เข้าสู่ระบบ

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มายากลสุดเทพ !!!

sanim
22nd April 2014, 15:03
ดาร์ซี โอ๊ค สุดหล่อโชว์มายากล ทำเอากรรมการ Britain’s Got Talent 2014 อ้าปากค้าง

Darcy Oake นักแสดงมายากลโชว์กลนกพิราบแบบไม่ธรรมดา ทำผู้ชมและกรรมการในห้องส่งของรายการ Britain’s Got Talent 2014
ต้องตาค้างเป็นแถวๆนักมายากลแซ่บ! ดาร์ซี โอ๊ค สุดหล่อโชว์มายากล อายุ 26 ปี จากแคนาดานอกจากหล่อเริ่ดแล้ว
ลีลามายากลของเขายังทำกรรมการรายการ Britain’s Got Talent ตะลึงตาค้าง อ้าปากหว๋อ เลยทีเดียว!!!ดาร์ซี โอเก้ไม่เพียง
แต่สามารถแสดงมายากลทำให้นกพิราบที่ปรากฏออกมาจากประกายไฟ ไซม่อนกรรมการและเจ้าของรายการ Britain’s Got Talent ออกปากชมว่า
นอกจากจะสุดยอดทางการโชว์มายากลนกพิราบแล้ว เค้าอาจมีสิทธิ์เป็นดาราได้อีกด้วย

http://www.youtube.com/watch?v=gO_KyTtJg10

Cr. www.mooiceclub.com/

SeV
22nd April 2014, 15:26
คำถามที่อยู่ในหัวคือ มันโผล่มาจากไหน

guykopbem4
22nd April 2014, 15:39
คำถามที่อยู่ในหัวคือ มันโผล่มาจากไหน

ผมก็ งง มาได้ไง :confused:

clean1447
22nd April 2014, 15:45
มี 4 คนแล้วหรอเนี่ย แต่ชั่งมันเถอะ

เอาง่ายๆ ถ้าแบบตามทั่วๆ ไป จะมีอุปกรณ์ กลต่างๆ กลไกต่างๆ ซึ่งยังไงก็สังเกตุค่อนข้างยาก

แต่ในคลิป คือ ทำตรงหน้า อุปกรณ์มีน้อย มีโอกาส สูงที่จะพลาด แต่กลับกัน สรุป ออกมาจากไหนเนี่ย

สายตาที่คนจ้องคือ 3 ทิศทาง หน้า ข้างซ้าย ขวา แต่ด้านขวาก็มี พิธีกรอยู่ และระยะห่างระหว่าง ฉากเวทีกับ นักแสดง ค่อนข้างไกล

ถ้าเป็นนักมายากล ปกติ อย่างน้อยเราต้องเห็นนิดๆ แต่นี้ไม่เห็นเลย สุดยอด

sanim
22nd April 2014, 21:06
มี 4 คนแล้วหรอเนี่ย แต่ชั่งมันเถอะ

เอาง่ายๆ ถ้าแบบตามทั่วๆ ไป จะมีอุปกรณ์ กลต่างๆ กลไกต่างๆ ซึ่งยังไงก็สังเกตุค่อนข้างยาก

แต่ในคลิป คือ ทำตรงหน้า อุปกรณ์มีน้อย มีโอกาส สูงที่จะพลาด แต่กลับกัน สรุป ออกมาจากไหนเนี่ย

สายตาที่คนจ้องคือ 3 ทิศทาง หน้า ข้างซ้าย ขวา แต่ด้านขวาก็มี พิธีกรอยู่ และระยะห่างระหว่าง ฉากเวทีกับ นักแสดง ค่อนข้างไกล

ถ้าเป็นนักมายากล ปกติ อย่างน้อยเราต้องเห็นนิดๆ แต่นี้ไม่เห็นเลย สุดยอด

4 คนนี่หมายถึง มีคนเอามาลงแล้วงั้นหรอครับ

ขอภัยอย่างสูง ข้อน้อยเห็นว่ามันน่าสนใจดี

แต่ไม่รู้ว่าามีคนเอามาลงแล้ว

Doy-Driiman
22nd April 2014, 21:13
4 คนนี่หมายถึง มีคนเอามาลงแล้วงั้นหรอครับ

ขอภัยอย่างสูง ข้อน้อยเห็นว่ามันน่าสนใจดี

แต่ไม่รู้ว่าามีคนเอามาลงแล้ว

เค้าหมายถึงกรรมการอะป่าว :D:D

แต่เสกคนพอสังเกตุได้้นะ ไม่ขอบอกละกัน
แต่อย่างอื่นเค้าเก่งมากจิง ชอบบ บ :clap

Michiri
22nd April 2014, 21:24
คนออกมาจากไหนครับ :sweat

นรกตัวสุดท้าย
22nd April 2014, 21:25
เก่งจริง..ก็นักมายากลนี่น้อ

ning445
22nd April 2014, 21:29
อย่าว่าแต่กรรมการ ผมก็ตาค้าง :eek:

poszamax55
22nd April 2014, 21:33
ถ้าคิดตามหลักที่ผมเคยดูคลิปสอนมายากลมาเยอะ พวกกลเทพๆส่วนมากนี่เน้นความเร็วทั้งนั้น -0-
คือพี่แกเอานกซ่อนไว้ในเสื้ออะแหละ สังเกตุว่าหลังจากเปลี่ยนเสื้อแกไม่ได้เสกนกมาอีกเลย
แต่ที่โคตรเทพคือความเร็วของมือแกเวลาสับเปลี่ยนอะ นับถือๆ

