PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมควรทำยังไงกับเพื่อนแบบนี้ที แค้นมาก

I3lacKSwoi2D
25th April 2014, 01:07
ยาวหน่อยนะครับ
คือ ผมไม่ชอบเพื่อนคนนี้มากเลยครับ เวลาอยู่ต่อหน้าอ่ะ เค้าไม่ค่อยกล้าพูดกะผมแบบหยาบๆเท่าไหร่เว้นแต่เพื่อนในกลุ่มพูดๆไปก็จะตามๆกัน อันนั้นก็ดีแล้วผมรับได้
แต่คือที่ผมไม่ชอบจนทำให้ผมวิปมาหลายครั้งแล้วก็เรื่องที่เล่นเกมกันแล้วเค้าชอบว่าคนนู้นทีคนนี้ที (HoN) จนเค้ามีปัญหากะคนในกลุ่มมาหลายคนแล้ว แล้วก็ว่าแบบตัวเองไม่ผิดคือ แบบตัวเองแครี่ให้ตัวซับหวาด พอตัวเองตายก็หาว่าไม่มาช่วย แต่พอไปช่วยก็บอกแย่งเวล แย่งลาส อ่ะเรื่องเกมไม่เท่าไหร่ ที่ผมไม่ชอบสุดๆเลยคือ เวลาคุยไลกลุ่มทีไร เค้าก็จะชอบมาพูดแนวตัดบทแบบว่า เอ๋อ หรืออะไรทำนองนี้ แล้วก็พอผมจริงจังอะไรก็มักจะด่าผมหรือหาว่าอย่าเอ๋อ หรืออะไรแบบนี้ เรื่องล่าสุดคือ (HoN) มีไอเทมเปลี่ยนชื่อ แล้วผมเปลี่ยนชื่อเป็นชื่อ JKG ตอนนี้แหละ ก็มาว่าผมชื่อกาก อย่างนู้นอย่างนี้ ชื่อไม่เท่ ชื่อแบบนี้กุคิดได้แต่เด็กละ ผมก็เลยวิป พิมพ์ไปว่า แต่กุก็รู้ว่ากุไม่ควรเือกเรื่องคนอื่นตั้งแต่ไหนแต้ไรแล้ว เท่านั้นล่ะ วิปเลยด่าผมแบบ ึงเอ๋อไงแล้วก็ชื่อแต่ละชื่อที่มันคิดก็แบบหยาบๆทั้งนั้น
คือตอนนี้ผมยังทนไหวแต่ถ้าผมทนไม่ไหวผมขอซัดหน้ามันซักทีจะเป็นไรมั้ย ในกลุ่มเพื่อนมันบ้านอยู่ใกล้ๆเพื่อนในกลุ่มมากกว่าผมมันเลยค่อนข้างสนิทกะกลุ่มมากกว่าผมที่บ้านอยู่ไกลผมคิดหนักเลยว่าถ้าเกิดไปต่อยมันหรือมีเรื่องไรกะมันจะเกิดผลยังไงมั่ง อ้อแล้วก็ต่อให้พูดว่าเลิกด่าผม หรือว่าเลิกยุ่งกะผมมันก็ไม่หยุดนะครับ เพื่อนๆเคยบอกมันหลายทีแล้ว
ปล.อยากซัดมันจริงๆคับ ถึงตัวผมจะเล็กกว่ามันค่อนข้างมากก็เถอะ จริงๆก็คืออยากให้มันมาอ่านกระทู้นี้หลัวจากผมซัดมันแล้วทั้งชีวิตยังไม่เคยต่อยเพื่อนเลยแต่คนนี้ผมไม่ไหวจริงๆ

juventusfc001
25th April 2014, 01:14
เป็นผมเพื่อนคนนี้ไม่มีชีวิตอยู่แล้วครับ

manhantun01
25th April 2014, 01:21
พูดได้ดีครับ :o
เป็นผมเพื่อนคนนี้ไม่มีชีวิตอยู่แล้วครับ

soulcietys
25th April 2014, 01:26
มันต้องจัดครับ ลูกผู้ชาย ยอมไม่ได้ !!:dash

SeV
25th April 2014, 01:29
โจมตีด้วยกำลัง ไม่ช่วยแก้ปัญหาครับ
ต้องโจมตีทางใจ ทำให้เขารู้สึกได้ครับ

