PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : > Capcom เตรียมเปิดตัว Resident Evil 7 ในงาน E3 2014 !! <

natchakrit0
21st April 2014, 13:33
> Capcom เตรียมเปิดตัว Resident Evil 7
ในงาน E3 2014 !! <

http://upic.me/i/up/resident-evil-7-receives-leaked-poster-e3-2013-reveal-likely.jpg

เอาเข้าจริงๆตอนนี้ก็เริ่มมีข่าวลือของเกม Resident Evil 7 หนาหูขึ้นมาทุกทีและข่าวลือที่ฟังแล้วดูสมเหตุสมผลในขณะนี้ก็เห็นจะเป็นการที่ Capcom นั้นเตรียมเปิดตัว Resident Evil 7 ในงาน E3 2014 ที่กำลังจะจัดขึ้นในช่วง กลางเดือน มิถุนายน ทีจะถึงนี้

อ้าอิงจากหนังเว็บไซต์ข่าวของญี่ปุ่น Sankei Shimbun ได้รายงานว่าจะมีเกมที่สำคัญมากๆของเครื่อง PlayStation 4 จะถูกประกาศเปิดตัวออกมาในงาน E3 โดยค่าย Capcom ซึ่งตรงนี้ฟังดูแล้วมันดูมีโอกาสเป็น Resident Evil 7 มากและทางบริษัทก็หวังว่าจะขายให้ได้มากกว่า 5.6 ล้านก็อปปี้เหมือนกับภาคที่แล้ว

แม้ว่าบทความใน Sankei Shimbun จะพูดถึงแต่เครื่อง PS4 แต่ถึงกระนั้นก็ไม่มีการระบุว่าเกมปริศนาที่ว่านี้จะเป็นแบบ exclusive ซึ่งดูเหมือนว่าทาง Capcom ต้องการทำเกมออกมาให้แฟนเกมทุกแพลตฟอร์มสามารถเข้าถึงมันได้ไม่ได้เจาะจงให้ลงเฉพาะเครื่องใดเครื่องหนึ่งครับ

หากครั้งนี้เป็น Resident Evil 7 จริงก็น่าสนใจว่าทาง Capcom นั้นจะทำเกมให้ออกมารูปแบบไหน จะกลับสู่รากฐานแบบไตรภาคแรกหรือไม่? เพราะเราจะเห็นได้ว่านับตั้บแต่ภาค 5 และ 6 นั้นค่อนข้างจะไปไกลหรือออกทะเล พูดให้เข้าใจกันง่ายๆคือเสียงตอบรับค่อนไปในทางที่แย่เยอะพอสมควร เอาเป็นว่าข่าวนี้ขอให้ฟังหูไว้หูและรอการประกาศอย่างเป็นทางการจาก Capcom อีกครั้งครับ

ขอบคุณข่าวสารดีๆจาก

nunt77
21st April 2014, 13:37
ว้าวมาเร็วกว่าที่คิดนี่ จะรอเก็บตังรอสอยครับ
ยังมันกับภาค 6 ไม่หายเลย
ว่าแต่แล้ว PC ละ เห็นพูดแต่ PS4 รู้สึกเสียวๆ ยังไงไม่รู้

LookPhet
21st April 2014, 13:47
อุต๊ะมาแล้ววววอุต๊ะ!!

//รอดู Ada -///-

vihog
21st April 2014, 13:56
ผมก้รอ Ada อย่างเดียวเลยครับ เรื่อง Leon ช่างมัน ดู Ada อย่างเดียว ฮ่าๆ

