PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้วิธีปลดลอคผู้เล่น Virtua tennis 4

getgame
23rd September 2011, 23:46
แล้วมีใครบ้าง ตอนนี้ผมได้มาแค่ jim courier ยังเหลืออีก 2 ตัว
ไม่รู้ต้องทำไงถึงจะได้ครบ

game-game-game
24th September 2011, 16:30
ก็ต้องเอาชนะให้ได้ไงครับ โดยผมเล่นแบบง่ายสุด กว่าจะชนะทั้ง King กับ Duke ได้เจ็บนิ้วน่าดู
ความเห็นผม King เก่งกว่า Duke อีก เพราะ Duke จะตีแบบกวนๆ ส่วนเจ้า King มันตีหนักและโยกเราตลอด เราต้องตีแล้ววิ่งกลับมาตรงกลางเสมอ และเราต้องสวนกลับโดยอย่าตีไปตำแหน่งที่มันยืนอยู่ พยายามโยกมันให้ได้หมือนกัน (Retry หลายรอบเลย)

ปล. ลองเอา save ผมไปใช้ดู (โหลดจาก http://www.mediafire.com/?upteb3z43thudtd) โดยไปใส่ไว้ที่ ...Virtua Tennis 4\Saved Games (ผมโหลดตัว Repack โดย save จะอยู่ My Documents\Virtua Tennis 4\Saved Games)

getgame
24th September 2011, 23:23
ผมเล่นเจอคิงแล้วนะครับ แต่ ดุ๊กนี้เล่นโหมดไหนครับ แล้วตัวที่ล็อคมันมีใครบ้างครับตอนนี้ผมเหลืออีกสองตัว
ได้มาตัวเดียวคือ jim courier เอง

25th September 2011, 08:53
ไม่ว่าโหมดไหนก็เจอทั้งคู่ครับ คือ พอคุณชนะ jim courier ก็จะปลดล๊อคให้แข่งกับ King และพอชนะ King ก็เจอกับตัวสุดท้ายคือ Duke และเมื่อคุณชนะตัวไหนได้ คุณก็สามารถเล่นเป็นตัวนั้นได้ ดังนั้นแนะนำว่าให้ใช้ jim courier สู้กับ King และเมื่อชนะ King ก็ใช้ King สู้กับ Duke จะง่ายกว่าเล่นโดยใช้ตัวธรรมดา

getgame
25th September 2011, 13:49
ครับๆ จะลองดู ได้ความไงผมจะมาบอกครับ

getgame
25th September 2011, 20:38
ผมลองเล่น arcade พอเจอ จิม แล้วก็ไม่เห็นมีไรเลยนี้ ส่วนเวิลทัวร์ เจอคิงแล้วก็จบ

26th September 2011, 00:01
ขอโทษที คือมันเฉพาะหมวด arcade โดยการที่ได้ตัวละครทั้งจิม คิง และ ดุค คือผมก็เล่น ต้องเล่นและชนะทั้งหมดด้วยนะครับ ถ้าเจอแล้วแพ้ ก็ต้องเล่นใหม่โดยเลือก Retry จนกว่าจะชนะทั้งหมด คือ ชนะทุกถ้วย ก็จะเจอจิม พอชนะก็จะเจอคิง พอชนะอีกสุดท้ายก็เจอดุค และต้องขนะด้วยถึงจะได้ตัวละครครบ 3 ตัวนั้น (ปลดล๊อค)

ดังนั้นการเล่นผมก็จะใช้ตัวธรรมดา (ผู้ชายที่มีความสามารถในการตีหนักพวก Ground Stroke เพราะผมชอบเล่นตีจากท้ายคอร์ดแบบหนักๆ) จนชนะจิม พอเจอคิงก็แำพ้ตลอด เลยเปลี่ยนผู้เล่นเป็นจิมแทน แล้วเล่นอีกรอบจนชนะคิง แล้วถ้าจะเปลี่ยนเป็นคิงก็ทำแบบเดิม เพราะตอนนี้เราปลดล็อคคิงได้แล้ว

getgame
26th September 2011, 00:52
แต่ตัวที่ผมโหลดมาเวลาเล่น arcade ก็แข่งสี่สนามเสร็จก็ไปเจอ จิม พอชนะจิมมันก็จบเลยครับขึ้นเครดิตแต่ละสนาม แค่นั้นเองครับ

26th September 2011, 16:51
งั้นผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ เพราะเกมที่ผมเล่นอยู่เป็น Rapack 1.85 GB (จากเว็บนอก) ก็ยังเล่นแบบ Arcade แล้วก็เจอครบทุกตัวดังรูปครับ

http://img38.imagefra.me/i59q/ptypeak/xmt_3e8_ubso6.jpg (http://i.imagefra.me/819ineho)

ถ้าสามารถเอาเซฟผมไปลองได้ ก็ลองอยู่นะครับ ว่าเป็นยังไง แต่ถ้ายังไม่ได้ ผมก็ไม่ทราบแล้วเหมือนกัน เพราะผมก็เจออย่างที่โพสไปก่อนหน้านี้

เพราะตอนแรกผมก็เล่น world tour ไปจนจบ (แบบง่าย) แล้วก็ลองเปลี่ยนไปเล่น Arcade ก็เป็นอย่างที่ว่า

getgame
26th September 2011, 21:15
ตอนนี้ผมได้ดุ๊กแล้วครับ แต่เล่นอาร์เขตไปอีกสองรอบก็เจอแต่ดุ๊ก ยังไม่เจอคิง

getgame
26th September 2011, 23:36
อ่อ แล้วก็ ขอบคุณนะครับ ที่ช่วยเหลือ

getgame
13th October 2011, 23:49
เคยเล่นอาร์เขตแล้วเจอ คิงไหมครับ

paawatview
9th April 2015, 08:17
ลิงค์เสียครับ