PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : WarZ กับ DayZ Standalone ต่างกันอย่างไร ซื้ออะไรคุ้มกว่า

Xelx
21st April 2014, 11:18
ผมเคยเล่นแต่Warzอะครับมันก็สนุกดีนะแต่ดูเหมือนผมจะไม่ชอบระบบเงินของเกมอะครับ เพราะมันจะมีเงินสีเหลืองด้วยไม่รู้ว่าเอามาจากไหนน่าจะต้องเติมเอาซึ่งถ้าเราไม่เติมก็สู้คนเติมไม่ได้แน่ๆ แต่Dayzนี่คงไม่มีการเติมใช่ไหม

บอกด้วยนะ2เกมนี่ต่างกันยังไง

Nuttapons
21st April 2014, 13:01
Dayz SA ไม่มีการเติมครับ เน้น เล่นแบบ Survival เอาชีวิตรอด จากคน จาก ซอมบี้ หาพวกพ้อง เล่นด้วยกัน จะสนุกมากครับ จะเล่นแบบ Role Play แบบ Bandit(โจรฆ่าคนปล้นของ) หรือแบบ Hero(ช่วยคน เน้นคุยก่อนจะยิง หาพันธมิตร) เกมส์นี้ผมว่าที่ผมเล่นนะ สนุกมากติดสุดๆ แล้วอีกอย่างได้มีเพื่อนในเกมส์เยอะด้วย ถ้าหากลุ่มเล่นได้