Namies123
21st April 2014, 14:12
ถ้าออกมาจริงๆยังไงก็ลง 3 platform เหมือนเดิมแค่ PC จะช้าหน่อยแหละ (แล้วดูเหมือนน่าจะเป็น Next-Gen หมดเลยซะด้วย)

reconnang
21st April 2014, 14:25
ยุคนี้ exclusive ขาดทุน (ถ้าไม่ใช่เจ้าของเครื่อง ทั้ง 3ค่าย) ใครก็อยากได้ยอดขาย หลายๆพลตฟอร์มกันทั้งนั้น

baberty123
21st April 2014, 14:25
เกมส์เดียวที่คิดว่าจะจัดแท้ตลอดทุกภาค 5555+ หวังว่าจะได้เห็นการพัฒนาหลายๆด้านนะครับ

Phillip Chbeeb
21st April 2014, 14:38
ขอตัวละครใหม่เยอะๆนะ เบื่อตัวละครเก่าละ -*-

sanser007
21st April 2014, 14:52
ว้าวๆ มาเร็วๆนะ อิอิ

Zerg
21st April 2014, 15:07
มาภาคนี้ จะมีคนมาจินตนาการเลข 7 เป็นอะไรอีกมั้ยเนี่ย

helos
21st April 2014, 15:14
ภาค 1 2 3 เป็นสยองขวัญ
ภาค 4 5 6 เป็นแอ๊คชั่น
ดังนั้น 7 8 9 เป็น RPG ชัวร์ !!

first
21st April 2014, 15:39
Ada จะหน้าเหมือนอายุ20เลยไหมนิ55555+

DAggErlS
21st April 2014, 15:50
ขอให้ดีกว่าภาค 6 เถอะนะ - -
ภาค 6 ผมคาดหวังไว้ซะเยอะ แต่ดันห่วยกว่าที่คิดซะนี่

clean1447
21st April 2014, 16:15
ยังทำอีกหรอ แค่ภาค 6 ก็งง หมดและ มีหลายตัวละคร แต่ฉากมี นิดเดียว

RE ไม่เคยเป็น EX เลยนะ แน่นอนถ้าเป็น ของ Sony แฟนบอย PC มีโวยแน่ๆ

เพราะ Sony ไม่เคยคิดจะทำลง PC แหม่แต่ครั้งเดียว

3 Platform ถ้าบอกอย่างนี้ทีไร กลัวจะไม่ลง Next Gen แต่ไปลง PS3 Xbox 360 PC แทน

NCIS{Fc}
21st April 2014, 16:59
ยังจะทำอีกหรอ ภาค6ยังทำร้ายพวกเราไม่พออีกหรอพี่แคป

mildearth
21st April 2014, 17:00
พลังของเงินนะมากกว่าอะไรเสียอีก ยิ่งcapถ้าใครออกตังให้ก็ไม่สน ดู dead rising สิ อ่อ resident evil outbreak จนป่านนี้ ก็ไม่ลงเครื่องอื่นนอกจาก ps2 นะจ๊ะ

~FeaR~
21st April 2014, 17:30
บอกว่าห่วยๆกัน แต่ก็ยังจะเล่นอยู่อีกครับ...

iharu
21st April 2014, 17:40
ภาค 6 ก็มันดีนะ แต่ กลิ่นอายความสยองจากภาคเก่าหายไปหมด
ไหนๆก็มาไกล ทำopen world ไปเลย :)

sirisuk008
21st April 2014, 17:45
เห็นเขาบอกว่าจะ exclusive เฉพาะ Xbox one นี่ข่าวก่อนหน้านี้แบบ dead rising 3
รอดูวันงานเลย

mosjamos
21st April 2014, 18:20
อยากได้แบบภาค 3 เพล 1 กำลังน่ากลัวอยู่เลย

EVIl_MODERN_WARFARE
21st April 2014, 18:49
ada เเก่ขึ้นอีกปีเเล้วสิน่ะ

taweewong
21st April 2014, 19:12
งานนี้จะมีตัวละครใหม่มาให้ท่าน ลีออน เราเปิดฮาเร็มอีกไหมนะ -3-

