PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : red orchestra 2 rising storm เล่ยยังไงนะครับรายละเอียดด้านใน

482566789
24th April 2014, 16:12
ผมเล่นอยู่ มา4รอบละ ขนะ2เเพ้2

รอบที่5นี้ผมเล่นไปไม่เป็นเลยครับ มันเป็นด่าน รถไปนะครับเเล้วก็มีดึกพีงๆ อยู่ตึนึง
เเล้วทีนี้ทาหารชุดมันคล้ายๆกันกนะครับดูไกลนี้ เเยกไม่ออกเลยว่าพวกเราหรือพวก นั้น
เอาง่ายๆตานี้ผมไก่นะครัย เเล้วโดนเเบนให้ย้ายฝั่งอีกผมออกเลย
มันมีวิธีดูยังไงนะครับ ผมเเยกไม่ค่อยออก นะครับ เลย โดนยิงตายก่อน

อ่ออเเล้วก็ พวก ไรเฟิลเเมน กับ อิลิตไรเฟิลเเมน ถ้า เวล สูงๆปืนจะมีลำกล้องให้รึปล่าวครับ หรือต้องเล่น marksman อย่างเดียวครับ

paperwall
24th April 2014, 16:24
พยายามแอบ ๆ ไว้ครับ มันไม่ใช่แนว rush แบบ cs bf กดซูมดูบ่อย ๆ ถ้าแน่ใจค่อยยิง อย่ายืนในที่โล่งคุณจะโดนสอยไม่รู้ตัว แล้วก็พยายามไปกับหัวหน้าหมู่ หรือไปเป็นคู่เค้ายิงเรายิง เค้าหมอบเราหมอบ
ส่วนพวกปืน ถ้าเลเวลทหารก็จะปลดล๊อคปืน ถ้าเลเวลปืนก็ปลดล๊อคพวกความสามารถ ซูมไวขึ้นหรือปืนดีดน้อยลง ติดดาบปลายปืน อะไรพวกนี้ไม่สามารถอัพได้มันจะปลดล๊อกเองอัติโนมัติ ไม่ได้เล่นนานแล้ว ว่าจะเข้าไปยิงไก่อยู่ :) ส่วนลำกล้อง marksman อย่างเดียวครับ

Darksider
24th April 2014, 16:36
ผมเล่นได้มา 3 ชม แล้ว ยังไก่อยู่เลย เข้าไปตอนแรกผมละงงมากไม่รู้อะไรเป็นอะไรเลย

ช่วงแรกๆยิงเพื่อนเรื่อยเลย หลังๆเริ่มสังเกตุการวิ่งอ่ะครับ เท่าที่สังเกตุมาจะวิ่งไม่เหมือนกัน

ผมชอบนะครับยิงทีเดียวตายเลย แต่ก็ลำบากหน่อย ด่านนี้ที่ซุ่มเยอะมาก ยิงมาจากทางไหนก็ไม่รู้

ใช่ครับอย่างที่ท่านด้านบนบอก ซุ่มเยอะๆ ถ้ามั่นใจค่อยออกไป

3 ชม ผ่านไป โดนคนไทยยิงไปซะเยอะเลยครับบ เสียดายไม่มีไมค์ ได้ยินเสียงคนไทยเยอะเลยคับ

zanuk9876
24th April 2014, 16:57
ผมเคยเล่นเมื่อนานมาแล้ว 55

เล่นครั้งแรกรู้สึกว่ามันยากมากๆ ไม่เหมือน BF หรือ COD อะไรแบบนี้ซะนิด พยายามอย่าวิ่งพล่านมากคลานๆ หมอบๆ เอาครับ

ที่กำบังกับช่วยได้เยอะ อยู่คนเดียวโอกาสตายสูงเดินเกาะๆ กับเพื่อนในเกมส่วนมากมันไม่ค่อยมาประจันหน้าก็หรอก สุ่มๆ กันทั้งนั้นหาทำเลเหมาะๆ ดู

AsLan
24th April 2014, 17:09
สังเกตุสีชุดเอาครับ ดูเพื่อนเราว่าชุดแบบไหน ถ้าเจอชุดแบบอื่นสอยเลย

482566789
24th April 2014, 18:34
สังเกตุสีชุดเอาครับ ดูเพื่อนเราว่าชุดแบบไหน ถ้าเจอชุดแบบอื่นสอยเลย

