PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : CS:GO เรื่อง Operation Phoenix

Winters
22nd April 2014, 23:31
คือผมซื้อ OP มาแล้วมันได้แมพใหม่กับเหรียญตราทีนี้คำถามคือ ผมจะอัพเหรียญเป็นเหรียญเงินและทองด้วยวิธีไหนได้บ้าง ใครรู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณล่วงหน้า

Fear191
22nd April 2014, 23:51
ก็เล่นแมพของ op ในโหมดแข่งขันนะครับเล่นให้ชนะเยอะเก็บคะแนนดีๆ มันก็เหมือนระบยศนะครับ

Winters
23rd April 2014, 00:37
ขอบคุณครับ แล้วมีเทคนิคอื่นๆมั้ยครับ พวกปั๊มอะไรเงี้ยแบบไวๆ พอดีไม่ค่อยมีเวลาเล่น แต่อยากอัพยศไวๆ มีเทคนิคตรงนี้บ้างมั้ย

อีกข้อนึงครับ คือผมเห็นบางคนมีเหรียญอื่นๆ พวกรูปโลก หรืออะไรเนี่ยแหละเยอะเลย ไม่ใช่ op พวกนั้นเขาทำไงอะครับ อยากได้เหรียญเยอะๆ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

kandanai001
23rd April 2014, 08:29
ถ้าเหรียญเงิน ต้องเล่นmap ของเหรียญเกิน10ชั่วโมงขึ้นไป+ชนะเกิน5ครั้ง

Fear191
23rd April 2014, 14:07
วิธีปั้มไวๆก็ เป็น ตร. ก็แก้ระเบิด ช่วยตัวประกัน เป็นโจรก็วางระเบิด ยิงคนอุ้มตัวประกันนะครับ มันจะได้คะแนนเยอะกว่าฆ่าคน

nokung
23rd April 2014, 14:21
เหรียญใน CS:GO รู้สึกมีทั้งหมด 4 นะครับ อันแรก Payback ใครที่ซื้อก็สามารถไปเล่นแมพพิเศษทีจัดไว้ให้(บันทึกเฉพาะโหมดแคชวล)[หมดไปนานแล้ว]
barvo เหมือนกับอันแรกเพียงแต่ว่าจะเพิ่มโอกาสการดรอปของและปืนลายพิเศษในช่วงนั้น [หมดไปแล้ว]
อันที่สาม 9 year อันนี้ทราบเหมือนกันรู้อย่างเดียวไม่มีผลต่อการบันทึกสถิติ
สุดท้าย Phoenix คือเอาแมพที่เคยเปิดให้เล่นใน payback กับ barvo แล้วให้คนโหวตเลือกว่าจะเอาแมพไหนมาเปิดครับ ส่วนของดรอปคือจะได้เฉพาะคนมีเหรียญ

ปล.ถ้าอยากได้เหรียญไปประดับเฉยๆก็ลองหาในตลาดดูครับ

Winters
23rd April 2014, 19:16
ขอบคุณสำหรับคำตอบจากทุกๆคนมากๆนะครับ อิอิ เข้าใจละ

เหรียญใน CS:GO รู้สึกมีทั้งหมด 4 นะครับ อันแรก Payback ใครที่ซื้อก็สามารถไปเล่นแมพพิเศษทีจัดไว้ให้(บันทึกเฉพาะโหมดแคชวล)[หมดไปนานแล้ว]
barvo เหมือนกับอันแรกเพียงแต่ว่าจะเพิ่มโอกาสการดรอปของและปืนลายพิเศษในช่วงนั้น [หมดไปแล้ว]
อันที่สาม 9 year อันนี้ทราบเหมือนกันรู้อย่างเดียวไม่มีผลต่อการบันทึกสถิติ
สุดท้าย Phoenix คือเอาแมพที่เคยเปิดให้เล่นใน payback กับ barvo แล้วให้คนโหวตเลือกว่าจะเอาแมพไหนมาเปิดครับ ส่วนของดรอปคือจะได้เฉพาะคนมีเหรียญ

ปล.ถ้าอยากได้เหรียญไปประดับเฉยๆก็ลองหาในตลาดดูครับ

สรุปถ้าอยากได้เหรียญเก่าๆต้องหาในตลาดอย่างเดียวเหรอครับ ผมลองไปกดซื้อ payback bravo ไรพวกนี้ในเกมแล้วมันซื้อไม่ได้อะครับ คงเป็นเพราะมันหมดช่วงไปแล้วใช่รึเปล่า ?
แต่อยากได้เหรียญเก็บไว้มากเลยอะ พักหลังผมติดเกมนี้มาก เคยเล่นสมัยก่อนแล้วเพิ่งมาซื้อแท้ตอนลดล่าสุด แต่ไม่ค่อยมีเวลาเล่นแต่ว่างก็เล่นบ่อยครับช่วงนี้ ฮ่าๆ ยังไงก็ขอบคุณที่อธิบายเรื่องเหรียญในเกมนะครับ

kandanai001
25th April 2014, 03:19
วิธีปั้มไวๆก็ เป็น ตร. ก็แก้ระเบิด ช่วยตัวประกัน เป็นโจรก็วางระเบิด ยิงคนอุ้มตัวประกันนะครับ มันจะได้คะแนนเยอะกว่าฆ่าคน
ไม่เหมือนครับ พูดเลย

Visarut22
25th April 2014, 11:17
ทำไมตอนนี้ผมซื้อ op ไม่ได้อ่ะครับ