SKYRIM
21st April 2014, 19:19

ghost th
21st April 2014, 19:20
อย่าให้เหมือน cod ghost เเล้วกัน

Wimpy Kid
21st April 2014, 19:33
ภาค6ผมยังเล่นไม่จบเลยครับ :o

gikkik
21st April 2014, 19:45
แบบภาค1-3มันก็ดีสนุกมากๆ ผมชอบมากจิลภาค3หลงรักเลย ภาพCGสวยมาก แต่งตัวล่อซอมบี้มากๆ แต่พอยุคใหม่ๆเกมมันก็พัฒนาขึ้นจะให้เป็นเกมแบบเดิม ผมว่ามันขัดๆ นึกถึงเกมสมัยนี้เล่นแบบ RE1-3 ดูดิ ยิงหัวทำไง เงยขึ้นฟ้าเหรอ

zadism
21st April 2014, 19:52
จะไวรัสอะไรอีก

C ก็แล้ว T ก็แล้ว G ก็แล้ว O(uroboros) P(lagas) อื่นๆอีก

เอาเถอะ ตัวอักษรยังเหลือเยอะ...

peamdef
21st April 2014, 20:00
ผมรอดู ADA ยิ่งนานยิ่งสวย:o

boa13
21st April 2014, 20:24
ภาค 6 มันทำไมเหรอครับ
จนทุกวันนี้ผมยังเล่นอยู่เลย จบไม่รู้กี่รอบยังไม่เห็นจะเบื่อสักนิด

rockohhh
21st April 2014, 21:35
6 ยังไม่เล่นเลย ดูหลายเว็บวิจารณ์จนไม่เล่น

SpeeDSperM
21st April 2014, 22:41
ก็ถ้าไม่เล่นจะรู้มั๊ยว่าห่วย ที่ยังตามเล่นทุกวันนี้เพราะเป็นแฟนบอยหรอก
ภาค 4 เป็นการปรับเปลี่ยนที่ถูกทางมาก แต่ 5-6 ดันเยอะเกินจนเละ
ซีรี่นี้จริงๆน่าจะปิดตัวได้แล้วปล่อยให้เป็นของขึ้นหิ้งไปเถ๊อะ ไม่อยู่ยุคนั้นคงไม่เข้าใจว่ามันเยี่ยมอย่างไร โฮ่ๆ จิลภาค 3 เอ็กสุดแล้ว

pretty_odddd
22nd April 2014, 01:31
ภาค 1 2 3 เป็นสยองขวัญ
ภาค 4 5 6 เป็นแอ๊คชั่น
ดังนั้น 7 8 9 เป็น RPG ชัวร์ !!

ไม่แน่นะ อาจเป็น RTS หรือ Platformer ไปก็ได้

แบบภาค1-3มันก็ดีสนุกมากๆ ผมชอบมากจิลภาค3หลงรักเลย ภาพCGสวยมาก แต่งตัวล่อซอมบี้มากๆ แต่พอยุคใหม่ๆเกมมันก็พัฒนาขึ้นจะให้เป็นเกมแบบเดิม ผมว่ามันขัดๆ นึกถึงเกมสมัยนี้เล่นแบบ RE1-3 ดูดิ ยิงหัวทำไง เงยขึ้นฟ้าเหรอ

ใช่ครับ ผมเห็นด้วยเลย
เกมเมอร์สมัยนี้สมาธิสั้นความอดทนต่ำครับ ทำแนวเก่าแบบนั้นคนไม่ซื้อเล่นกันพอดี

RE ภาคแรกๆผมไม่เคยเล่นหรอกนะแต่เคยเห็นคนอื่นเล่น น่ากลัวมาก แต่ถ้าสมัยนี้ยังจะเป็นแบบนี้อีกและมุมกล้องบังคับไม่ได้ ยังไงคนโวยก็มากกว่าที่เปลี่ยนเป็น shooter แน่ๆ

ขนาด Devil May Cry 4 ที่ดูจะพัฒนาจากภาคเก่าแต่ยังใช้มุมกล้องบังคับชอบเปลี่ยนมุมไปมาทำให้หลายคนไม่ชอบ DmC ภาคใหม่มาแก้ส่วนนี้คนชอบเยอะเลย (แต่ไม่ชอบ Dante แทน)