พยามเเล้วครับ เเต่ด่านนั้น ชุดมันคล้ายกันมากเลย

18062503
24th April 2014, 20:40
คือถ้ามองไปที่เพื่อนเรามันจะชื่อขึ้นไม่ใช่หรอครับหรือเป็นเฉพาะบ้างเชริฟ

DeKidZapper
24th April 2014, 21:50
เกมส์นี้ไม่เหมาะขาบู๊และพวกใจร้อน ส่วนยิงเพื่อนเป็นกันทุกคนแรกก็เงี่ย

482566789
24th April 2014, 22:16
คือถ้ามองไปที่เพื่อนเรามันจะชื่อขึ้นไม่ใช่หรอครับหรือเป็นเฉพาะบ้างเชริฟ

บางเซิฟ ไม่ขึ้นเเม้กระทั้งว่า เรายิงใคร ใครยิงเรา ใครยิงใครกันบ้าง 555 งง

boomslan03
24th April 2014, 22:41
เกมนี้ผมหมอบข้างๆพุ่มไม้อย่างเดียว ถือว่าเป็นพื้นฐานของเกมนี้เลยการนอนหมอบแล้วเนียนไปกับพื้น

blackop
24th April 2014, 22:54
อย่างแรกเลยคือเปิดกด M เปิดแผนที่ครับ แล้วศึกษาแผนที่เอาดูแนวตั้งรับ ดูจุดสีน้ำเงิน สีเขียวว่าตอนนี้เพื่อนเรากระจุกอยู่ไหนกันบ้าง ทีนี้ก็วิ่งไปหาเพื่อนแล้วคอยระวังหัวเอาไว้ด้วย
จำชุดฝั่งเราไว้ด้วยครับ จำสำเนียงด้วย5555

AsLan
24th April 2014, 23:01
พยามเเล้วครับ เเต่ด่านนั้น ชุดมันคล้ายกันมากเลย

เหมือนผมแรกๆ ซัดแต่พวกตัวเอง ฮาๆๆ เล่นไปเรื่อยๆเดี้ยวก็คุ้นๆตาครับ อีกวิธีนึงคือตามกลุ่มเพื่อนไว้ครับ เพื่อนยิงใครเรายิงตาม :o

Winters
25th April 2014, 08:42
ผมเล่นตาแรกเกิดมายิงมั่วพวกตัวเองตายไปหลายศพเลยครับ
พอเล่นไปสักพักเริ่มจับจุดได้ว่ามันเป็นเกมแนวเสมือนจริงเหมือนอยู่ในสงคราม
ไม่มีบอกว่านี่เพื่อนเราหรือเปล่า เราต้องจำเอง โดนยิงทีเดียวก็อาจตายหรือเฉี่ยวๆไม่มีพยาบาลรักษาก็ตาย
กระสุนไม่มีบอกว่ามีกีลูกต้องจำเอา หลังๆผมใช้วิธีจำสีเสื้อ+ดูแผนที่เอาครับแต่เล่นไปสักพักจะรู้จะชินเอง ชอบครับเกมนี้

ตอนหลังเล่นๆอยู่เจอเด็กใหม่เพิ่งเข้ามามั้ง ยิงเราตายบ้าง เข้าใจความรู้สึกเลย 55+

qwerty2536
25th April 2014, 09:07
ตายเพราะทีมตลอดดดดดดดดดดดดดดดดเครียดเลย - - ผมจำสีเสื้อเอากับการแต่งตัวแรกก็ยิงพวกเดียวกันแต่หลังๆเริ่มรู้ต้องดูทิศทางการเดินของมันเอาแต่โดยมากจะโดนยิงจากทีมตลอดกำมาก

vitory456
25th April 2014, 09:20
ไปหลบในบังเกอร์โดนเพื่อนตัวเองยิงเข้าหัว เกิดมาไปหลบอีกรอบคราวนี้อีกคน(ทีมเดียวกัน) ขว้างระเบิดเข้ามา - -*
หลังจากฆ่าผมเสร็จมันตบท้ายด้วยคำว่า Sorry :sweat

จำเครื่องแบบลูกเดียวครับบางเซิฟมันก็ไม่บอกค่าอะไรเลย 55

Patrenko
25th April 2014, 09:23
พยายามตามหัวหน้าหมู่ไปครับเพราะหัวหน้าหมู๋ส่วนมากจะหลบอยู่ข้างหลังเเนวป้องกับหรือเเนวบุกเพื่อเป็นที่เกิดให้ลูกหมู่ พยายามโฟกัสไปข้างหน้านั้นเเหละครับเเล้วมันจะมี 2 Obj พยายามดูว่า Obj ไหนที่หมู่เราสั่งให้บุกให้ป้องกันกัน แต่บางหมู่ก็ไม่สั่งนะช่วงนี้เป็นช่วงเเจกฟรีด้วยคนจาก600กลายเป็น 9000กว่าคนเเนะเพราะงั้นอาจมีหลายคนที่อาจจะหยิบคลาสนี้มาลองปืนเฉยๆเราก็อาศัยดูคนอื่นเอาก็ได้ครับว่าเขาโฟกัสไปทางไหน