ส่วนวิธีนั้นลองหาดูครับ

25th April 2014, 01:36
โจมตีด้วยกำลัง ไม่ช่วยแก้ปัญหาครับ
ต้องโจมตีทางใจ ทำให้เขารู้สึกได้ครับ

ส่วนวิธีนั้นลองหาดูครับ

เคยแล้วครับไม่ได้ครับ เค้าคิดไม่ได้เลย ขนาดวันเสา จะสอบแล้วยังคิดไม่ได้เลยว่าต้องอ่าน นส ไปดูดบุหรี่ เล่นเกมอย่างเดียว

Droge.
25th April 2014, 01:47
เสยคางแม้งสักทีเพื่อนแบบนี้

aum34645
25th April 2014, 01:48
เรื่องแบบนี้เกิดกะผมเหมือนกัน แต่เป็นดอตอะนะ ซ้อมแข่ง ผมเล่นซัพ ไปช่วยมันได้ฆ่า มันก็ด่า นู่น นั่น นี่ จนตอนนี้ มันไม่คุยกะผมละ วิธีแก้ปัญหาผมก็เลยไม่รู้อะนะ
แต่ปัญหาแบบนี้ มันเกิดจากหลายฝ่ายครับ ทั้งเราที่ไม่ตอบโต้เท่าไร กับเพื่อนที่เอาแต่ใจ จนคุยไม่รู้เรื่อง (ผมไม่ทราบว่า จขกท ตอบโต้เวลาโดนด่าในเกมขนาดไหนนะ ผมจึงคิดใว้ก่อน ว่าไม่ตอบโต้ละกัน) สำหรับผม ถ้าผมเจอแบบนี้ ในตอนนี้ ผมก็คงจะ เออ แล้วเอ็งจะเอาไง ให้ช่วยมั้ย? ไม่ต้อง? โอเค หรือง่ายที่สุด คือ บอยคอตไปซักพักครับ แล้วถ้าเค้าจะกลับมาคุยกับเรา แสดงว่าเค้าไม่คิดอะไรกับเรา (คือ ไม่ได้ด่าแบบจริงจังอะ แต่อาจจะเป็นที่ นิสัยของเค้านั้นหละครับ) แต่ถ้าหายไปเลย แสดงว่า เค้าไม่พอใจ จขกท จริงๆนั้นหละ

25th April 2014, 02:04
เรื่องแบบนี้เกิดกะผมเหมือนกัน แต่เป็นดอตอะนะ ซ้อมแข่ง ผมเล่นซัพ ไปช่วยมันได้ฆ่า มันก็ด่า นู่น นั่น นี่ จนตอนนี้ มันไม่คุยกะผมละ วิธีแก้ปัญหาผมก็เลยไม่รู้อะนะ
แต่ปัญหาแบบนี้ มันเกิดจากหลายฝ่ายครับ ทั้งเราที่ไม่ตอบโต้เท่าไร กับเพื่อนที่เอาแต่ใจ จนคุยไม่รู้เรื่อง (ผมไม่ทราบว่า จขกท ตอบโต้เวลาโดนด่าในเกมขนาดไหนนะ ผมจึงคิดใว้ก่อน ว่าไม่ตอบโต้ละกัน) สำหรับผม ถ้าผมเจอแบบนี้ ในตอนนี้ ผมก็คงจะ เออ แล้วเอ็งจะเอาไง ให้ช่วยมั้ย? ไม่ต้อง? โอเค หรือง่ายที่สุด คือ บอยคอตไปซักพักครับ แล้วถ้าเค้าจะกลับมาคุยกับเรา แสดงว่าเค้าไม่คิดอะไรกับเรา (คือ ไม่ได้ด่าแบบจริงจังอะ แต่อาจจะเป็นที่ นิสัยของเค้านั้นหละครับ) แต่ถ้าหายไปเลย แสดงว่า เค้าไม่พอใจ จขกท จริงๆนั้นหละ

ครับเค้าก็กลับมาคุยทุกครั้งและก็จะมาเป็นเหมือนเดิมทุกครั้ง ผมจึงตั้งกระทู้นี้ไงครับ

eqpush
25th April 2014, 02:17
ตีตัวออกห่างเรื่อยๆครับ ถ้าทนไม่ไหวจริงๆ แล้วถ้าคิดว่าระยะห่างถึงจุดที่พอใจแล้วก็คงไว้