หรือ Metal Gear Solid ลองกลับไปเล่นภาค 1-2 สิครับ มุมกล้องเล่นยากมาก มองอะไรไม่ถนัด อยากยิงแม่นก็ต้องเข้าโหมด first person view ที่เดินไม่ได้ บังคับก็ยาก ลำบากสุดๆ
พอภาค 3 (แผ่นโซน US) มีมุมกล้อง TPS มาให้ แต่จะยิงก็ยังต้องเข้าโหมด first person อยู่ดี แต่ก็เป็นที่นิยมกันใหญ่ ภาคต่อๆมาเลยยังคงเป็นมุมกล้อง TPS ต่อไป

Splinter Cell ก็ด้วย ภาคแรกแทบทำอะไรกับของในเกมไม่ได้เลย บังคับก็แสนลำบาก ภาค Chaos Theory / Double Agent เป็นรอยต่อสู่ภาคใหม่ มีระบบทันสมัยแต่ยังคงการเล่นเก่า
พอ Conviction / Blacklist ออกมามีแต่ takedown ง่ายๆ วิ่งก็เร็ว มี mark & execute อีก อะไรจะเล่นง่ายอย่างนี้แต่ก็สนอง need ของเกมเมอร์สมัยนี้ได้ถูกต้อง

สำหรับคนที่บอกว่า God of War หรือ Castlevania Lords of Shadow (ภาคแรก) ก็ปรับมุมกล้องไม่ได้แต่ทำไมยังเล่นดีล่ะ
เพราะระบบมันทันสมัยไงล่ะ บังคับง่าย ไม่มีสะดุดว่าทำไมทำอย่างนู้นอย่างนี้ไม่ได้ มุมกล้องบังคับไม่ได้ก็จริงแต่ก็ไม่เปลี่ยนไปมาแบบ Devil May Cry 4 ให้มึนหัวสักนิด

สำหรับ RE แล้วที่ผมไม่ชอบภาคใหม่ก็แค่เนื้อเรื่องล่ะครับ มั่วไปหมดแล้ว (สำหรับผม กลับไป Raccoon City แต่เป็นตัวละครใหม่ก็ยังดีกว่าต่อยอดมาถึงนี่)
ขอโทษทีนะครับ พล่ามยาวไปหน่อย ก็เป็นเกมเมอร์ที่เริ่มแก่นิดๆแล้วน่ะ เป็นคนช่วงรอยต่อเกมยุคเก่า-ใหม่ก็งี้แหละ ชอบได้หมด

ห๊ะ Platformer น่าสนนะครับ 555555555

ใช่มั้ยล่ะ! หนีซอมบี้แบบ side scrolling หรือแบบเกมพวก Spyro, Crash Bandicoot, Sly Cooper (แนวเกมเด่นๆสมัย PS2) น่าสนใจออก

DAggErlS
22nd April 2014, 01:45
ไม่แน่นะ อาจเป็น RTS หรือ Platformer ไปก็ได้

ห๊ะ Platformer น่าสนนะครับ 555555555

ezbird
22nd April 2014, 02:30
ผมว่าภาค6ก็มันดีนะ เล่นกับเพื่อนจบหมดทุกตัว เล่นในxboxก่อนเเละมาเล่นในpc เพื่อนผมมันก็บอกมันมากๆ ผมว่ามันเเล้วเเต่คนชอบนะครับ ลองหาเพื่อนมาเล่นดู

