PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมถามเกี่ยวกับการขายของแบบนัดเจอหน่อยครับ

นาคินทร์
21st April 2014, 08:51
คือผมจะขายการ์ดจอ แบบนัดสถานที่ แต่ผมไม่มีกล่อง ไม่มีอะไรเลย มีแต่ตัวการ์ดเพลียวๆ จะดูน่าเกลียดไหมครับ
แล้วเราจะต้องทำยังไงบ้างให้ลูกค้าสบายใจ

(ปล.ผิดหมวดหรือปล่าว)

kom007
21st April 2014, 09:04
ก็เทสแล้วส่งข้อมูลให้ผู้ที่จะซื้อดูก่อนว่าใช้งานได้จริง อุปกรณ์มีอะไรบ้าง ขาดอะไรบ้าง จากที่ซื้อมาตอนแรก เรื่องประกันอะไรพวกนี้ ถ้าแจ้งรายละเอียดหมดแล้วถ้าผู้ซื้อรับได้เดี๋ยวเขาก็ซื้อเองแหละ แต่ถ้ามาบอกทีหลังตอนนัดเจอว่าของไม่ครบ มีตำหนิตรงนั้นตรงนี้ มันจะเสียความรู้สึกโอกาสที่เขาจะไม่ซื้อมีสูง

*แนะนำให้นัดเจอที่ๆมีคนเยอะๆหน่อยนะครับ เพื่อความปลอดภัย

Aulove
21st April 2014, 17:54
ตามข้างบนครับ

BackKoMz-
21st April 2014, 19:04
ถ่ายรูปที่มันเป็นตำหนิ บอกไปตรงๆ ไม่มีอะไรขาดอะไร ใช้ได้หรือเป็นซาก เทสให้ดู ราคาอาจจะต้องถูกกว่าพวกที่มีของครบ

เจอกันแล้วอาจมีการต่อราคานะครับ แต่ไม่รู้สินะ แหะๆๆ

gikkik
21st April 2014, 19:47
1บอกตำหนิ่ชัดๆครับ มีรูปเลยยิ่งดี ข้อมูลประกัน การใช้งาน ปัญหามีไหม มีอะไรให้บ้าง และถามว่ารับได้ไหม ถ้าได้ ตกลงราคาให้แน่ชัด