SeV
25th April 2014, 02:29
เคยลองให้เพื่อนในกลุ่มรุมว่า หรือรุมกินโต๊ะหรือยังครับ คือรุมต่อว่านะครับ ต้องต่อว่าแรงๆด้วยน่ะครับ ถ้าโดนแบบนี้ไม่รู้สึกอะไรทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นนี่ก็เกินเยียวยาแล้วหละครับ

25th April 2014, 07:03
เคยลองให้เพื่อนในกลุ่มรุมว่า หรือรุมกินโต๊ะหรือยังครับ คือรุมต่อว่านะครับ ต้องต่อว่าแรงๆด้วยน่ะครับ ถ้าโดนแบบนี้ไม่รู้สึกอะไรทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นนี่ก็เกินเยียวยาแล้วหละครับ

ไม่เคยครับ และก็คงเป็นไปได้ยากด้วย เค้ามักหาเรื่องผมบ่อยๆ

SKYRIM
25th April 2014, 07:25
http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/b/b5/Death_Note%2C_Book.svg/300px-Death_Note%2C_Book.svg.png

nunt77
25th April 2014, 07:44
ลองหาคำพูดเสียดแทงใจ ให้เขาเจ็บ จนคิดได้ดูครับ

nuks
25th April 2014, 08:09
1 ต่อ 1 บวก****เลยยยไอ้เพือนหัวจวย:rtfm

25th April 2014, 08:15
ลองหาคำพูดเสียดแทงใจ ให้เขาเจ็บ จนคิดได้ดูครับ

ก็มีนะครับ เคยลองพูดแล้วก็น่าจะคิดได้นะ แต่สุดท้ายก็จะกลับมาเป็นแบบเดิม

nakiann123
25th April 2014, 08:38
บอกมันมา nm กับผมหนิ cm ก็ได้นะ

chaihuad
25th April 2014, 08:53
ของผมมี คนนึงในกลุ่มเหมือนกัน ตัวอ้วนนิสัยไม่ดี ชอบแกล้งคนตัวเล็ก แต่ก็ไม่มีใครกล้าทำอะไร มันอยู่ในกลุ่มพวกผม วันนึง เรียนวิทย์เสร็จ ทำเป้นเดินไปหลังตึก รุม มันเลยครับ ซัดกันอย่างนัว ฮ่าฮ่า ปากมันแตกเลย สะใจ แต่ เป็นสิ่งไม่ดีไม่ควรทำ (บ่อย)
ปล.เล่น Hon ไม่เป็น บอกมา FIFA ได้ ฮ่าฮ่า :o:o:o

Mcarmy
25th April 2014, 09:11
บอกให้มันเลิกเล่นเถอะ เล่นแล้ว เสียเพื่อน แบบนี้เกมส์มันก็ให้โทษไปแล้ว

เลิกเล่นเถอะเชื่อผม

เพื่อน ของคุณยังไม่ใช่เพื่อนจริงๆหรอกครับ เพื่อนจริงๆ เค้าไม่ยกตนสูงกว่า ไม่ด่าแบบจริงๆจังๆ ไม่ทะเลาะกันเพราะเรื่องหยุมหยิม แค่เตือนแค่นั้นก็พอ

เวลาผมเล่น Dota กับเพื่อนผม สมัยก่อน ผมก็เป็นประเพศ สั่งนู่นสั่งนี่ บอกทำไมไม่ทำอย่างงู้นอย่างงี้
แต่ฝีมือของผมเหนือกว่าเพื่อนผม พอจบเกมส์ถ้าเกมส์มันแย่จนเงียบกันหมด ก็ต้องบอก เกมส์ไม่กี้ที่ข้าพูดอะไรไม่ดีมาทั้งหมด ข้าขอโทษละกัน ปล่อยมันทิ้งไป มันเป็นแค่บ้าๆบอๆ เกมสต่อไปต้องดีกว่านี้แน่นอน ประมาณ ตบหัวลูบหลัง
แต่ส่วนใหญไม่ค่อยเกิดเหตุแบบนี้นะ เพราะเพื่อนผมเค้าฟังผมในเรื่องเล่น Dota เราจะยกให้ใครเก่งในเรื่องใดก็จะฟังคนนั้น เรื่องเรียนผมก็ง่อยกลายเป็นเพื่อนต้องสอนผมซะงั้น พอเรื่องเกมส์ ผมขึ้นใหญ่เลย ฮ่าๆ
เราเล่นเป็นกันเอง นั่งข้างๆกันพอ เห็นเพื่อนทำไม่ได้ดั่งใจก็อุทาน ฮึ่ยยยยยยย พูดเล็กๆน้อยๆ แล้วเช็ดหัวล็อคคอ หัวเราะพลางๆไป เฮฮากันแบบนี้แหละ