lankinpark
22nd April 2014, 17:57
ผมเสพเกมซีรีย์นี้มานานมากครับ พอได้ยินกระแสด้านลบของ re 6 ก็ตกใจเหมือนกัน
แต่มันก็จริงฮะ ผมไม่แคร์หรอกครับมันแย่แค่ไหนผมก็จะเล่น ผมไม่ได้เสพที่ความมัน สยอง
หรือ กราฟิกเลย ผมเสพเนื้อเรื่องครับ เสนห์ของเกมนี้เลยคือการวางเนื้อเรื่องที่ซับซ้อนแล้ว
ใช้ ไทม์ลายน์ ในการเชื่อมโยงช่วงเวลาในแต่ละภาคเข้ามาประติประต่อกันให้เป็นเนื้อเดียวกันครับ
เกมทุกภาคที่สร้างมาย่อมมีที่มาเสมอครับ ทางแคปคอมเขาใส่ใจด้านซะมากกว่า(อาจจะเป็นข้อเสียด้วยก็ได้)
บางทีก็อาจจะแย่สำหรับคนที่เพิ่งเคยเล่นเกมนี้นะครับเพราะการที่ไม่เข้าใจเนื้อเรื่องในตอนแรกๆ
อาจจะทำให้ความสนุกลดหายไปบ้าง ผมแนะนำให้กลับไปเล่นตั้งแต่ภาคแรกเลยครับ อย่าไปอ่านสปอยหรือรีวิวเลย
มันจะสนุกหรือไม่สนุกคุณไม่รู้หรอกถ้าคุณไม่ลองเล่นเองกับตัวเอง

ขอโทษทีครับบ่นซะเยอะเลยไม่ได้จะดราม่านะครับ แต่ผมอยากอธิบายให้ฟัง ฮ่าๆๆๆ

Nakonworld
22nd April 2014, 18:23
เนื้อเรื่องก็ห่วยครับ อันนี้บอกตามตรงเลย

ภาค 4 พยายามตีความไปที่อื่นนอกจากแรคคูนแล้ว แถมยังปูเรื่องราวต่อไปขององค์กรเวสเกอร์ที่กำลังจะขึ้นมาแทนที่อัมเบลล่าซะดิบดี ภาค 5 ดันเอาเนื้อเรื่องของภาคเก่า ๆ มายำเละด้วย บอสส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยจะออกแบบใหม่เลย ไอ้เลื่อยบ้าง ไอ้ยักษ์บ้าง แถมดันเอาบอสที่ฉลาดที่สุดอย่างเวสเกอร์มาตายแบบโง่ ๆ ด้วยหัวปลีสองลูกอีก (ตอนสู้กันกับคริสและเชว่าในความมืดก็ดันไม่ถอดแว่นดำอีก คิดอย่างไงล่ะครับ)

แต่ภาค 6 ยังดีกว่าภาค 5 หน่อยตรงที่ทางทีมงานพยายามเอาใจใส่แฟน ๆ รุ่นเก่าบ้าง แต่เนื้อเรื่องภาคนี้ยิ่งออกทะเลนักกว่าเดิม ส่วนตัวก็เข้าใจนะว่าอยากให้ เชอร์รี่และเจคได้คู่กัน(พ่อของทั้งคู่เป็นคู่หูร่วมงานวิจัยเมื่อก่อน) แต่พลังของเจคที่วิ่งเร็วได้แบบเวสเกอร์นี่แทบไม่มีที่มาเลย เดิมทีเวสเกอร์เพิ่งจะได้พลังวาร์ปมาหลังจบภาคหนึ่งไม่ใช่เหรอ?(เพราะฉีดไวรัสเข้าตัวก่อนตาย เลยฟื้นขึ้นมาเป็นยอดมนุษย์) ก่อนหน้านี้ยังเป็นแค่นักวิจัยฉลาด ๆ คนหนึ่งเท่านั้นเอง แล้วเจคที่เกิดก่อนหน้านี้มีพลังเหมือนเวสเกอร์หลังจากนั้นได้ไงอ่ะ โคต_ไม่มีเหตุผลเลย

