PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตามหามังงะเรื่องนึงครับ !

Shizuku
23rd April 2014, 22:04
คือกำลังหามังงะโปเกมอนเก่ามากๆ น่าจะเป็นภาคแรกๆ ที่ตัวเองชื่อ เรด (มั้ง)
แล้วก็ใช้ ฟุชิกิบานะ เป็นตัวหลัก (มั้งอีกรอบ)
เมื่อก่อนเคยมีหนังสือการ์ตูนอยู่ แต่ตอนนี้ละลายหายไปแล้ว ฮ่าๆ
ใครพอจำชื่อภาคได้มั้งครับจะไปหาอ่าน หรือใครมีเว็บอ่านรบกวนขอหน่อยครับ

ผมมีครบ 42 เล่มนะ ชื่อภาคมันไม่ได้บอกไว้ หน้าปกเขียนแค่ pokemon

ผมสรุปเนื้อเรื่องให้เอาไหม

ขอบคุณครับ แต่ผมอยากหาอ่านเองมากกว่า ย้อนความทรงจำประมาณนั้น ฮ่าๆ
ยังไงก็ขอบคุณครับ

teerachai212
23rd April 2014, 22:09
แบบหนังสือใช่มะ Pokemon Origin ในอนิเมะ

Volcanus
23rd April 2014, 22:16
ผมเคยอ่านอยู่นะ รู้สึกจะมี 3 ภาค แต่ตอนนี้เป็นไงบ้างไม่รู้ เนื้อเรื่องก็เหมือนในเกมเลย คันโต โจโต แล้วก็เมืองมังกรเขียวอะ(จำไม่ได้) แต่ละภาคพระเอกคนละคนกันด้วยแต่เหมือนมีตอนที่แต่ละคนมาเจอกันอยู่ ชื่อน่าจะเป็น Pokemon Adventures นะ

EDIT: กำ ไม่ได้อ่านนาน ตอนนี้มีหลายภาคเลยแฮะ 5555+

Dragon
23rd April 2014, 22:19
ผมมีครบ 42 เล่มนะ ชื่อภาคมันไม่ได้บอกไว้ หน้าปกเขียนแค่ pokemon

ผมสรุปเนื้อเรื่องให้เอาไหม

RAZBITIZ
23rd April 2014, 22:23
Pokemon Special ครับ ตอนนี้มี42เล่มมั้งครับถ้าจำไม่ผิดนะ

double6
23rd April 2014, 22:36
ผมก็นึกว่าไอ้ภาคที่ออกช่อง 9 ที่พระเอกใช้ปิกาจู มีแก๊งร็อกเกต นั้นเป็นภาคแรกซะอีกน่ะนั้น :o
มีภาคเก่ากว่านั้นอีกเร้อะ :o