แบบนี้แหละที่เรียก ว่า สังคมของเพื่อนที่ดี ถ้ามีไม่มาก ซักคนนึง นั่นแหละเพื่อนแท้ เข้าใจกันรู้ อุดมการรู้นิสัย ไม่พอใจคุยกันให้เคลีย จับมือ Happy ต่อไป

theerapatau
25th April 2014, 09:20
มันอยู่ในสันดานคนเล่นแครี่ครับหลายๆคนเป็นแต่ไม่ได้เป็นทุกคนหัดเล่นnukerบ้างlane supportบ้างsupportบ้าง

otakuoz
25th April 2014, 09:29
swatting !!! เชื่อผมแล้วเพื่อนคุณจะเปลี่ยนไป ฮ่าๆๆๆ

ar_armed
25th April 2014, 09:44
แนวปากดี+ตัดบทแบบอ้อนบาทา ด่าโทษคนอื่นไปเรื่อย อันนี้ผมมีนะ วิธีคืออย่าไปยุ่งกับมันเหมือนมันไม่มีตัวตนอะครับ

ถ้าเป็นเคสเดียวกับผมนะ ผมว่าคงไม่มีแค่คุณคนเดียวหรอกครับที่ไม่ชอบ คงมีเพื่อนอีกเยอะที่คิดแบบคุณ

พอมหกรรมคว่ำบาตรเกิด ตอนนี้อะโคตรสะใจ สุดท้ายก็หงอยเป็นหมาแล้วมันก็หากลุ่มใหม่ไปเอง ถ้ามันแก้นิสัยเดิมไม่ได้ มันก็วนลูปอยู่แบบนั้นแหละครับ

จอบอ

mazdaspeed
25th April 2014, 10:05
ถ้าให้แนะนำนะ ความรุนแรงไม่ใช่ทางออกที่ดีแน่นอน ยืนยันฟันเฟิม .. ทางออกที่ดีที่สุดคือ พูดคุยกันตรง ๆ ไปเลย ถ้าเป็นเพื่อนกันจริง ๆ ต้องคุยได้ทุกเรื่อง ด่าก็ด่าตรงไปเลย ไม่ต้องเกรงใจ มีอะไรพูดให้เค้าสำนึกหรือรู้ตัว แต่ถ้าคุยกันแล้วยังไม่ดีขึ้นก็ควรที่จะออกห่าง เลิกยุ่งไปได้เลย .. พูดตรงรุนแรง ดีกว่าเสแสร้งทำตัวดี นะครับ

jackiiez
25th April 2014, 10:15
ไม่แนะนำให้ต่อยนะครับ จขกท กำลังแกว่งเท้าหาเสี้ยน

ชีวิตตอนนี้ กับหลังจาก ต่อยกันแล้ว ไม่เหมือนกันนะครับผมบอกเลย

คนเรามีชีวิตอยู่ปกติสุข มักจะไม่ค่อยรู้ตัวหรอกครับ ว่ามันดีมากที่สุดแล้ว

จนกระทั่งเรื่องร้ายๆเข้ามากระแทกเรา เราจะโหยหาอยากกลับมามีชีวิตปกติสุข ได้ด่ากับเพื่อนในเกม ได้วิป(แปลว่าไรวะ)

ผมจะบอกให้เลยว่าหลังจากมีเรื่องกันแล้ว จขกท จะเดินแล้วระแวงตลอดเวลา กลัวว่าจะโดนดักรุมกระทืบ กลัวว่ายังไม่จบ

ทำอะไรก็ไม่มีความสุขจนกว่าจะกลับเข้าบ้าน พรุ่งนี้ตื่นไปเรียน ก็ต้องเจอความรู้สึกเดิมๆไปอีก

