PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณคิดว่า ความปลอดภัยในชีวิตมีกี่เปอร์เซ็นต์ ?

potaepuf
24th April 2014, 20:34
กลับมาแล้วครับ กับ PotaePUF ครั้งนี้ มีเรื่องน่าคิดที่หลายคนอาจมองข้ามไปครับ

หลายคนมองข้ามเรื่อง ความปลอดภัยในชีวิต ที่หลายคนคิดว่า สบายดี ไม่มีปัญหา เรื่องเล็กน้อย แต่หารู้ไม่ว่า ความปลอดภัยนั้น ถือเป็นสิ่งที่คนต้องตระหนักถึงตลอดเวลา

ตัวผมเองก็ประสบพบเหตุมาหลายอย่าง เช่น สุนัขกัด รถชน ประสบอุบัติเหตุ จมน้ำ ไฟดูด ไฟช็อต ถูกทำร้ายร่างกาย และอื่นๆ อีกมาก

หากผมคิดเป็นเปอร์เซ็นต์นั้น จะคิดความปลอดภัยในชีวิต เพียง 50% เท่านั้นครับ เอาแบบว่า ไม่ตายก็พิการประมาณนั้น

แล้วชาว JKG ละครับ คิดว่า ความปลอดภัยในชีวิตนั้น มีกี่เปอร์เซ็นต์ และขอฝากไว้ก่อนนะครับว่า "ปลอดภัยไว้ก่อน"

ไปละครับ ขอบคุณครับ

yedtamon57
24th April 2014, 20:37
แค่นั้งๆอยู่ก็ไม่รู้จะตายตอนไหนแล้วครับ 50-50 เลยครับ แต่ถ้ายิ่งผาดโผน โอกาศตายก็ยิ่งเพิ่ม แค่ออกจากบ้านโอกาศตายก็เพิ่มขึ้นมาแล้ว

opaljj
24th April 2014, 20:39
99.99 ไม่รอด 0.1 อันนี้รอด เเค่ผมมันเป็นพวกหายากด้วยสิ 555

payback
24th April 2014, 20:51
ความตายมันอยู่ทั่วทุกที่ครับ จงใช้ชีวิตอย่างมีสติ

เกิดแก่เจ็บตายเป็นเรื่องปรกติ ตายไปก็เอาอะไรติดตัวไปไม่ได้

จงรู้จักเผื่อแผ่ เมตตา กรุณา ให้อภัย ปลอดภัยสุดๆละครับ:)

Volcanus
24th April 2014, 20:52
ผมให้ 30 ละกัน เพราะผมเป็นคนที่เซฟตัวเองเยอะมากๆ แต่ถึงไงมันก็ไม่พอให้ได้ 100% หรอกอะนะ ถ้าให้ปลอดภัยสุดๆคงต้องไปผ่าตัดกระดูกเสริมเหล็ก ฉีดนาโนบ็อท ใส่ชุดเกราะนาโนสูท เพื่อดำเนินชีวิตแล้วแหละ -.-

ONE OK ROCK
24th April 2014, 20:58
ยังไงมันไม่ปลอดภัย100% หรอกครับเคยดูตามข่าวมั้ยละ คนที่แข็งแรงๆออกกำลังกายบ่อยกินอาหารครบ5หมุ่ ร่างกายกำยำแข็งแรงไม่มีโรคใดๆเลย

กลับเสียชีวิตไปอย่างน่าตกใจในขณะนอนหลับคุณว่ามันแปลกมั้ยทั้งๆที่ ก็ไม่ได้หักโหมเลยมีพักผ่อน แถมกินอาหารที่มีประโยชน์อีก

มันขึ้นอยุ่กับอดีตชาติมากกว่าว่าเราจะโดนไปชดใช้กรรมภายในวันไหน มนุษย์ทุกคนเกิดมาเพราะมีกรรมและรอวันชดใช้กรรมครับ เมื่อหมดอายุขัย จะทำอะไรรีบทำซะตอนนี้เลย

Spermz
24th April 2014, 21:02

คนเรามีโอกาสตายตลอดเวลาครับ นอนเฉยๆก็ไหลตายได้