บางห้องจะเห็นชื่อเพื่อนร่วมทีมครับแต่บางห้องก็อาจไม่เห็น ถ้ายิงเพื่อนร่วมทีมไปก็พิมขอโทษไปครับส่วนมากเขาจะ np ให้ ถ้าเราเล่นเเบบวิ่งลุยพยายามอย่าวิ่งตรงครับเพราะเพื่อนร่วมทีมจะยิงผ่านตำเเหน่งนั้นให้ใช้การวิ่งอ้อมเเทน เวลาโดนรุมยิงก็หมอบอยู่ในที่กำบังจนกว่าอีกฝ่ายจะเลิกยิงครับค่อยโผล่ขึ้นมายิงเพราะเกมส์ถ้าสังเกตุส่วนมากเขาจะไม่วิ่งเข้ามายิงคนที่อยู่ในที่กำบังกันแต่อาศัยจังหวะเราโผล่หัวขึ้นไปยิง

ถ้าเป็นหัวหน้าหมู่พยายามดูรายชื่อคนในกลุ่มฝั่งขวามือไว้ครับถ้าชื่อมันดำหลายคนก็หาที่หลบรอให้เขาเกิดเเล้วก็ลุยเรื่อยๆ เเล้วก็พยายาม mark พิกัดปืนใหญ่ด้วยเเล้วผู้บัญชาการจะเลือกพิกัดที่ดีที่สุดเอง ไม่ต้อง mark ใส่ Obj นะครับมันจะทำให้อีกฝ่ายกดดันก็จริงแต่ก็ทำให้ฝ่ายเราบุกเข้า Obj ไม่ได้ด้วย ต้องพยายาม mark พิกัดจุดวิ่งเข้า Obj อีกฝ่ายเพื่อกันไม่ให้อีกฝ่ายวิ่งเข้า Obj ได้ ส่วนพวกที่ป้องอยู่ใน Obj ถึงไม่โดนปืนใหญ่เต็มๆก็ลำบากอยู่ครับเพราะโดนเเรงกดดันจากปืนใหญ่ทำให้การจะยิงโดนศัตรูยากขึ้นด้วย

เล่นใหม่ๆอาจจำเเมพลำบากหน่อยครับ พยายามกด M ดูเเมพบ่อยๆจะสังเกตได้ว่าเเมพค่อนข้างคล้าย Rush ของ Battlefield ครับคือวิ่งตรงเราฝ่ายป้องกันก็อยู่แต่ใน Object เป็นพอเเพ้ก็ถอยกลับมาค่ายใหม่

Edit. พิมพ์ยาวไปลืมบอก Trick ไปเลยครับ การดูว่าทหารอยู่ฝ่ายไหนเขาดูกันเเบบนี้ครับ ถ้าฝ่ายพันธมิตรจะวิ่งถือปืน 2 มือ ส่วนฝ่ายอักษะ จะถือปืนแค่มือเดียวครับ ลองสังเกตดูเเล้วจะรู้ว่าการเเยกว่าใครอยู่ฝ่ายไหนไม่ยากเลยครับ

ท่าวิ่งระหว่างฝ่าย พันธมิตร กับ อักษะ

http://cloud-2.steampowered.com/ugc/615024618225291975/D82D40236398E2220A8B12B0B3BAAC760F1EB8EE/

อีกวิธีการจำทิศทางว่าศัตรูบุกทางไหนคือการกดดูเเมพกับการจำเสียงปืนครับ เพราะเสียงปืนแต่ละกระบอกเกมส์นี้ค่อนข้างต่างกันมากครับเเละมีเอกลักษณ์ของมันเอง

woaini
25th April 2014, 09:40
เครื่องผมปรับความละเอียดหน้าจอไม่ได้ครับ มีใครเป็นเหมือนผมป่าว:help

mkuuhm
25th April 2014, 11:12
เกม Red Orchestra 2 นี่ Single กับ Multi ต้องโหลดแยกใช่ไหมครับ