การต่อยกันจริงๆ มันไม่เหมือนกับที่ จขกท จินตนาการนะครับผมบอกเลย อีกอย่างหายากด้วย ที่แบบมีเรื่องกันเสร็จ

จับมือกัน รู้จักกันต่อไป ถ้าทำได้แบบนี้ดีครับ แต่ถ้าซัดกันแล้วไม่จบ บอกเลย จขกท กำลังก้าวเข้าสู่เดือนแห่งนรก

แล้วการใช้ชีวิตของท่านจะไม่มีความสุขไปอีกนาน

กับเพื่อนแบบนี้ แนะนำให้ปล่อยวางครับ เราก็รู้อยู่แล้วว่านิสัยยังไง เค้าบ่นอะไรมาเราก็เงียบซะ เท่านั้นก็จบแล้วครับ

คิดซะว่าเค้าไม่ได้พูดอะไรมา ถ้าไม่อยากเป็นเพื่อนก็ถามคำตอบคำ คุยขำขำ แหะๆ ไปก็ได้

แต่ถ้าทั้งหมดที่ผมพูดมา จขกท ยังไม่เห็นภาพ แนะนำให้ลองซักหมัดดูครับ

แล้วค่อยกลับมาอ่านโพสผมก็ได้ ว่ามันจะเป็นยังไงต่อไป ของแบบนี้ถ้าไม่เชื่อต้องลองครับ ^ ^

mazdaspeed
25th April 2014, 10:19
ถึงท่าน jackiiez " วิบ หรือ วิป " เป็นภาษาใต้ แปลว่า โกรธ - โกรธมาก

ถ้าผมเข้าใจถูกนะ เพราะผมก็คนใต้ 555+

25th April 2014, 10:38
ผมอ่ะไม่กลัวดักรุมกระทืบอยู่แล้วครับ เพราะมันไม่ใช่พวกแบบมีพวกหรือเถื่อนหรือดักทืบใคร มันเป้นประเภทพวกปากดีอ่ะครับ

และอีกอย่างผมคิดไว้หมดแล้วว่าถ้าชกมันเพื่อนจะคิดยังไง ผมไม่ระแวงด้วย

อีกอย่างต่อให้ตัดเพื่อนกับมันผมก็ทำได้ครับ ผมไม่แคร์มันอยู่แล้่ว แค่มันมาล้ำเส้นกับชีวิตผมมากเกินไป

25th April 2014, 10:39
ไม่แนะนำให้ต่อยนะครับ จขกท กำลังแกว่งเท้าหาเสี้ยน

ชีวิตตอนนี้ กับหลังจาก ต่อยกันแล้ว ไม่เหมือนกันนะครับผมบอกเลย

คนเรามีชีวิตอยู่ปกติสุข มักจะไม่ค่อยรู้ตัวหรอกครับ ว่ามันดีมากที่สุดแล้ว

จนกระทั่งเรื่องร้ายๆเข้ามากระแทกเรา เราจะโหยหาอยากกลับมามีชีวิตปกติสุข ได้ด่ากับเพื่อนในเกม ได้วิป(แปลว่าไรวะ)

ผมจะบอกให้เลยว่าหลังจากมีเรื่องกันแล้ว จขกท จะเดินแล้วระแวงตลอดเวลา กลัวว่าจะโดนดักรุมกระทืบ กลัวว่ายังไม่จบ

ทำอะไรก็ไม่มีความสุขจนกว่าจะกลับเข้าบ้าน พรุ่งนี้ตื่นไปเรียน ก็ต้องเจอความรู้สึกเดิมๆไปอีก

การต่อยกันจริงๆ มันไม่เหมือนกับที่ จขกท จินตนาการนะครับผมบอกเลย อีกอย่างหายากด้วย ที่แบบมีเรื่องกันเสร็จ

จับมือกัน รู้จักกันต่อไป ถ้าทำได้แบบนี้ดีครับ แต่ถ้าซัดกันแล้วไม่จบ บอกเลย จขกท กำลังก้าวเข้าสู่เดือนแห่งนรก

แล้วการใช้ชีวิตของท่านจะไม่มีความสุขไปอีกนาน

กับเพื่อนแบบนี้ แนะนำให้ปล่อยวางครับ เราก็รู้อยู่แล้วว่านิสัยยังไง เค้าบ่นอะไรมาเราก็เงียบซะ เท่านั้นก็จบแล้วครับ

