตัวเองแล้วไปหาคนในเฟสคุยเล่นอ่ะ เดี๋ยวก็หายครับอารมณ์แบบนี้อ่ะ ขนาดเรายังเปลี่ยนนิสัยเพื่อเขาได้เลย แล้วทำไมเขาจะเปลี่ยนไม่ได้ ถ้าเขาทำเพื่อคุณไม่ได้ คุณจะทำเพื่อเขาทำไมหล่ะ อย่าไปยอมครับเดี๋ยวจะได้ใจ ต่อให้รักมากแค่ไหนก็อย่าตามใจให้มากเดี๋ยวจะเคยตัว