แล้วตามสไตล์กับบอสในแต่ล่ะภาค ตายปั๊บ ภาคใหม่ก็สร้างตัวละครใหม่ ตายปั๊บ ก็สร้างใหม่ แถมโผล่องค์กรใหม่มาได้เรื่อย ๆ แบบจบไปที ยิ่งนีโออัมเบลล่านี่ยิ่งใช่เลยว่าทีมงานเริ่มคิดอะไรไม่ออก ไวรัสก็มาใหม่เรื่อย ๆ แทนที่จะเอาอันเก่ามาประยุกต์ใช้

บอกตามตรงครับว่าเสน่ห์เกมนี้หายไปหมดแล้ว

prosiser
22nd April 2014, 19:41
ตั้งแต่ที่เล่น biohazard/resident evil ภาคแรกถึงภาคปัจจุบัน เป็นภาคที่ 6 ผมรุ้ไม่เห็นรุ้สึกว่ามันจะแย่ตรงไหน ลองทำมาให้เล่นหลาย ๆ แนว ผมยอมรับว่าผมก็ชอบ แนว สยองขวัญเหมือนกัน มันก็ไม่ใช่เรื่องแปลกหนิครับที่เค้าจะทำมาเป็นแนว แอคชั่นนี้ ถ้าเรตติ้งเค้าไม่ดีเค้าก็คงอาจเปลี่ยนกลับมาเป็นแนวเดิมก็ได้ในภาค 7 แล้วอีกอย่างถ้าคุณคิดว่าแย่ เค้าก็ไม่ได้บังคับให้คุณเล่นหนิครับ สำหรับตัวผมถึงตัวเกมส์จะออกมายังไงผมก็ยังคงเล่นต่อไปอยุ่ดีครับและผมก็เป็นอีกคนนึงที่จะรอดูว่า resident evil/biohazard 7 จะออกมาเป็นยังไง ขอดราม่านิดนึงนะครับ ถึงใครจะว่ายังไงก็เถอะ

sinjin
22nd April 2014, 20:00
อยากรู้อย่างเด่ว ไอคนที่ Ada ทำงานให้ ที่คอยสั่งไปเอาของนู้นนี้ คือใครฟร่ะ ไม่เคยโผล่หัวออกมาตัวเป็นๆ แม้แต่ภาคเดียว หรือเคยโผล่มาละหว้า ใครรู้เฉลยหน่อยก็ดี ไม่ก็ยัดบท เป็นตัวเป็นต้นให้กุเห็นหน่อยเหอะ หัวหน้าของเอด้าอ่า

lankinpark
22nd April 2014, 20:29
เนื้อเรื่องก็ห่วยครับ อันนี้บอกตามตรงเลย

ภาค 4 พยายามตีความไปที่อื่นนอกจากแรคคูนแล้ว แถมยังปูเรื่องราวต่อไปขององค์กรเวสเกอร์ที่กำลังจะขึ้นมาแทนที่อัมเบลล่าซะดิบดี ภาค 5 ดันเอาเนื้อเรื่องของภาคเก่า ๆ มายำเละด้วย บอสส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยจะออกแบบใหม่เลย ไอ้เลื่อยบ้าง ไอ้ยักษ์บ้าง แถมดันเอาบอสที่ฉลาดที่สุดอย่างเวสเกอร์มาตายแบบโง่ ๆ ด้วยหัวปลีสองลูกอีก (ตอนสู้กันกับคริสและเชว่าในความมืดก็ดันไม่ถอดแว่นดำอีก คิดอย่างไงล่ะครับ)