คิดซะว่าเค้าไม่ได้พูดอะไรมา ถ้าไม่อยากเป็นเพื่อนก็ถามคำตอบคำ คุยขำขำ แหะๆ ไปก็ได้

แต่ถ้าทั้งหมดที่ผมพูดมา จขกท ยังไม่เห็นภาพ แนะนำให้ลองซักหมัดดูครับ

แล้วค่อยกลับมาอ่านโพสผมก็ได้ ว่ามันจะเป็นยังไงต่อไป ของแบบนี้ถ้าไม่เชื่อต้องลองครับ ^ ^

ผมอ่ะไม่กลัวดักรุมกระทืบอยู่แล้วครับ เพราะมันไม่ใช่พวกแบบมีพวกหรือเถื่อนหรือดักทืบใคร มันเป้นประเภทพวกปากดีอ่ะครับ

และอีกอย่างผมคิดไว้หมดแล้วว่าถ้าชกมันเพื่อนจะคิดยังไง ผมไม่ระแวงด้วย

อีกอย่างต่อให้ตัดเพื่อนกับมันผมก็ทำได้ครับ ผมไม่แคร์มันอยู่แล้่ว แค่มันมาล้ำเส้นกับชีวิตผมมากเกินไป

jackiiez
25th April 2014, 10:59

จิตใจคนเรายากจะหยั่งรู้นะครับ คนเราถึงเวลาแค้น+หน้ามืด ทำอะไรไม่คิดหรอกครับ แต่ก็นะ จขกท อาจจะยังไม่เข้าใจ

เอาเป็นว่าผมเตือนแล้ว ที่เหลือก็แล้วแต่ จขกท แล้วล่ะครับ

ว่าจะเลือกเดินยังไง โชคดีฮะ ^ ^

Dragon
25th April 2014, 11:16
ลองวิธีผมไหมครับ กับคนที่มากวนได้ผลเกือบทุกราย ไม่เข้ามายุ่งอีกเลย

ถ้าคุณควบคุมอารมได้ดีพอ ใช้ความเย็นชาโจมตีใส่เลยครับ ส่วนวิธีมันแล้วแต่นิสัย กับสายตาเฉพาะตัวของแต่ละคน

kanitknight
25th April 2014, 11:31
มันว่า JKG !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

DeathAngeL
25th April 2014, 11:37

ครับพูดถูกเลยครับ คอยระแวงตลอด หลังจากนั้นต้องไปเป็นกลุ่ม กลัวว่ามันจะยำตอนอยู่คนเดียวหรือเปล่า ลำบากครับ เรื่องนี้จริง ตีลังกายันเลย//ยืนยันนะแหละ

goffyjung
25th April 2014, 11:40
โอ้ยใจเย็นๆครับ ผมก็มีรุ่นน้อง อ่อนกว่าหลายปี ปกติเป็นคนเรียบร้อย แต่ตอนเล่นเกมนี้ .... อารมย์มาเต็ม มีอยู่ครั้ง1 เล่นdota2เล่นอยู่บ้านใครบ้านมัน มันลืมปิดไมล์ มันด่าผมมีแต่ควายๆๆๆไม่มีวัวมาปลอมปนเลย ผมนังฟังมันด่าอยู่พักนึง จนทนไม่ได้โทรไปด่าคืนอีกวันเจอหน้า ตีกบาลไปซะ3ที

Zaraki Kempaji
25th April 2014, 11:54
ต้องเอาหมัดกระแทกหน้าครับ ลองดู ถ้าเป็นเพื่อนกันไม่นานก็หาย แถมจะแน่นกว่าเดิม

ลิงดูเอาละกันครับ ชีวิตผม เป็นแบบนี้ ต่อยเสร็จก็มาคุยทำความเข้าใจกันจับมือ ก๊งเหล้า

all1download
25th April 2014, 17:03
หาโอกาสดีๆเเล้วทำอย่างที่เพื่อนคุณทำบ้าง เผื่อเค้าจะสำนึกในความรูสึกคุณก็ได้

BlackTheohm
25th April 2014, 23:17
วิป ' คืออะไรหรอครับ - -*