คนนี่ผมรู้สึกเหมือนเคยดูอยู๋ รู้สึกจะอาสัยการที่ให้คนไปนั่งพับอยู๋อะ สังเกตุจากตอนที่ผู้หญิงเอามือค้ำพื้นแล้วค่อยๆลุก + กับผ้าที่ทับมืดๆด้านหลังก็ช่วยเบนความสนใจได้ดี
เหมือนเคยคลิปดูเฉลยอยู่ แต่พี่แกโหดจริงตอนนกพิราบ เร็วจนมองไม่ทันอะ 555+

kreethachusong
22nd April 2014, 21:35
พวกนักมายากลนี่เก่งนะครับ บางกลนี่แทบไม่มีของให้ซ่อนไว้แต่สามารถเอาออกมาได้ สุดยอดจริงๆ

ning445
22nd April 2014, 21:44
ถ้าคิดตามหลักที่ผมเคยดูคลิปสอนมายากลมาเยอะ พวกกลเทพๆส่วนมากนี่เน้นความเร็วทั้งนั้น -0-
คือพี่แกเอานกซ่อนไว้ในเสื้ออะแหละ สังเกตุว่าหลังจากเปลี่ยนเสื้อแกไม่ได้เสกนกมาอีกเลย
แต่ที่โคตรเทพคือความเร็วของมือแกเวลาสับเปลี่ยนอะ นับถือๆ

คนนี่ผมรู้สึกเหมือนเคยดูอยู๋ รู้สึกจะอาสัยการที่ให้คนไปนั่งพับอยู๋อะ สังเกตุจากตอนที่ผู้หญิงเอามือค้ำพื้นแล้วค่อยๆลุก + กับผ้าที่ทับมืดๆด้านหลังก็ช่วยเบนความสนใจได้ดี
เหมือนเคยคลิปดูเฉลยอยู่ แต่พี่แกโหดจริงตอนนกพิราบ เร็วจนมองไม่ทันอะ 555+

แล้วกรงกับนกหายไปใหน

double6
22nd April 2014, 21:58
ลองดูดีๆอันที่ใช้กระดาษม้วนยาวๆสีขาวๆอะ ถ้าดูที่มือคนจับกระดาษดีๆ แล้วมืออีกข้างจับตรงเสืออะ เขาเอาออกมาจากเสื้อ ผมมองทันแค่อันนี้อันเดียว
อันอื่นมองไม่ทันครับ 555

familytar1
22nd April 2014, 22:04
ที่เอาคนออกมานะสังเกตุง่ายมากเพราะกล่องมีค่อนข้างใหญ่ให้ผู้หญิงร่างเล็ก(กระดูกอ่อน)เข้าไปนอนได้และตอนยกกล่องผมเห็นนูนๆซึ่งทำให้รู้ว่าการที่เอานกเข้าไปในนั้นจะมีแผ่นสีดำบังผู้หญิงไว้ซึ่งตอนจะเอาออกมาก็ให้ผู้หญิงเก็บนกไว้ในร่างกาย(ไว้ตรงไหนไม่ทราบ)นั้นแหละครับ แต่เสกกรงนี้งงเลย

Independent
22nd April 2014, 22:18
ลูกศิษย์เดวิด คอปเปอร์ฟิวด์ชัดๆ

ปล.ตอนแรกผมอ่านหัวข้อเป็น "มายากลสุเทพ !!!" แหละ

namping
22nd April 2014, 22:19
ผมนก4ตัวตอนท้ายไม่น่ารอด กรงนกถูกพับลงแบนราบกับโต๊ะ
ตามเรื้่องนี่อ่ะ "The Prestige ศึกมายากลหยุดโลก"

ลองไปดูครับต้นๆเรื่อง

manhantun01
22nd April 2014, 22:22
เจ๋งมากครับ

theerapatau
22nd April 2014, 22:23
เค้าก็บอกอยู่ครับว่าถนัดsleight of hands 555 ผมก็ฝึกอยู่วันนี้เอาซะนิ้วพองเลย 555

a44d359789
23rd April 2014, 10:24
สุดยอดมากเลยครับ :eek:

นาคินทร์
24th April 2014, 11:27
เข้ามาเพราะผ่านผิด มายากล สุเทพ เผ่น!!

bankyact
24th April 2014, 11:52
เขาเอาออกมาจากเสื้ออยู่แล้วครับ มายากล อันนี้เขาก็คงเดากันได้ เพราะไม่งั้นจะเอามาจากไหน ผมว่ามันอยู่ที่ความเนียนในการแสดงครับ //รึใครเล่นมายากลแบบนี้อยู่ ก็ช่วยไขข้อข้องใจให้กระจ่างทีครับ ผมก็มั่วเดา ไปเรื่อย อิอิ