แต่ภาค 6 ยังดีกว่าภาค 5 หน่อยตรงที่ทางทีมงานพยายามเอาใจใส่แฟน ๆ รุ่นเก่าบ้าง แต่เนื้อเรื่องภาคนี้ยิ่งออกทะเลนักกว่าเดิม ส่วนตัวก็เข้าใจนะว่าอยากให้ เชอร์รี่และเจคได้คู่กัน(พ่อของทั้งคู่เป็นคู่หูร่วมงานวิจัยเมื่อก่อน) แต่พลังของเจคที่วิ่งเร็วได้แบบเวสเกอร์นี่แทบไม่มีที่มาเลย เดิมทีเวสเกอร์เพิ่งจะได้พลังวาร์ปมาหลังจบภาคหนึ่งไม่ใช่เหรอ?(เพราะฉีดไวรัสเข้าตัวก่อนตาย เลยฟื้นขึ้นมาเป็นยอดมนุษย์) ก่อนหน้านี้ยังเป็นแค่นักวิจัยฉลาด ๆ คนหนึ่งเท่านั้นเอง แล้วเจคที่เกิดก่อนหน้านี้มีพลังเหมือนเวสเกอร์หลังจากนั้นได้ไงอ่ะ โคต_ไม่มีเหตุผลเลย

แล้วตามสไตล์กับบอสในแต่ล่ะภาค ตายปั๊บ ภาคใหม่ก็สร้างตัวละครใหม่ ตายปั๊บ ก็สร้างใหม่ แถมโผล่องค์กรใหม่มาได้เรื่อย ๆ แบบจบไปที ยิ่งนีโออัมเบลล่านี่ยิ่งใช่เลยว่าทีมงานเริ่มคิดอะไรไม่ออก ไวรัสก็มาใหม่เรื่อย ๆ แทนที่จะเอาอันเก่ามาประยุกต์ใช้

บอกตามตรงครับว่าเสน่ห์เกมนี้หายไปหมดแล้ว
ก็แล้วความชอบแต่ละคนครับ ^^

Nakonworld
23rd April 2014, 05:23
ตั้งแต่ที่เล่น biohazard/resident evil ภาคแรกถึงภาคปัจจุบัน เป็นภาคที่ 6 ผมรุ้ไม่เห็นรุ้สึกว่ามันจะแย่ตรงไหน ลองทำมาให้เล่นหลาย ๆ แนว ผมยอมรับว่าผมก็ชอบ แนว สยองขวัญเหมือนกัน มันก็ไม่ใช่เรื่องแปลกหนิครับที่เค้าจะทำมาเป็นแนว แอคชั่นนี้ ถ้าเรตติ้งเค้าไม่ดีเค้าก็คงอาจเปลี่ยนกลับมาเป็นแนวเดิมก็ได้ในภาค 7 แล้วอีกอย่างถ้าคุณคิดว่าแย่ เค้าก็ไม่ได้บังคับให้คุณเล่นหนิครับ สำหรับตัวผมถึงตัวเกมส์จะออกมายังไงผมก็ยังคงเล่นต่อไปอยุ่ดีครับและผมก็เป็นอีกคนนึงที่จะรอดูว่า resident evil/biohazard 7 จะออกมาเป็นยังไง ขอดราม่านิดนึงนะครับ ถึงใครจะว่ายังไงก็เถอะ

ถ้าคุณชอบ อันนี้ก็เป็นความรู้สึกส่วนตัว ผมไปบังคับใครไม่ได้ แต่ขอพูดหน่อยนะครับ

"แล้วอีกอย่างถ้าคุณคิดว่าแย่ เค้าก็ไม่ได้บังคับให้คุณเล่นหนิครับ"

คุณเข้าใจผิดอย่างร้ายแรงเลย เขาบังคับให้ผมเสียตังค์เพื่อที่จะซื้อมาเล่นนะครับ ทาง Capcom ไม่ได้ให้ผมโหลดฟรี แสดงว่าถ้าผมเล่นไป แล้วผิดหวังจากเกมนี้ ผมไม่มีสิทธิ์บ่นเหรอครับ?
เพราะผมรักซีรี่ย์นี้ผมถึงเล่นนะครับ ผมถึงซื้อมา ผมถึงไม่พอใจที่ทีมงานไม่เอาใจใส่มากกว่านี้ ผมถึงตำหนิ ไม่ใช่ดูคนอื่นเล่นแล้วมาบ่นเอง