ปล. กรงในความคิดผมก็คงจะเป็นกรงที่พับเก็บได้ครับ คิดว่านะครับ

thesheep
24th April 2014, 12:14
เท่าที่รู้จริงๆก็มีไอ้การเสกกรงนกอันเล็กๆอะมันเป็นอุปกรมายากลเป็นแท่งเหล็กเล็กเรียงกันพอจับดึงขึ้นก็จะล็อกเป็นรูปกรง
แต่ไอ้ตัวนกมายังไงไม่รู้นะ

CloseMoST
24th April 2014, 12:25
เท่าที่สังเกตนะ
**ลองปรับความเร็ว youtube เป็น 0.25 สิครับมันจะเห็นอะไรชัดขึ้น
1.กลแรกสุด ที่เสกนกมา ผมเดาว่า ตัวไฟที่เขาจุดเป็นเพียง ไฟที่เขาจุดเพื่อบังในจังหวะที่เขาหยิบนกมาจากเสื้อ
ลองมองดีๆนะครับ เสื้อมันจะเหมือนถูกดึง ออกมานิดเดียวและไวมากๆๆๆๆๆๆ ผมสังเกตได้แค่นี้แหละ

2.ต่อมากลสุดท้าย ที่กรงนกหายไป ผู้หญิงมาแทน
อันนี้ก็ที่ผมสังเกตนะ กรงไม่ได้หายไปไหนครับอย่างที่บอกลองเล่นแบบ Slow motion แล้วคุณจะพบว่าตอนที่เขาโปรยผ้าลง
ผ้ามันรูปร่างไม่เป็นธรรมดาชาติครับเป็นเหลี่ยมๆ คือผมจะบอกว่า กรงนั้นออกแบบพิเศษ ประมาณแบบพับได้(ซึ่งบ้านผมมี)
แล้วผู้หญิงอยู่ที่ไหน? ลองดูในช่วง 3.05 สิที่เป็นพิธีกรยืนโม้อ่ะครับ มองที่กล่องนกสิ มันจะมีด้านหลังยื่นมาเยอะมาก
ผมจึงเดาว่า ผู้หญิงอยู่ด้านล่าง เทคนิคก็แค่ดึงกรงขึน (ซึ่งเจ้ากล่องแบบนี้มีขาย ตามห้าง แต่เป็นของเด็กเล่น

สังเกตไหมครับว่าเขา เท กล่อง

OoI3enZaoO
24th April 2014, 12:41
เจ๋งมากครับบบบ ๆๆ ๆ:o

maiboot
24th April 2014, 13:17
นกออกมาจากแขนเสื้อครับ สังเกตดูแขนเสื้อด้านซ้ายให้ดี จะตุง ๆ และใช้ตัวหนีบหรือกระดาษกาวเล็ก ติดไว้ให้ปลายแขนเสื้อติดกัน พอเอานกออกมาแล้วลองดูตรงปลายแขนเสื้อจ้าถูกเปิดออกแล้ว ซึ่งต้องใช้ทักษะ
และความไว สูงมาก ส่วนไฟที่จด แค่เอาไว้ดึงดูด สายตาหลอกล่อเฉย ๆ เก่งมากครับ ส่วนผู้ ญ ที่ออกมาแทนกรงนก แล้วนกพวกนั้นไปไหน คาดน่า หล่อนน่าจะกินนกพวกนั้นไปหมดแล้ว (ละมั้ง ) 5555555+

double6
25th April 2014, 13:21
ผมนก4ตัวตอนท้ายไม่น่ารอด กรงนกถูกพับลงแบนราบกับโต๊ะ
ตามเรื้่องนี่อ่ะ "The Prestige ศึกมายากลหยุดโลก"

ลองไปดูครับต้นๆเรื่อง

สรุปแล้วตอนจบคือยังไงครับ ผมงงตอนจบ PM มาบอกหน่อยก็ดีนะครับ เดี๋ยวคนอื่นจะได้ไม่โดนสปอยไปด้วย 555

Maximum191
25th April 2014, 13:29
ขั้นเทพเลยครับ :)

keangkavd
25th April 2014, 13:41
ถ้าอยากรู้เบื้องลึก เบื้องหลัง แนะนำให้ไปหาดูเรื่อง The Prestige (2006) - ศึกมายากลหยุดโลก นำแสดงโดย Hugh Jackman, Christian Bale, Scarlett Johansson, Michael Caine กำกับโดย Christopher Nolan แล้วคุณจะรู้ว่า 'มายากล' คืออะไร

macza999
26th April 2014, 15:10
เนียนจริงๆ

Jokker
1st May 2014, 12:35
สุดยวดดดทุกท่าน รุ้เยอะเลย ตอนแรกไม่รุ้เลยคับ ขอบคุนคับ

skylockerz
3rd May 2014, 21:39
เมพขิงๆเลย